• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

longgiang81

Super V.I.P
@ phuongicb : Bạn phải chép Skin vào trong thư mục Programs Files/Lakeridgesoftware/Wisba Advance/Themes rồi vào Setting của Wisbar để chọn themes nhé :D

@ hanemnhieu : Bạn vui lòng nói rõ là bản dành cho QVGA hay VGA vì tập tinh đính kèm quá lớn b-)

thaiduong2007

longgiang81:
sory hơi lạc đề chút , nhưng bạn có thể dạy mình cách thay icon meter của Ilaunch đc ko . hình như WAD chỉ quản lý Today chứ ko can thiệp đc vào icon của today thì phải . mình thích cái meter của ilaunch nhưng mà default thì xấu quá :( . down đc mấy cái icon đẹp cho ilaunch mà ko làm thế nào thay đc.
giúp mình chút nhé . thanks trước:D

longgiang81

Super V.I.P
@ thaiduong2007 : Thông thường thì ta thường cài iLauncher vào Main nên bạn có thể tải Meter yêu thích rồi giải nén và chép chúng vào theo đường dẫn My Device/Programs Files/iLauncher/Meter. Vào Options của iLauncher, sang Tabs Shortcut, chọn tiếp Tabs Meter, nó sẽ liệt kê toàn bộ những Meter mà bạn có, lúc đó bạn chỉ việc Add thôi. Have funs :D !

noname83

Sau vài ngầy nghịch WA2 & WAD mình đã có thể tạo được 1 cái desktop như này:

Còn thiếu bộ icon navigator của Spb nữa bác nào có share cho mình với!!?? thanks trước ;;)

8375600

Bro nào cho mình xin cái hơờng dẫn sử dụng WAD với, link die hết rồi. Thanks all

longgiang81

Super V.I.P
Thứ nhất đây là Thread Themes cho Wisbar Advance, bạn đã post bài ko đúng chỗ nên sẽ ko có câu trả lời cho bạn. Thứ 2 là bạn vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu, post bài kiểu của bạn ko những ko đc trả lời mà Mod. sẽ del ngay khi gặp. Thứ 3 là bạn mới dùng PPC ? Phần mềm cơ bản để thay đổi giao diện cho PPC mà bạn còn chưa biết tải ở đâu thì theo mình bạn nên đọc thêm nhiều bài hướng dẫn trên diễn đàn hơn nữa thì chắc chắn bạn sẽ làm đc ko những như thế mà còn đẹp hơn nữa. Lần sau đừng post những bài như thế này nữa nhé, chúc bạn thành công !

Jackielrv

Em mong có một bài hướng dẫn thật chi tiết về cách làm Themes cho WB cho nhưng người mới như em. Mong các anh giúp đỡ giả sử như em thích cái Themes dưới bài em đính kèm thì em sẽ làm cách nào và chi tiết ra sao. Em có download Themes của OrbBlu về nhưng em ko tài nào làm đc như trong hình. Àh còn cái phần task bar em muốn làm giống như trong hình thì em làm cách nào mong anh hướng dẫn giúp em và thông cảm cho em vì em là người mới.
Thân chào anh

ancola66

Super V.I.P
Em mong có một bài hướng dẫn thật chi tiết về cách làm Themes cho WB cho nhưng người mới như em. Mong các anh giúp đỡ giả sử như em thích cái Themes dưới bài em đính kèm thì em sẽ làm cách nào và chi tiết ra sao. Em có download Themes của OrbBlu về nhưng em ko tài nào làm đc như trong hình. Àh còn cái phần task bar em muốn làm giống như trong hình thì em làm cách nào mong anh hướng dẫn giúp em và thông cảm cho em vì em là người mới.
Thân chào anh
Hướng dẫn làm WAD đây bạn :

http://www.4shared.com/file/20903306/cd406042/Huong_dan_su_dung_WisBar_Advance_Desktop.html

Jackielrv

Trong hướng dẫn sử dụng có hướng dẫn cách cài Themes hay không anh? Em không hiểu rõ đc cách cài themes thành ra không cài đc cái nào cả vả lại một số themes của WA 3 trên 4share đã hết hạn em không thể nào download đc những themes mà các anh up lên. Mong anh hướng dẫn cách set themes cho WB 3 anh nhé cảm ơn anh

hoangmlp

đọc gần hết mà chẳng thấy cái wa nào giống như iphone cả , bác nào có cho em với , em dùng màn hình vga nha các bác , thanks nhiều nè

cupa345

Cả bộ BackVista_Dragon, SBSH Clock, Themes TSK và PB với các Tabs nằm ngang mình gửi lên cho các bạn nhưng ko có của iLauncher đâu bạn nhé
bạn Longgiang81!
ackVista_Dragon tuyệt quá
mình đã download tất cả các file bạn up lên rôi nhưng mình không biết cài thế nào bạn chỉ dùm mình nhé
chân thành cảm ơn

khoadiepnguyen

Expea2_ Icon dành cho QVGA

* Còn đây là bài "Hướng dẫn sử dụng WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2" của bạn caohungvn bên mobifuns.net bài viết rất hay và chi tiết
LINK HERE

Nhờ bạn gởi lại cho mình bài hướng dẫn của Caohungvn được không bạn? 4shared dạo này khó down quá. có thể email cho mình cũng được địa chì mail: khoadiepnguyen@gmail.com. cảm ơn bạn nhiều

ancola66

Super V.I.P
Nhờ bạn gởi lại cho mình bài hướng dẫn của Caohungvn được không bạn? 4shared dạo này khó down quá. có thể email cho mình cũng được địa chì mail: khoadiepnguyen@gmail.com. cảm ơn bạn nhiều
Link die thì làm sao mà Down cho được=)) Cái bài hướng dẫn WAD ở ngay đầu trang này chứ đâu xa .Link sống nhăn ,Down ầm ầm:))

0988456766

Well-Known Member
Icon cho WAD

Lấy bộ này cũng ok nè! :D Còn nhiều lắm! Chọt cái này, chọt cái kia cho phong phú! :D

Crystal Like ICO

Định dạng ICO nha!

có bro nào biết dơnload cái này ko? link die nên em ko down đc!

Status
Không mở trả lời sau này.