• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme cho WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX

ancola66

Super V.I.P
TOUCH DIAMOND THEME v1.0
QVGA only

Một bộ theme tuyệt vời cho WAD2 với giao diện TOUCH DIAMOND dành cho màn hình QVGA

*Cài đặt :

-Cài WAD2
-Khởi động WAD2 sau đó thoát ra
-Chép đè folder Default Potrait vào thư mục Program files\Lakeridge\Wisbar Advance Desktop\Themes\
- Nếu máy của bạn đọc thẻ nhớ là Storage Card thì các bạn chép các folder trong thư mục Storage Cacrd vào thẻ nhớ của các bạn.
- Nếu máy của bạn đọc thẻ nhớ khác với Storage Card (Ví dụ như MiniSD Card hay SD Card) Thì các bạn chép nguyên cả folder Storage Card đó vào thư mục gốc của máy My Device\
- Khởi động lại WAD để ngắm nhìn thành quả
:D
- Dialpad ở hình minh hoạ là Dialpad đã giới thiệu trên diễn đàn ở chủ đề Giao diện Dialpad cho 2K5 @ 2K6

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Touch Diamond Theme v2

By Jdume

Phiên bản tiếp theo của theme Touch Diamond V2 với nhiều trang hơn, nhiều hiệu ứng hơn và có thể vuốt trượt để chuyển trang, Chỉ dùng cho màn hình QVGA và được cài bằng file *.cab rất thuận tiện.

hoangnam1002hn

Active Member
cho em hoải cái máy em là o2XDA2 khi cài WISBAR ADVANCE DESKTOP 2 thì thấy báo lỗi đai loai ''bộ nhớ trống phải trên 60m mới đủ cấu hình chạy bạn có đồng ý chạy chương trình không'' em ấn yes hoặc no khi chạy xong có hiện tượng không tắt được các ứng dụng khác khi chạy chương trình này và cùng không quay trở lại màn hình destop được. em chạy bản beta 4 và dùng theme Touch Diamond Theme v2. có bác nào gặp hiện tượng trên không cách nào để giải quyết được ạ.lúc đầu em nghĩ do bản room xung xong khi cài lại bản room khác vần có hiện tượng như vậy

phongthanminh1

cho em hoải cái máy em là o2XDA2 khi cài WISBAR ADVANCE DESKTOP 2 thì thấy báo lỗi đai loai ''bộ nhớ trống phải trên 60m mới đủ cấu hình chạy bạn có đồng ý chạy chương trình không'' em ấn yes hoặc no khi chạy xong có hiện tượng không tắt được các ứng dụng khác khi chạy chương trình này và cùng không quay trở lại màn hình destop được. em chạy bản beta 4 và dùng theme Touch Diamond Theme v2. có bác nào gặp hiện tượng trên không cách nào để giải quyết được ạ.lúc đầu em nghĩ do bản room xung xong khi cài lại bản room khác vần có hiện tượng như vậy

BẠN có cài tiếng việt không,có thể là không tích hợp đâu bạn,máy mình cũng vạy mà,chắc cài tiếng việt bị lỗi,bạn cài bản mới nhất mà bác Ancola66 mới post với bộ TouchwizU v02 ở trên đó,mình cài bản này không bị lỗi,mình cũng dùng máy như bạn

hoangnam1002hn

Active Member
không mình cài tiếng anh dùng bản tiếng việt hay bị lỗi. vấn đề là ở chỗ chỉ cài bản WISBAR ADVANCE DESKTOP 2 đã thấy báo lỗi như vậy chưa kịp cài giao diện vào mình thủ 2 bản room của c_shekhar lầ.0 và 6.1 đều vẫn xayra hiện tượng trên bạn dùng bản room nào vậy

Chỉnh sửa cuối:

hoangnam1002hn

Active Member
em thích nhất cái giao diện contact(people) và 'pictureand video' ở trongTouch Diamond Theme v2 bác ancola66 có thể tích hợp thêm vào được không

ancola66

Super V.I.P
DIAMOND_WAD2

QVGA & Portrait Only

Một Skin đơn giản chỉ gồm 5 trang quay vòng tròn với những menu cần thiết và hay sử dụng nhất được thiết kế lại dựa trên bộ TOUCH DIAMOND

* Trong gói cài đặt đã có file hướng dẫn

kanzuyos

mình xài WAD lâu lắm rồi và giờ cũng đang bị hiện tượng giống như bạn, ko thể way lại màn hình today của WAD dc .
mình dùng O2s , đã thử 3 bản ROM khác nhau nhưng cũng ko giải quyết dc.
hiện đang tìm cách.
mình đã lên diễn đàn Lakeridge và thắc mắc. WAD, sắp ra phiên bản Beta mới Release Candiate 7.
mình sẽ post ngay khi có bản mới, hy vọng sẽ fix dc lỗi ko quay về màn hình desktop dc.

ancola66

Super V.I.P
HD THEME by JudgeDredd

QVGA only (Portrait & Landspact)

* Copy 2 thư mục HDP và HDL vào thư mục Lakeridge\Wisbar Advance Desktop\Theme
* Copy thư mục Graphics vào Storage Card ( Nếu máy của bạn đọc thẻ nhớ khác với tên như trên thì các bạn tạo một thư mục có tên Storage Card trên thư mục gốc của máy : \My Device . Sau đó copy thư mục Graphics vào đó)

* Chí giữ vào màn hình chọn Settings\Change Theme\Desktop 2.x Theme\Import và link đến thư mục bạn vừa chép theme vào để chọn theme bạn cần thay thế theme mặc định.

ZaneTruesdale

cho mình hỏi cái này, hình như WAD 2.xx ko sài được cho WM 2k3 phải hông, mình tìm hoài mà ko thấy, bạn nào có share mình vio71

hoangnam1002hn

Active Member
em thấy bác ancola66 viết bài trên lakeridgesoftware bản này lỗi về thời tiết nhưng em vẫn chưa biết cách nào để up date đưa thời tiết và bộ icon của thời tiết kèm theo vào phần weather cả em dùng bộ theme vista bác làm ơn hướng dẫn hộ em nhé.cám ơn bác trước

ancola66

Super V.I.P
em thấy bác ancola66 viết bài trên lakeridgesoftware bản này lỗi về thời tiết nhưng em vẫn chưa biết cách nào để up date đưa thời tiết và bộ icon của thời tiết kèm theo vào phần weather cả em dùng bộ theme vista bác làm ơn hướng dẫn hộ em nhé.cám ơn bác trước
Trước tiên bạn tải bộ icon thời tiết theo link mình gửi dưới đây :
Mã:
http://www.4shared.com/file/60891489/786696fb/HTC_Weather_Icon.html?dirPwdVerified=8c8ef04c
Giải nén và chép HTC Weather icon ( Trong đó có 2 folder ) vào thẻ nhớ
Ở màn hình chính :
*bạn chí giữ hiện ra menu bạn chọn Settings hiện ra màn hình Settings
* Bạn chọn tab Weather hiện ra cửa sổ Set thành phố bạn cần update
* Ở mục Home City bạn chí vào chữ set hiện ra cửa sổ để bạn set tên và mã vùng
* Ở mục name bạn gõ tên thành phố (Gõ liền ví dụ : hanoi )
* Ở mục Location code bạn gõ mã của thành phố ( Ví dụ đối với Hà nội là VMXX0006)
* Bạn nhấn Search để phần mềm tìm địa danh của bạn
* Sau khi phần mềm tìm xong bạn nhấn done
* Bạn chí vào tab Icon ở mục Large icon directory bạn link đến thư mục chứa folder HTC Large Weather icon và cũng làm tương tự như thế đối với mục Small icon directory thì link đến folder HTC Small Weather icon sau đó nhấn done ( Đó chính là bộ icon bạn vừa chép vào thẻ nhớ đó)
Thế là bạn đã settings xong phần thời tiết.
Ở trang mà bạn muốn thể hiện thời tiết : Bạn chí giữ vào màn hình (Ở chế độ Author mode) chọn new\ Weather icon . Bạn muốn để cỡ to thì chọn LARGE muốn nhỏ thì chọn SMALL nhấn done là OK. Sau đó bạn di icon đó đến vị trí mà bạn muốn:D.
Các bước trên là các bước tóm tắt cơ bản để bạn làm trang thời tiết, Nếu làm chi tiết như ảnh mình đưa trên lakeridgesoftware thì còn nhiều thứ lắm :D

ancola66

Super V.I.P
Zimaia5

By OCTRA

Một bộ theme cho WAD2 kết hợp với các phần mềm phụ trợ ( HS PlusPlus + RetroClock ) rất hoàn hảo. Thiết kế rất chi tiết và đồ hoạ tinh xảo.

Cài đặt :

*Trước tiên bạn cài đặt phần mềm WAD2 phiên bản 11 tại đây :
http://www.lakeridgesoftware.com/for...5610#post85610
*Chạy WAD2
*Tải bộ theme Zimaia tại đây :

http://rapidshare.com/files/14113101...Theme.zip.html
*Tải 2 phần mềm được đính kèm ở duới bài :
*Cài phần mềm RetroClock
*Cài phần mềm HS Plus Plus
*Giải nén file Theme tải về chép folder Zimaia 5 vào thư mục Theme trong thư mục cài WAD2
*Chép 3 file Zimaia 5.1.clr, Zimaia 5.2.clr và Zimaia 5 (trong thư mục Restro Clock vào thư mục cài phần mềm Restro Clock
*Chép Folder Zimaia_PlusPlus icon và file Zimaia5HS_PlusPlus.xml vào thư mục cài HS Plusplus
*Set theme và các Plugin như ảnh dưới đây :

Tham khảo thêm ở đây :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=421205

kanzuyos

vẫn chẳng thể hiểu tại sao WAD RC 78910,11, chẳng thể chạy trên O2s được.
mình đã thử up ROM wm05, 06, 6.1, mà vẫn ko dc.
có bác nào xài dc WAD2 cho O2s ko , vui lòng chỉ cho tớ với.
huhuhuhu
mê cái WAD này lắm, mà giờ.. hic.
bao nhiêu là theme mình làm trước giờ, chắc vứt đi hết.