• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

HamiNguyen

Sao mình DL về rùi giải nén ra thấy không giống gì cả vậy bạn:(,dù sao cũng thanks vì đã up

duycst

Vista Mobile

Chán cái màn hình cũ, làm 1 cái đơn giản. Các bạn thích thì tải về dùng luôn, đỡ phải set mất thời gian (Dành cho màn hình QVGA - WM 2003SE)
Coppy thư mục Desktop vào Storage Card, thư mục Windows Vista - WA2 vào thư mục Themes trong Lakeridge Software WisBar Advance, coppy 2 file .gif trong pxShutdowVista vào psShutXP (với điều kiện PPC có cài psShutXP trong Programs)
Trước đó, PPC của bạn phải cài Lakeridge Software WisBar Advance (WA2 - phiên bản mới nhất) VÀ WisBar Advance Desktop (WAD - phiên bản 1.0.0.5); Đã có đầy đủ trên diễn đàn.

(Nhấn vào các button Office, Media, Games... để hiện Dock tương ứng; Nhấn vào hình cửa sổ Windows - phí trên đồng hồ để hiện Today và nhấn vào icon dưới cùng của Today để trở về Màn hình chính....)

home.bmp
today.bmp
office.bmp

media.bmp
setting.bmp
organitzer.bmp

Nếu muốn, có thể tại đây

Sao khi em chọn theme của bác rồi thì chỉ hiện được cái dock calendar thôi,không có dock bên phải (dock thể hiện các button Office, Media, Games...kèm với cái đồng hồ đó)

dienht

Active Member
Hi tanlinhub
Anh cho em hỏi vì sao máy của em bị như thế này được ko, lúc trước khi mới cài thì ko bị sao, chi sau khi em HR rồi cài lại mới thế

Last edited by a moderator:

tanlinhub

Super V.I.P
Mã:
Hi tanlinhub
Anh cho em hỏi vì sao máy của em bị như thế này được ko, lúc trước khi mới cài thì ko bị sao, chi sau khi em HR rồi cài lại mới thế

Vấn đề là bạn đã làm được; Còn sau khi hard rs, bạn cần cài lại WA2 và WAD, sau đó nếu không lưu file .skin (của bộ theme trên) thì bạn tải lại, coppy file .skin vào thư mục theme là OK ngay. Chúc thành công.

AoI

Xin giới thiệu với các bạn 1 bộ Skin Vista mới dành cho Wisbar Advance 2 của tác giả Corleno (QVGA):

Chỉnh sửa cuối:

khanhgt

Các bác làm ơn chỉ cho em làm sao để có thể hiển thị Shut Down trên PPC như ở máy vi tính nhỉ ? Em ko biết cách sử dụng lắm !

091271

Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0

Đã có skin riêng cho loại màn hình QVGA. Hình ảnh minh họa bộ Skin và Theme này, khá tuyệt vời.

Các bạn có thể bắt đầu tại đây.
Chúc vui.

:( anh ơi, sao em chẳng vào được phần dl gì cả, nó hỏi user name và pass, anh cho em đi, thanks anh nha!

xikehitle

làm thế nào cho thanh start nằm ở dưới và có được khung shutdown máyvậy các anh . em thấy có nhiều bộ nhìn côl cực mà mới dùng không biết cách làm thế nào. Mong các anh giúp đở.

YingYu

làm thế nào cho thanh start nằm ở dưới và có được khung shutdown máyvậy các anh . em thấy có nhiều bộ nhìn côl cực mà mới dùng không biết cách làm thế nào. Mong các anh giúp đở.

dùng Wisbar Advance Desktop
bấm giữ yên chọn New Dock, rồi vào Properities chọn vị trí là bottom và hình thể hiện là thanh taskbar nào đó ==> OK
bấm giữ yên trên taskbar tạo, chọn New shortcut, chọn link đến psShutXP ==> OK

ở mấy trang trước có bài hướng dẫn sử dụng WA-WAD đó. bạn chịu khó search rồi đọc là biết làm ngay .. :)

chúc thành công !!!

TTC

sao các đường link tải navigator die hết rồi vậy, có ai up lại bộ theme này cho màn hình QVGA dùm mình được ko vậy, thank nhiều!

hoidaica05

Themes nhiều cái đẹp quá, nhưng hầu như mấy cái đẹp nhất thì chết link hết rồi. Các bác check lại dùm em với :(

hoidaica05

Em thèm download quá rùi các bác cho em xì pam mấy bài đi, huhuh làm thành viên bao nhiêu lâu rồi mà không được download :((

Status
Không mở trả lời sau này.