• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

chauo2

Mình đang làm 1 cái WA2 Vista cho màn hình QVGA được bulit từ các icon đẹp nhất,tinh túy nhất mang phong cách Vista từ các bộ Suit như :
Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0

Windows Vista Pocket v1.3, v1.5, v1.7

attachment.php
attachment.php
attachment.php

Vista Beta TWO: Public

Hy vọng sẽ release vào cuối tuần này,hoặc sang đầu tuần sau.
Regards,

hongduc13

Help Me !!!!!

Có bro nào có cái start menu như hình ảnh mình post không ? Cho mình xin, nó đẹp quá nhưng mình không biết cách làm. Cám ơn nhiều.

Tom_codon

Super V.I.P
Có bro nào có cái start menu như hình ảnh mình post không ? Cho mình xin, nó đẹp quá nhưng mình không biết cách làm. Cám ơn nhiều.

Cái này lấy ra từ bộ skin JustAnotherVista_WAD-QVGA .Bạn lên mấy trang trước down bộ icon của JustAnotherVista_WAD-QVGA về rồi tự làm thôi.Chứ nó không làm sẵn cho mình đâu bạn ạ ...!
Chúc vui...!

hongduc13

Cái này lấy ra từ bộ skin JustAnotherVista_WAD-QVGA .Bạn lên mấy trang trước down bộ icon của JustAnotherVista_WAD-QVGA về rồi tự làm thôi.Chứ nó không làm sẵn cho mình đâu bạn ạ ...!
Chúc vui...!

Ý của mình là cái bitmap của start menu đó bạn.

hongduc13

Thì đó tất cả nằm trong bộ JustAnotherVista_WAD-QVGA còn gì hả bạn ????:-?? :-?? :-?? :-??

Mình tìm nhưng chỉ thấy có "Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0" chứ không thấy có bộ "JustAnotherVista_WAD-QVGA".
Bạn có thể giúp mình không ? Nếu cái bitmap này có trong bộ "JustAnotherVista_WAD-QVGA" thì nó nằm ở folder nào vậy bạn. Mình tìm nãy giờ mà chẳng thấy.
Không cố ý spam ở đây. Bạn biết thì chỉ giúp.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình tìm nhưng chỉ thấy có "Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0" chứ không thấy có bộ "JustAnotherVista_WAD-QVGA".
Bạn có thể giúp mình không ? Nếu cái bitmap này có trong bộ "JustAnotherVista_WAD-QVGA" thì nó nằm ở folder nào vậy bạn. Mình tìm nãy giờ mà chẳng thấy.
Không cố ý spam ở đây. Bạn biết thì chỉ giúp.

Mình thật sơ ý cứ tưởng là mấy trang trước đã có người đưa lên rồi nên mình bảo bạn ra đó lấy nhưng xem lại mới biết chưa ai đưa lên cả...!
Đây bạn down file mình gửi kèm về để tạo giao diện như bạn muốn nha...!
Chúc vui..!:D :D :D

hongduc13

Mình thật sơ ý cứ tưởng là mấy trang trước đã có người đưa lên rồi nên mình bảo bạn ra đó lấy nhưng xem lại mới biết chưa ai đưa lên cả...!
Đây bạn down file mình gửi kèm về để tạo giao diện như bạn muốn nha...!
Chúc vui..!:D :D :D

Cám ơn bạn mình đã làm được rồi. Nhưng mình còn một vấn đề này nữa bạn biết thì giúp mình nha. Mình không biết cách tạo cái "Recycle Bin" như trong Windows , và có cách nào tạo shortcut đến màn hình Setting (mà hình nguyên thủy của WM5) không ?
Quên còn nữa, mình không thể tạo được shortcut "Run".
Có cách nào tạo được short cut đến một folder bất kỳ không ?

Tom_codon

Super V.I.P
Cám ơn bạn mình đã làm được rồi. Nhưng mình còn một vấn đề này nữa bạn biết thì giúp mình nha. Mình không biết cách tạo cái "Recycle Bin" như trong Windows , và có cách nào tạo shortcut đến màn hình Setting (mà hình nguyên thủy của WM5) không ?

Muốn tạo shoutcut đến phần setting của windows chỉ có cách làm khi tạo Rom đó là tạo đường dẫn trong file Default.hv mà thôi,ngoài ra không còn cách nào khác...!
Muốn tạo được thư mục Recycle Bin thì phải cài resco.Rồi sau đó mỗi phần Recycle Bin sinh ra của Resco bạn copy link ra và chỉ cần thay icon để được hình giống như trên mà thôi..!
Chúc vui...!

hongduc13

Muốn tạo shoutcut đến phần setting của windows chỉ có cách làm khi tạo Rom đó là tạo đường dẫn trong file Default.hv mà thôi,ngoài ra không còn cách nào khác...!
Muốn tạo được thư mục Recycle Bin thì phải cài resco.Rồi sau đó mỗi phần Recycle Bin sinh ra của Resco bạn copy link ra và chỉ cần thay icon để được hình giống như trên mà thôi..!
Chúc vui...!

Phần đầu thì mình hiểu, còn phần sau bạn giải thích rõ hơn được không ? Mình đã cài Resco Explorer rồi, bước tiếp theo mình cần làm gì nữa ...

ironheart

Mình đang làm 1 cái WA2 Vista cho màn hình QVGA được bulit từ các icon đẹp nhất,tinh túy nhất mang phong cách Vista từ các bộ Suit như :
Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0
Hy vọng sẽ release vào cuối tuần này,hoặc sang đầu tuần sau.
Regards,

Mình thấy nó thật là đẹp,hãy cố gắng lên nhá.Mình sẽ nhấn nút Thank cho bạn.

Mình cài Ilauncher nhưng không tìm đâu ra bộ Meter như thế này,bạn nào có thì cho mình xin với,mình sẽ rất biết ơn,mình dùng màn hình QVGA

Chỉnh sửa cuối:

phongkid1983

Cho hỏi bạn làm cách nào để đặt 4 cái biểu tượng Shutdown, Reset, Bluetooth và cái gì đó ở góc dưới bên tay phải vậy!!?? Thx :D

iven

Cho hỏi bạn làm cách nào để đặt 4 cái biểu tượng Shutdown, Reset, Bluetooth và cái gì đó ở góc dưới bên tay phải vậy!!?? Thx :D

bạn add những shortcut đó vào "Shell Tray Tab" của Ilauncher là được

N

ngocbich90

Guest
Huhu
Cho em hỏi với
Em copy vào thẻ nhớ rồi
bây giờ làm sao để cài làm themes cho máy em được

Tom_codon

Super V.I.P
Huhu
Cho em hỏi với
Em copy vào thẻ nhớ rồi
bây giờ làm sao để cài làm themes cho máy em được

Bạn làm các bước như sau :

Ấn vào màn hình giữ một lúc chờ cho lên bảng thì ấn theme manager ===> desktop theme ===>import===> lấy đường dẫn đến theme trong thẻ nhớ của bạn và ấn OK là xong....!
Chúc vuiu....!

iven

các bạn ai có button control panel trong startmenu cho mình xin với.Cài xong hết rồi nhưng thiếu cái button đó

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Phần đầu thì mình hiểu, còn phần sau bạn giải thích rõ hơn được không ? Mình đã cài Resco Explorer rồi, bước tiếp theo mình cần làm gì nữa ...

Bạn làm một Shoutcut với đường dẫn là \Storage Card\~Recycled là sẽ được thôi mà....!

Xem hình mô tả :

Status
Không mở trả lời sau này.