• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI HOÀN TOÀN 4+9 ICON Ở NGOÀI VÀ TRONG MENU CHO P990i.P1i

justinhoang_am

Đúng rồi đó bác congvoi. Mình cũng đã thử và kết quả là chỉ có những icon trong AlauchIcon đổi thôi. Những icon còn lại nằm trong thư mục private. Mình có down về một số bộ icon cũng giống như vậy đó. Thay vì trong thư mục resource/apps có các file .RSC và file .MBM tương ứng của tất cả các icon thì chỉ có file Alauchicon.mbm thôi, thay vào đó là các file .r16, các file mbm còn lại nằm trong thư mục private/1000a3f. Mà mình chép đúng như vậy thì ---> not work.

thichchi123

Đúng rồi đó bác congvoi. Mình cũng đã thử và kết quả là chỉ có những icon trong AlauchIcon đổi thôi. Những icon còn lại nằm trong thư mục private. Mình có down về một số bộ icon cũng giống như vậy đó. Thay vì trong thư mục resource/apps có các file .RSC và file .MBM tương ứng của tất cả các icon thì chỉ có file Alauchicon.mbm thôi, thay vào đó là các file .r16, các file mbm còn lại nằm trong thư mục private/1000a3f. Mà mình chép đúng như vậy thì ---> not work.
bạn lấy các file trong ổ Z rồi cop thẳng vào ô C à =)) bó tay rồi đó.Bạn ko dùng font chữ tiếng anh à nếu vậy bạn phải cop các file tương ứng r16 ứng với file rsc ra computer,rồi sửa lại đường dẫn từ Z: thành C: .Nhớ phải sửa thông qua phần mềm hex nhé.Sau đó mới cop lại vào ổ C thì 4 icon còn lại trong main và 3 icon còn lại ngoài màn hình chính sẽ hiện lên,còn icon today thì phải làm theo hướng dẫn của congvoi

justinhoang_am

bạn lấy các file trong ổ Z rồi cop thẳng vào ô C à =)) bó tay rồi đó.Bạn ko dùng font chữ tiếng anh à nếu vậy bạn phải cop các file tương ứng r16 ứng với file rsc ra computer,rồi sửa lại đường dẫn từ Z: thành C: .Nhớ phải sửa thông qua phần mềm hex nhé.Sau đó mới cop lại vào ổ C thì 4 icon còn lại trong main và 3 icon còn lại ngoài màn hình chính sẽ hiện lên,còn icon today thì phải làm theo hướng dẫn của congvoi

Ai lai không biết chuyên đó chài :mad:) ý mình nói là cái bộ icon bác congvoi post lên kìa.

tuilakhang

ko đc pác congvoi ơi mình đã làm i chang cách pác chỉ nhưng cái activity menu cà media vẫn như cũ mình đã hack sis roài pác chỉ mình với

vitcondeptrai

Hix Bác COngvoi oi Giúp em với huhu ,Emn đổi icon Xbox với thay đổi biểu tượng báo pin và báo sóng restart lại máy thì máy đi dc hết cột rồi đứng luôn :( giúp em với huuuu

vitcondeptrai

Tình hình là em mới sữa lại dc rồi nhưng sao cái icon control panel không chuyển qua Xbox dc hả các bác ?

dinhquy

Thay đổi pin sóng bluetooth là copy vào ổ C hả bác? Cái mũi tên bên góc trái màng hình tên gì vậy bác vì mình không muốn đổi cái mũi tên đó.

thichchi123

Thay đổi pin sóng bluetooth là copy vào ổ C hả bác? Cái mũi tên bên góc trái màng hình tên gì vậy bác vì mình không muốn đổi cái mũi tên đó.

mũi tên bến góc trái màn hình nằm trong folder LSBCONLIB tên của file là LSBMPFO.MBM,tạo 1 folder tên như trên và file tên như trên cop vô thẻ nhớ trong folder resource là đc rồi.Cả biểu tượng báo pin báo sóng cũng chỉ phải cop vào thẻ nhớ thôi ko cần phải cop vào ô C đâu

oxygen

CÒN THAY ĐỔI PIN,SÓNG,BLUETOOTH,WIFI.... THÌ COPY VÔ ĐÂU? C: OR D:?

dotiendung

Hỏi các bác tí

bây giờ em muốn gỡ bộ ứng dụng này thì làm cách nào? có phải xóa tứng mục nhỏ ko vậy ta?:(:)-?

thichchi123

bây giờ em muốn gỡ bộ ứng dụng này thì làm cách nào? có phải xóa tứng mục nhỏ ko vậy ta?:(:)-?

muốn xoa các icon đi thì chịu khó ngồi tích xóa hết những cái gì cop vào để hiện thay đôi icon thôi nhé

yeumotnguoi

thank bac nhé, à nếu mà Master reset có được ko vậy ta?>:)b-):-??:-?

Không được đâu bạn à.Vì bạn đã động vào ổ C rùi!!Thì chỉ còn cách nâng cấp máy lại mới xóa được hết những thứ bạn cài trong ổ C :|:|

thichchi123

thank bac nhé, à nếu mà Master reset có được ko vậy ta?>:)b-):-??:-?

master reset phá máy mà chả đc lợi ích gì bạn động vô ô C cơ mà master reset mất sạch phần mềm còn icon và các thứ của bác thì vẫn còn nguyên sướng nhé=))=))=))

ngocdung6011

Hôm trước em bị một vố rồi, em cài mấy cái Icon Iphone theo như toppic của bác nào vào Ổ C, xong em muốn xóa đi mà không biết cách nào bèn Reset lại máy, xong vẫn thấy mấy cái Icon đó lồ lộ trước mắt. Vừa tức, vừa bực, vừa lo, vừa sợ em phải Up room nó lại đấy, ngồi mất gần tiếng đồng hồ liền. HUHUH!