• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme cho WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX

ancola66

Super V.I.P
*Hiện nay đã có Skin cho phần mềm thay đổi giao diện WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX . Topic này để các bạn giới thiệu chia sẻ thảo luận về SKIN của phần mềm này

*Lưu ý là với các SKIN của WISBAR ADVANCE DESKTOP 1.XX không dùng được cho phiên bản này nền các bạn không đưa các SKIN của phiên bản 1.XX (v1.7.3) vào chủ đề này.

*Các bài sai quy định sẽ bị xoá mà không cần báo trước

*Mong các bạn nhiệt tình tham gia.

Mở hàng một Skin mới tinh

VistaPhone 2008 Sev7n v0.7

QVGA ONLY

New Menu bar
New Animation
New Sound
New Logo for each Page

DOWNLOAD

ancola66

Super V.I.P
Một vài hình ảnh trên ASUS P535 của mình :D

* Giao diện đẹp, dễ sử dụng với các button to
* Mỗi trang lại có giọng đọc rất dễ thương để mình biết đang ở trang nào ( Home, Applycation....)
* Gồm có 4 trang
*.........Mới vọc đến đó:D
* Lưu ý : Skin này lấy nơi để thư viện ảnh là MiniSD Card nên bạn nào mà máy đọc thẻ nhớ là Storage Card thì lại phải mày mò để tìm file Skin lập lại đường dẫn cho nó:D.
* Trong bộ cài thì có 2 Thư mục LageridgeMiniSD Card . Ở thư mục Lageridge thì bạn mở ra bao giờ đến thư mục Theme thì copy thư mục Theme này vào theo đuờng dẫn Lageridge\ Wisbar Advance Desktop. Còn Thư mục MiniSD Card thì bạn bỏ cái vỏ đi và chép thư mục Skins vào thẻ nhớ . Khởi động lại máy và thưởng thức

* Theo mình nghĩ thì nếu máy nào đọc thẻ nhớ là Storage Card thì các bạn có thể copy thư mục MiniSD Card vào thư mục gốc của máy My Device thì cũng hoạt động tốt.

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

_Mình cài WAD chép folder theme vào Lageridge\ Wisbar Advance Desktop
_Folder skins mình chép vào thẻ nhớ
Kết quả nó được như vầy:|
Không biết còn thiếu sót hay sai bước gì chỉ mình với!

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Cái này có phải chạy chung với WA không bạn?Thanks
Cái này chạy độc lập bạn à. Tất nhiên là nếu chạy độc lập thì không có thanh taskbar đẹp như trên hình minh hoạ ( Vì hình minh hoạ là chạy chung với WA3) mà chỉ như ảnh ở bài trên máy P535 của mình (Thanh Taskbar vẫn là mặc định của máy)

anhtuhntl

_Thanks mình đả cài được như vầy rồi!
Nhưng sao mình thấy cái bản lịch nó hiển thị hơi to nên dư 1 chút xuống dưới rồi
_Còn 1 số các buton mình bấm vào không được(mình nghỉ là do mình cái thiếu ct của bộ theme)cái này bạn chỉ mình thiết lập lại với!Thanks:p(Mình chưa rành lắm về WAD 2)Thanks
_Buton Ram mình bấm vào củng báo lổi( cái này trong ROM có mà ta sao vẩn không vào được)
_Bộ themes này hay ghê,cái phần sound của từng trang desktop
Thanks

anhtuhntl

"* Theo mình nghĩ thì nếu máy nào đọc thẻ nhớ là Storage Card thì các bạn có thể copy thư mục MiniSD Card vào thư mục gốc của máy My Device thì cũng hoạt động tốt."
_Cái này đúng rồi đó ancola66,nhưng nếu ai có cài bộ skin này nhớ là cả thư mục MiniSD CARD nha!

ancola66

Super V.I.P
_Thanks mình đả cài được như vầy rồi!
Nhưng sao mình thấy cái bản lịch nó hiển thị hơi to nên dư 1 chút xuống dưới rồi
_Còn 1 số các buton mình bấm vào không được(mình nghỉ là do mình cái thiếu ct của bộ theme)cái này bạn chỉ mình thiết lập lại với!Thanks:p(Mình chưa rành lắm về WAD 2)Thanks
_Buton Ram mình bấm vào củng báo lổi( cái này trong ROM có mà ta sao vẩn không vào được)
_Bộ themes này hay ghê,cái phần sound của từng trang desktop
Thanks
*Font của nó đây : Tải file đính kèm về giải nén , chép thẳng vào Windows. Khởi động lại máy là OK liền:D
*Các button bấm vào mà bị lỗi đó là không đúng đuờng dẫn cho các button đó vì đơn giản là Tác giả theme cài những phần mềm mà bạn không cài hoặc do bản Rom của tác giả khác bản Rom máy của bạn. Cái này thì các bạn làm như sau:
* Bạn mở folder Theme\Default Potrait thì trong đó có 4 folder của các trang tương ứng là : Page_Today V2, Page_ Apps, Page_Real_Menu, Page_Meteo .
* Trong folder
Page_Today V2 có 2 folder Dock_Apps Dock TodayDock_infor Dock. Bạn mở lần luợt từng folder và chỉ cần để ý đến các file *.Script. Bạn mở file này bằng notepad và xem các đường dẫn của các shotcut (*.lnk). Bạn chỉ việc Edit lại đường dẫn này theo những phần mềm mà bạn muốn button đó thực hiện. Có rất nhiều file như vậy, bạn cứ làm lần lượt là OK thoai. Cũng có rất nhiều file *.Script là file trắng thì bạn cứ kệ nó .
* Chuyển sang folder của các trang khác bạn cũng làm như vậy.
* Vừa làm vừa nghiên cứu là OK thoai:D

anhtuhntl

Trong bộ themes thiếu skin dialpad,hình khởi động,bộ themes weather plan!Nếu có cho mình xin luôn với thanks tiếp;;)

kanzuyos

bác Ancola xài bản WAD kèm với bản WA nào vậy? WM mấy ?
sao em xài bản WAD2beta7 + WA3.2ab1 + ROM wm6.1 mà ko tài nào đổi dc theme cho WA, chả biết tại sao, bác help em với.
( cái này ngoài lề chút xíu, nhưng cũng là WISBAR mà ancola hen :p)

đây là cái screen của em :

PS: cái hình này là em mới HR, chỉ cài WA3, chưa cài WAD, ROM WM6.1

ancola66

Super V.I.P
bác Ancola xài bản WAD kèm với bản WA nào vậy? WM mấy ?
sao em xài bản WAD2beta7 + WA3.2ab1 + ROM wm6.1 mà ko tài nào đổi dc theme cho WA, chả biết tại sao, bác help em với.
( cái này ngoài lề chút xíu, nhưng cũng là WISBAR mà ancola hen :p)

đây là cái screen của em :

PS: cái hình này là em mới HR, chỉ cài WA3, chưa cài WAD, ROM WM6.1
He he he mình có dùng chung với WA3 đâu (Như mấy cái hình mình chụp trên 535 đó):)). Đây là cài để vọc tí thôi:D. Chứ hiện tại đang dùng SpbMobile Shell với Skin Diamond:D

Trong bộ themes thiếu skin dialpad,hình khởi động,bộ themes weather plan!Nếu có cho mình xin luôn với thanks tiếp;;)
* Dialpad thì tải ở ĐÂY
* Theme cho Weather Panel thì vào ĐÂY tìm bộ ưng ý ( Vì đó chỉ là Plugin của WAD thôi mà )

ancola66

Super V.I.P
Zimaia4 Realese Version1

Chỉ dùng cho màn hình đứng QVGA

Giải nén chép các thư mục vào thư mục cài Wisbar Advance Desktop vào change theme để chọn nọ

dotuananhs

bác ancola cho em hỏi chút. Em thấy cái này ở trang download.com Thấy nó đẹp quá không biết có phải WD2 không hả bác.

adinadin

*Hiện nay đã có Skin cho phần mềm thay đổi giao diện WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX . Topic này để các bạn giới thiệu chia sẻ thảo luận về SKIN của phần mềm này

*Lưu ý là với các SKIN của WISBAR ADVANCE DESKTOP 1.XX không dùng được cho phiên bản này nền các bạn không đưa các SKIN của phiên bản 1.XX (v1.7.3) vào chủ đề này.

*Các bài sai quy định sẽ bị xoá mà không cần báo trước

*Mong các bạn nhiệt tình tham gia.

Mở hàng một Skin mới tinh

VistaPhone 2008 Sev7n v0.7

QVGA ONLY

New Menu bar
New Animation
New Sound
New Logo for each Page

DOWNLOAD

cho e xin WAD 2.xx nhé ,thanks much for share :)

adinadin

e xài w2k3 SE có cài được WAD 2.0 kg vậy mấy pác ? trõng lakeridgesoft chỉ để cập 2k5 và 2k6 àh :)

phongthanminh1

e xài w2k3 SE có cài được WAD 2.0 kg vậy mấy pác ? trõng lakeridgesoft chỉ để cập 2k5 và 2k6 àh :)

Đúng rùi đó.Hiện tại chỉ cho wm5 trở lên đi thôi bạn à,chia buồn cho bạn nhé,up lên wm6 mà dùng bạn à

dotuananhs

bác cho emm hỏi chút nếu muốn thay icon thì thế lào? Của bác nhìn trông pro nhưng icon thì lung tung wa :D