• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

VUNHATVAN

EM cũng ngọ nguậy làm được cái themes của WAD theo ý thích, công nhận là đẹp thật, nhưng các bác khai hoang cho em thêm tý:
1. Tại sao sau khi sort reset, tất cả các dock đều hiện lên hết. Tắt hết các dock mà mệt nhoài.
2. Làm sao để có được ngày dạng dd/mm/yyyy trên slide bar. em làm rồi mà nó chỉ hiện ra dạng Long date
3. Làm sao để hiện ra đồng hồ ở thanh tastbar dạng hh:mm

Máy của em là O2s, khi nào xong em sẽ post lên cho các bác coi thử. CŨng mất thời gian ra phết

banhbaonong

EM cũng ngọ nguậy làm được cái themes của WAD theo ý thích, công nhận là đẹp thật, nhưng các bác khai hoang cho em thêm tý:
1. Tại sao sau khi sort reset, tất cả các dock đều hiện lên hết. Tắt hết các dock mà mệt nhoài.
2. Làm sao để có được ngày dạng dd/mm/yyyy trên slide bar. em làm rồi mà nó chỉ hiện ra dạng Long date
3. Làm sao để hiện ra đồng hồ ở thanh tastbar dạng hh:mm

Máy của em là O2s, khi nào xong em sẽ post lên cho các bác coi thử. CŨng mất thời gian ra phết

Bạn vào phần proprietes của dock đó bỏ đánh dấu Visible by default đi, chỉ những cái cần hiện từ đầu mới giữ đánh dấu đó

Hiển thị ngày tháng : tạo new text %Day%/%MN%/%Year%

Hiển thị giờ : tạo text %T12% ( hoặc %T24% cho dạng 24h)

VUNHATVAN

Tuyệt, cám ơn bác nhiều nhưng cong một việc hỏi các bác nữa:
- Có cách nào làm cho hình nền của chương trình device lock giống màu của themes Vistra không. Tất cả đều một mầu, trừ mỗi cái anh này.

banhbaonong

Tuyệt, cám ơn bác nhiều nhưng cong một việc hỏi các bác nữa:
- Có cách nào làm cho hình nền của chương trình device lock giống màu của themes Vistra không. Tất cả đều một mầu, trừ mỗi cái anh này.

Chương trình device lock mà bạn nhắc đến có phải là PocketSecure ko. Mình chỉ có thêm cho VGA thôi

kenpham

Có pác nào biết vụ này thì giúp em. e tạo nhiều dock, đã cho nó ẩn đi, nhưng khi reset lại hiện hết lên, trông chẳng đâu ra đâu nữa.

VUNHATVAN

Có pác nào biết vụ này thì giúp em. e tạo nhiều dock, đã cho nó ẩn đi, nhưng khi reset lại hiện hết lên, trông chẳng đâu ra đâu nữa.

Bác làm thế này nhé:
Chọn từng Dock không muốn hiện sau khi sort reset -> properties -> bỏ đánh dấu Visible by default
Sort reset lại thử xem ra sao rồi bạn?

Gửi bác banhbaonong: Chương trình device lock của em là chương trình khoá màn hình đó, muốn mở phải ấn unlock -> *, khi đó mà hình nó xanh nè

Đây là bản QVGA của em làm, các bác coi thử và cho ý kiến:

Chỉnh sửa cuối:

banhbaonong

Bạn chú ý vào phần proprietes của dock đó bỏ đánh dấu Visible by default đi, chỉ những cái cần hiện từ đầu mới giữ đánh dấu đó. Mình đã nói ở trên rồi mà

Bác làm thế này nhé:
Gửi bác banhbaonong: Chương trình device lock của em là chương trình khoá màn hình đó, muốn mở phải ấn unlock -> *, khi đó mà hình nó xanh nè

Bạn có thể đưa hình ảnh nó lên đc không. Mình sẽ tìm hiểu rồi làm skin cho nó xem

t_mobile2006

Bác làm thế này nhé:
Chọn từng Dock không muốn hiện sau khi sort reset -> properties -> bỏ đánh dấu Visible by default
Sort reset lại thử xem ra sao rồi bạn?

Đây là bản QVGA của em làm, các bác coi thử và cho ý kiến:

ban có thể gửi cho mình đc không và hướng dẫn mình cách làm cụ thể với.rất đẹp đấy ban ah?

baoking97

cứ khi nào vào diễn đàn vào đây thấy mấy cái themes la ghiền nhưng con atom mà xài cái này tốc độ open chương trình tương đương cụ rùa thôi đành ko xài vậy. Khi nào các pac nghiên cứu tốc độ open nhanh lên thi nhớ up lên với.

cứ khi nào vào diễn đàn vào đây thấy mấy cái themes la ghiền nhưng con atom mà xài cái này tốc độ open chương trình tương đương cụ rùa thôi đành ko xài vậy. Khi nào các pac nghiên cứu tốc độ open nhanh lên thi nhớ up lên với.
Nếu chậm thì bạn dùng phần mềm tăng tốc hệ thống lên, ví dụ như XCPUScalar vậy đó, thử xem sao bạn!

datvt

Toàn của QVGA hix hix.Kiếm 1 bộ đẹp cho Exec mà khó vậy các bác ơi !! ! !

kenpham

device lock mình cài ko được. nó chỉ dành cho Win 05 thôi hả bạn?mình dùng win 2k3

amk

các bác cho hỏi nếu muôn thay cái taskbar thành vista thôi thì lam sao?
mình đọc náy giờ vvaxn chưa hiểu đc.

tks, :|

loveblue

Super V.I.P
các bác cho hỏi nếu muôn thay cái taskbar thành vista thôi thì lam sao?
mình đọc náy giờ vvaxn chưa hiểu đc.

tks, :|
Bạn chỉ cần cài Wa2 là được ,sau đó tải bộ theme Windows Vista Protable về là đủ rồi , chỉ việc chọn skin cho Wa2 là xong ngay ,còn nếu thay thanh taskbar ở dưới cùng thì phải cài Wad /tạo dock/thêm button, text hay shortcut thì tùy nhu cầu sử dụng

VUNHATVAN

device lock mình cài ko được. nó chỉ dành cho Win 05 thôi hả bạn?mình dùng win 2k3

Đúng rồi, chỉ dùng cho Win 05, nhưng không sao, em đã thử lại rồi, cái này phụ thuộc vào themes màn hình today của win. Chọn themes phù hợp là OK

Tuan1412

Sry mod vì lần đầu post nên không biết đưa hình vào T_T
Theme này dùng Windows Vista Portable Editi.1 Released QVGA kết hợp với skin của weatherpanel

Bạn nào thích down về nha.
http://www.hugeuploads.net/510Windows Vista Portable Editi.1 Released QVGA.rar
http://www.hugeuploads.net/308Vista Alive.zip
ai hướng dẫn chi tiết mình cài dc 1 màn hình như thế này dc o mình thấy cái này đẹp quá mà o biết cài lên thế nào cả

cuongquoc

Anh ơi, có anh nào chỉ giúp em tìm các chương trình nào để tự làm thêm cho mình không

Status
Không mở trả lời sau này.