• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Anna đẹp nhất pdaviet

jack_hunter97

Anh chủ thớt ơi, cho em hỏi anh có thể chỉnh mấy theme trên sao cho 2 chữ tùy chọn và trở về ở menu cho nó bo tròn được kô nhỉ ? tại mình xài cfw c6 nó có theme mặc định nó bo tròn 2 chữ đó đẹp lắm để bửa nào chụp up lên mà anh làm được kô nhỉ

avencast

mình xin lỗi bạn, những theme này bạn chỉ đổi ảnh trong file mbm, mong bạn đừng ghi là bạn "làm"!

socloc20

mình xin lỗi bạn, những theme này bạn chỉ đổi ảnh trong file mbm, mong bạn đừng ghi là bạn "làm"!

đồng ý, theme này chỉ thêm icon ko nên nói là làm, sửa theme thì đúng hơn

socloc20

ko hiểu sao theme iPhone của anh Ntv_79 mình làm như trên rồi mà ko đc á , đổi ảnh sang SVG.... nói chung là đủ hết các bước,dung lượng theme có tăng lên rồi mà khi cài vào máy, cái phần mềm vừa mới thay ko có icon, đen thui . nhớ nha, khi nào nhờ là phải giúp đó, kekekekke >:)

reset máy, ko dx thì bó cánh

chanhkho1908

các công việc chỉnh sửa hay thêm bớt gọi chung là làm, mình làm cho nó đẹp hơn, nhiều icon hơn rồi chia sẻ với ae có sao đâu nhỉ

mà sr bạn ko phải chỉnh sửa trong file mbm đâu

Chỉnh sửa cuối:

chanhkho1908

Anh chủ thớt ơi, cho em hỏi anh có thể chỉnh mấy theme trên sao cho 2 chữ tùy chọn và trở về ở menu cho nó bo tròn được kô nhỉ ? tại mình xài cfw c6 nó có theme mặc định nó bo tròn 2 chữ đó đẹp lắm để bửa nào chụp up lên mà anh làm được kô nhỉ

bạn chụp ảnh lên coi, minh ko hỉu lắm

jack_hunter97

hình đó hình đó chủ thớt để ý cái chữ tuỳ chọn và danh bạ và trở về nó dc bo tròn rất là đẹp

mình thì đang xài theme
này phải nói các icon nhìn pro hơn nhưng tuỳ chọn và nút phắn xấu quá T_T

chanhkho1908

hình đó hình đó chủ thớt để ý cái chữ tuỳ chọn và danh bạ và trở về nó dc bo tròn rất là đẹp

mình thì đang xài theme
này phải nói các icon nhìn pro hơn nhưng tuỳ chọn và nút phắn xấu quá T_T

mình lai thấy đẹp hihi bo tròn như ý hệt theme kia cũng dc nhưng ko có trong suốt nút đó đâu nhé :(

chanhkho1908

hay bạn tự làm cũng dc đó, dễ mà
bạn mở file theme bạn muốn lấy nút bo tròn đó siscontent -> chuyển sang tab Content, ấn đúp vào file themepackage.skn nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ mới, bạn ấn vào tab Resourrces->Hightlight, có 3 cái List hightlight, Grid hightlight và inpit hightlight, bạn bôi đen toàn bộ các file entry.svgb bên cạnh rồi extract nó ra 1 thư mục.

Rồi bạn tiếp tục mở theme bạn muốn thay nút bo tròn đó = siscontent, làm tương tự đến đoạn Hightlight-> bạn chọn từng file rồi edit -> load image from file đến file đã extract ra thư mục có nút bo tròn đó, chú ý là tên phải giống nhau đó nhe

đơn giản chỉ là thay các file svg thôi hihih

avencast

các công việc chỉnh sửa hay thêm bớt gọi chung là làm, mình làm cho nó đẹp hơn, nhiều icon hơn rồi chia sẻ với ae có sao đâu nhỉ

mà sr bạn ko phải chỉnh sửa trong file mbm đâu
watever, bạn làm gì cũng dc, nhưng đừng đụng vào mấy theme pre trả phí, vi phạm tài sản trí tuệ đấy!