• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi hình nền khi Shutdown (tắt máy) hoặc Reset

minhdale

- Của bạn yêu cầu đây có đầy đủ những gì mà bạn cần chúc bạn vui vẽ
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

A cám ơn lúc đầu giải nén cái ShutdownAnimation.rmp cứ tưởng cậu nhầm.Hóa ra tìm mãi mới thấy cái ChangeShutdownImage thì apply đc.
Cái này chỉ thay hình chứ nó không có động.Tớ dùng N79 FP2 apply ChangeShutdownImage.rmp với RP+ và copy file sysap.mif bỏ vô C:\resource\apps\sysap.mif là được mà không cần apply c2z.rmp
Không có ShutdownAnimation.rmp cho RP+ sao.

Chỉnh sửa cuối:

tranquangluc86

minhdale làm được rồi à? hướng dẫn lại 1 lần nữa chi tiết và cụ thể được không? mình đã làm rất nhiều cách nhưng không được

minhdale

Uh nhưng chỉ là hình BT chứ nó không có động.Cậu down cái 157 patch cho rompat của nguyentanbinh ở trang trước giải nén tìm cái ChangeShutdownImage.rmp bỏ vô E:/patches và dùng Rompather+ (RP+) apply.Sau đó copy file ảnh định dạng sysap.mif bỏ vô C:/resource/apps/
tắt máy là thấy.Không cần phải apply c2z đâu.file dưới tớ up cho cậu test.Bạn down lại file mình up cho 320x240 để bạn test đó
View attachment 178513
View attachment 178507

Còn về chuyện cậu muốn animation shutdown thì làm theo cái NÀY Nhưng mà chỉ có thể apply với RP chứ không dùng cho RP+.Tớ quen dùng RP+ nên không làm animation.

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Ảnh thì cậu tự làm được mà.Dùng easy mif để convert file ảnh sang file mif bằng điện thoại rùi chép thui.Phần mêm đó cậu lại phải cài thêm python nữa.Cậu tìm trong diễn dàn nha.
Easy Mif
Python

Chỉnh sửa cuối:

01674193823

Thanks pan nhiều nhé...pam có hình Windows vista hay Xp sutdow ko? Cho mình xin nhé. Màn hình 320-240 nhé...thanks pan nhiều

01674193823

Chủ thớt ơi...có cách nào thay âm tắt nguồn ko????

ko có ai giúp mình ak?????
Có ai dạy mìh cách thay File âm thanh khi shutdown ko vây?? Hướng dẫn júp mình với

Last edited by a moderator: