• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay hình và nhạc khởi động cho FP1

vuong234

Member
Phần mềm này có tác dụng với tất cả dòng Fp1.Máy của các bạn phải cài bộ phần mềm python.
Bản này mod sẵn hình ảnh và âm thanh của Win7,(bản này dành cho màn hình 320x240, anh em nào mh 240x320 thì cứ cài vào và thay hinh ảnh như cách bên dưới nhé!) cài xong khởi động lại máy để xem "hậu quả"!

Link download cho AE: Tải Startup Windows 7 image and tone fix by 0902279661
Hoặc bạn nào muốn đưa hình cá nhân của mình vào ứng dụng thi up ảnh lên mình sẽ giúp!
Hoặc bạn cũng có thể tự thay theo cách sau đây!
-Thay hình : Trước tiên bạn phải đổi tên hình thành startup và converter hình ảnh về đúng kích thước màn hình điện thoại mà bạn đang dùng (muốn hình động thì chon đuôi .gif, muốn ảnh tĩnh thì chọn .jpg Mình chỉ hướng dẫn cho ảnh động, với .jpg thì tương tự)

bạn chọn mục "setting"

sau khi convert về đuôi .gif kích thước đúng với màn hình điện thoại. các bạn tiếp tục dùng mbmtool convert về đuôi mbm là thành công 95%
Link mbmtool http://upwap.ru/2445907

chép file startup.mbm vào C:\Resource\Apps thay thế cho file Startup.mbm đã có sẵn.

-Thay nhạc : Đổi tên file thành Startup.mp3 rồi chép vào E: Sounds\Simple thay thế cho file Startup.mp3 đã có sẵn.
Vậy là các bạn đã có bộ hình ảnh và nhạc khởi động theo ý mình

Chỉnh sửa cuối:

vuong234

Member
copy nên ghi nguồn ko người ta kiện đó bạn
Mình ghi nguồn ở trên rùi mà bạn \-/ Nếu có thắc mắc trong vấn đề sử dụng thì gửi bài. Tránh làm loãng luồng!;;)

vuong234

Member
Phần mềm này có tác dụng Với tất cả dòng Fp1 và máy của các bạn phải cài bộ phần mềm python.
Bản này mod sẵn hình ảnh và âm thanh của Win7, chỉ cần cài xong khởi động lại máy để xem hậu quả nhé

-Thay hình : Đổi tên file thành Startup.mbm cỡ màn hình 320x240 hoặc 240x320 rồi chép vào C:\Resource\Apps thay thế cho file Startup.mbm đã có sẵn.
-Thay nhạc : Đổi tên file thành Startup.mp3 rồi chép vào E: Sounds\Simple thay thế cho file Startup.mp3 đã có sẵn.
Vậy là các bạn đã có bộ hình ảnh và nhạc khởi động theo ý mình
~nguồn symbian~
*Chú ý: -các bạn có thể dùng ứng dụng "Total video converter" để resize ảnh của mình về 320x240 hoặc 240x320. Và sử dụng công cụ "mbm tool" http://www.4shared.com/rar/zBhBxUqw/mbm_tools.html để chuyển các định dạng ảnh của bạn về ".mbm Rùi các bạn làm theo hướng dẫn ở trên!
Mod sửa cái title giúp em thành "Thay hình và nhạc khởi động cho dòng Fp1"

heroducanh91

cho mình xin file nhạc đi bạn.
mình mod cái hình khác của bạn nên giờ kiếm phần nhạc thôi

basebasket

em đã cài rồi nhưng chỉ nghe đc nhạc của win 7 nhưng hình khởi động vẫn của Nokia :(

XUANKA

2 con n81 và 6120c của mình đều không thay hình khỏi động được.

vuong234

Member
em đã cài rồi nhưng chỉ nghe đc nhạc của win 7 nhưng hình khởi động vẫn của Nokia :(

Bạn gỡ ra cài lại thử nhé. Với cách làm như trên mình làm được cho cả C7 mà. Tại không có thời gian nên chưa tạo chủ đề bên ^3 :(

heroducanh91

bạn muốn chọn file nhạc nào chẳng được, chỉ cần đổi tền thành Startup.mp3 rồi chép vào E: Sounds\Simple là xong

ý mình muốn xin file nhạc khỏi động win 7 này nè.mình seach trên mạng mà toàn ra gì đâu nên mới xin
chứ ai chả biết là đổi thành Statup.mp3 và đoạn nhạc không nên quá 10s

heroducanh91

bạn ơi chỉ giúp mình cách thay nhạc khỏi động đi.
mình có làm thử theo mấy cách mà chưa được.
thay hình thì mình thay rồi

MinhThang

Manager
bạn ơi chỉ giúp mình cách thay nhạc khỏi động đi.
mình có làm thử theo mấy cách mà chưa được.
thay hình thì mình thay rồi
Đây nha bạn.