• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi hình nền khi Shutdown (tắt máy) hoặc Reset

NguyenTu

Super V.I.P
Nó nằm trong file theo đường dẫn đó, không thay được nhờ anh em thay hộ, đưa hình người yêu lêb hé.:D
Còn file ảnh chỉ là ảnh minh họa cho cái hình trong file .mif

anh có tool sửa file này không --> SysAp.mif . Nếu có gửi cho e nhé, để e sửa nó thay hình "bồ" vào cho nó Bro. hehehe

MinhThang

Manager
anh có tool sửa file này không --> SysAp.mif . Nếu có gửi cho e nhé, để e sửa nó thay hình "bồ" vào cho nó Bro. hehehe

Úp cái hình bồ lên đây có người làm hộ, không send Tool.:))

Auto

A Thắng làm dùm e nhé :D

khuyechdaca

có ai làm đc thay đổi hình khởi động bằng rompatcher không.Em rất thích nhưng dùng n85 thử bằng mọi cách trên diễn đàn mà đều không đc

Chienkon88

có ai làm đc thay đổi hình khởi động bằng rompatcher không.Em rất thích nhưng dùng n85 thử bằng mọi cách trên diễn đàn mà đều không đc

sao không được bạn? mắc ở chỗ nào? mình thấy hướng dẫn ở Topic http://www.pdaviet.net/showthread.php?81865-START-UP-Thay-logo-Khởi-Động-Nokia-Bộ-logo-Startup là khá cụ thể và dễ làm đó

không dùng cho fp2 mà anh ;;)

chúc vui !

tranbinh183

Chủ thớt ơi làm giúp cái ảnh shutdown là cái ảnh shutdown của win 7 được hem?mình dùng e71

Chỉnh sửa cuối:

vietquang90dn

bác ơi sao em không copy file SysAp.mif vào resource/apps được vậy.Nó hiện lên là:"Can't open file C:\resource\APPS\SysAp.mif" em dùng con E63

Ngocmung52

Bình thường khi reset hoặt tắt máy thì màn hình như chỉ như thế này

Muốn thay hình này các bạn chỉ cần tải file bên dưới giải nén chép những files trong này vào C và E

1. Copy file SysAp.mif vào C:\resource\apps
2. Copy file ChangeShutdownImage.rmp vào E:\patches
3. Thực hiện với ROMPatcher và kích hoạt c2z và ChangeShutdownImage.rmp

Ai chưa có ROMPatcher c2z thì qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?88279-Tự-tạo-bộ-gõ-Việt-theo-phong-cách-riêng-cho-v3

Đây là hình sau khi đã thay đổi:

Tải về

Anh co thể up file lên mediafire được không ạ??? em không down dc trên opera!

o0osaoxao0o

Nhưng có 1 cái ảnh với 2 cái loa trông xấu lắm. Em muốn thay ảnh # anh có cách nào không chi em với