• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME ĐỘNG CHO WM5.0

Tom_codon

Super V.I.P
Trên WM5.0 để chạy được theme động, điều kiện cần và đủ là trên PPC phải có:
- Macro Flash Player (6 hoặc 7).
- Flash Theme Player v2.0
- Theme động (Flash) *.tsk

Trên màn hình WM5.0 các Theme động sẽ chạy ngon lành.

Đính kèm theo là những thứ cơ bản gồm Macro Flash Player 6 (chạy ổn định hơn ver 7), Flash Theme Player v2.0 và 3 theme ví dụ. Riêng các theme khác sẽ được giới thiệu ở những bài sau.

Lưu ý: Hai soft này nên cài vào bộ nhớ chính của máy, cài vào thẻ có thể sẽ không sử dụng được. Các file theme (*.STK) chép vào thư mục Windows nhé.

Last edited by a moderator:

Utxd

Bộ Theme động mới:

Đây là một phần trong bộ 64 Theme, giá gần 20$ đã được Man. PhamQuang mua và tặng.

Đính kèm là 9 trong số 64 theme đó.

Utxd

Bộ 5 Theme động do kobold tặng. Làm tương tự như trên, chép vào thư mục Windows, cái nào không thích có thể xoá :D

quannt

Mấy cái Themes động này đẹp quá nhưng mà khi dùng trên các dòng máy UNI thì lúc xoay ngang màn hình, themes không tự xoay được, thế mới chán chứ

Tom_codon

Super V.I.P
Cảm ơn kobold1609 vì những theme động cực đẹp này.Mong rằng anh có nhiều bộ theme mới đẹp hơn nữa cho tất cả các bạn dùng ppc có cơ hội thay đổi bộ mặt cho ppc yêu quí của mình.....
Thanks

ironheart

Mấy vái theme này dùng cho màn hình QVGA hay là VGA vậy Tom_codon?
Mình dùng MDA Compact II cài cái này vào xong bên màn hình có thêm cái thanh cuộn,muốn thấy mấy con cá bơi thì phải kéo thanh cuộn xuống,nhìn xấu quá.

Utxd

Mấy vái theme này dùng cho màn hình QVGA hay là VGA vậy Tom_codon?
Mình dùng MDA Compact II cài cái này vào xong bên màn hình có thêm cái thanh cuộn,muốn thấy mấy con cá bơi thì phải kéo thanh cuộn xuống,nhìn xấu quá.

Muốn dùng theme động thì phải hy sinh bớt những cái khác hiển thị trên màn hình Taday thôi ironheart à :D, vào settings để tắt bớt đi

Adminpdaviet

Administrator
Uh mấy cái theme đẹp quá,tiếc là mình thực sự không muốn hi sinh bớt mấy cái Plugin trên màn hình Today,thôi đành nhìn thèm vậy.

Toàn bộ bộ Theme động gồm 64 Theme sẽ được đưa vào DS, các bạn sẽ vào tải mà dùng. :D

Utxd

Dùng theme động có nhanh hết pin hơn bình thường không bạn?

Dĩ nhiên là hao Pin hơn rồi, nhưng theme động chỉ hoạt động khi bạn ở màn hình today thôi, có ai mở máy lên rồi để màn hình today hoài đâu cho nên cũng chẳng đáng là bao :D

Kobold1609

Tôi cài Flash player 7 sau đó Uninstall di cai Flash 6 và đã cài Flash themes player nhưng khi bật themes Flash nào màn hình cũng chỉ hiện lện 1 cái themes màu xanh như mây thôi( themes nào cũng thế) >>>help me???
-Phải cài đủ 2 file Marco Flash Player 6.0Flash Theme Player v2.0 vào main.
-Sau đó bạn vào Start/Setting/Today/Items sau đó đánh dấu tick vào Flash Themes nhé.Nếu bạn ko đánh dấu tick vào đó thì theme động sẽ ko hiện lên đâu.

O2xdaIIs

HOT HOT HOT !!! NEW ANIMATED THEMES !!!

Vừa sưu tầm được nhưng không biết có "đụng hàng" ở đây không nữa.

O2xdaIIs

HOT HOT HOT !!! NEW ANIMATED THEMES !!!

Quên nữa , bà con cài animated today 4 mới chạy được theme này nha, cài Flash theme player là không ăn thua !!!:))

O2xdaIIs

Làm thêm 02 cái nữa, có ai thích thì ráng bấm THANKS mình cái, nhỏ lớn tới giờ chưa được ai thanks cả, hihi !!:)) :)) :))