• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Anna đẹp nhất pdaviet

avencast

100% theme của Babinokia dùng svg làm background. Nó vẫn có ảnh bmp trong file .mbm nhưng mình thay mãi ko đc, sau này mới biết nó quy định ảnh trong background và hình nền là entry01 và 02 trong .mif
ko, phần trăm của theme sử dụng svg làm bckgrd / tổng theme ấy!

socloc20

Với hình ảnh có nhiều chi tiết ( nén ảnh )thì đố các bác dùng Svg làm background đấy, cái đó thì bắt buộc dùng bmp, mà ảnh nén cho vào theme thì toàn hơn 2mb, kéo giật lắm =)), tốt nhất cứ svg cho nó lành :))

chanhkho1908

svg là file định dạng ảnh vector, tức là có thể kéo dãn ra dc mà ko bị vỡ hạt.
bác nào thấy thiếu icon thì tự add cũng dc mà.
Đầu tiên dùng Jbasktaskmanager, bật pm muốn add icon lên, vào Jbasktaskmanager xem UID của pm đó, rồi copy UID đó.
Dùng siscontent mở theme ra, ấn đúp vào file theme.skn, chuyển tab Application->Add Apliication->paste UID vừa copy dc vào cửa sổ vừa hiện ra, chọn file svg là icon của pm đó trong ổ đĩa của bạn.ok là xong.

huuthuan1004

bạn có thể cho mình biết phần trăm của các theme dùng svg files làm bckgrd ko?

Hầu như đa số theme đều sử dụng bmp, ít thấy svg. Tùy theo sở thích mỗi người thôi bạn, làm gì mà fải tính % này nọ, để làm gì? Chứng minh rằng theme dùng bmp làm hình nền nhiều hơn svg => nó tốt hơn à? Bạn cứ đem 1 theme full svg ra so tốc độ với 1 theme full bmp xem theme nào chạy nhanh, mượt và trơn tru hơn...

avencast

Hầu như đa số theme đều sử dụng bmp, ít thấy svg. Tùy theo sở thích mỗi người thôi bạn, làm gì mà fải tính % này nọ, để làm gì? Chứng minh rằng theme dùng bmp làm hình nền nhiều hơn svg => nó tốt hơn à? Bạn cứ đem 1 theme full svg ra so tốc độ với 1 theme full bmp xem theme nào chạy nhanh, mượt và trơn tru hơn...
thứ 1, mình ko nói câu in đậm, cái đó tự bạn ngộ nhận, đừng suy bụng ta ra bụng người,.
thứ 2, vấn đề muôn thuở mình đang nói trong topic này là tốc độ trong việc thay đổi bckgrd trong file mbm vs recourse trong skn.
bạn ở đâu nhảy vào rồi la làng lên thế nhỉ?

huuthuan1004

thứ 1, mình ko nói câu in đậm, cái đó tự bạn ngộ nhận, đừng suy bụng ta ra bụng người,.
thứ 2, vấn đề muôn thuở mình đang nói trong topic này là tốc độ trong việc thay đổi bckgrd trong file mbm vs recourse trong skn.
bạn ở đâu nhảy vào rồi la làng lên thế nhỉ?

Mình cũng ko muốn chấp với bạn làm gì, nếu bạn nói thay trong mbm nhanh hơn thì cứ cho là vậy và bạn cứ làm theo cách của bạn. Diễn đàn là nơi trao đổi để chia sẽ sự hiểu biết của mọi người với nhau để mọi người cùng tiến bộ, mình vào đây tham gia vì mình thấy nó hay, mình ko vào la làng la xóm gì ở đây hết, bạn xem lại nhé! Mình cũng nói luôn là vấn đề mình nói trong topic này là ngoài việc so sánh tốc độ thay đổi file trong mbm vs resource, mình còn nói đến sự tiện lợi/bất tiện của cả 2 cũng như làm sao để có được một theme tối ưu nhất khi sử dụng, vậy thôi! Thân!

alaviss

Cái này cũng đẹp này daeva112.blogspot.com/2011/08/s60v5s1s3sanna-theme-annabell-free.html
Sr vì ko có ảnh. VNPT block blogspot

vuson

bác chanhkho nốt công làm luôn các biểu tuợng ở ảnh thứ 5-ảnh bác chụp chức năng nhằn tin các icon cũng đc bo tròn như menu đi

chanhkho1908

bác chanhkho nốt công làm luôn các biểu tuợng ở ảnh thứ 5-ảnh bác chụp chức năng nhằn tin các icon cũng đc bo tròn như menu đi

bạn mở theme = siscontent, vào chỗ Resoucre của file .skn đó, rồi gõ vào ô tìm kiếm "mess" nó sẽ ra hết các icon trong tin nhắn đó.hi

rastar

Banned
Mình muốn đổi wallpaper của Homescreen và menu thì làm mhư thế nào hả chử thớt

huuthuan1004

Mình muốn đổi wallpaper của Homescreen và menu thì làm mhư thế nào hả chử thớt

Bác dùng siscontent mở theme, chọn file .skn => view detail. Sau đó chọn tab resource bạn sẽ thấy 2 file đầu tiên đó là Background (Hình nền) và idle background (hình trong menu). Click vào đó chọn edit rồi thay nhé.
Nếu là hình nền dạng bmp thì bạn vào file mbm, entry 01, 02 là hình nền và menu đó, click replace rồi thay.

vuson

bác sửa cho full phần tin nhắn, log... đi, mong chờ mong chờ :D

honhatquangho

ủng hộ tinh thần chủ thớt
Nhận xét: bộ icon Anna của bạn nhỏ hơn các bộ icon Anna khác mà mình dùng (cái này đổi thì dễ thôi)
Phải nói là mình khá thích 2 theme đầu nhưg mỗi theme vẫn còn những khuyết điểm riêng:
Mình rất thích theme 2 nhưng 2 cái nút danh bạ và bàn phím gọi nó xấu quá (mình ko dùng CFW), như theme 1 là ổn hơn (bạn fix lại cho mình với, đổi cái của 1 qua của theme 2)
đây là hs của theme 2
đây là theme 1
còn phần hiển thị nơi gõ chữ ấy, theme 1 quá tuyệt, còn theme 2 nhìn màu xanh chói quá (bạn fix lại cho mình lun, đổi của theme 1 qua của theme 2)
của theme 2
của theme 1
Thanks bạn nhìu

Dragon459

Manager
Chủ thớt có lẽ bây giờ đã phiêu du bên box AND rồi,
Bạn muốn chờ bản fix thì chắc là điều k thể

nokia5233

ủng hộ tinh thần chủ thớt
Nhận xét: bộ icon Anna của bạn nhỏ hơn các bộ icon Anna khác mà mình dùng (cái này đổi thì dễ thôi)
Phải nói là mình khá thích 2 theme đầu nhưg mỗi theme vẫn còn những khuyết điểm riêng:
Mình rất thích theme 2 nhưng 2 cái nút danh bạ và bàn phím gọi nó xấu quá (mình ko dùng CFW), như theme 1 là ổn hơn (bạn fix lại cho mình với, đổi cái của 1 qua của theme 2)
đây là hs của theme 2
đây là theme 1
còn phần hiển thị nơi gõ chữ ấy, theme 1 quá tuyệt, còn theme 2 nhìn màu xanh chói quá (bạn fix lại cho mình lun, đổi của theme 1 qua của theme 2)
của theme 2
của theme 1
Thanks bạn nhìu

a ơi,cho em hỏi a dùng PM nào mà hiển thị đc cái tài khoản ngoài màn hình vậy ạ?

honhatquangho

touch balance thì phải :D, ko nhớ rõ tên (ko dùng mục lưu vào lịch mà dùng cái bảng thông báo 2 á, rồi chỉnh vị trí toạ độ X,Y tuỳ thích)