• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME ĐỘNG CHO WM5.0

trieuvicasa

cái giao diện của pác TrieuVi là dùng soft gì thế,cái biểu tượng start màu đỏ ấy :D
Đó là mình dùng wisbar thay đổi theme mặc định của wisba bằng theme varisations
bạn cài wisbar vào và chọn các loại theme tùy thích.

hoangvanpro

cái này muốn xài cho window mobile 6.1 thì phải cài thêm chương trình j` nữa để có thể cho hình động ra ngoài today vậy hả các bác.....

trieuvicasa

cái này muốn xài cho window mobile 6.1 thì phải cài thêm chương trình j` nữa để có thể cho hình động ra ngoài today vậy hả các bác.....
Bạn cài phần mềm todaygif ở bài đầu tiên là đưa hình động ra ngoài toaday

yeugapnganlanhon

các bác đã cài được rùi làm ơn cho e hỏi chút xíu ha : Mấy gift động mà bác trieuvicasa up lên là dạng như themes hay là chỉ đúng nghĩa là hình gift. Muốn làm hình nền cho Today chỉ việc "Set as Wallpaper" hay là fai cài đặt themse hả bác ? Có cần thêm chương trình nào hỗ trợ nữa ko mấy bác làm ơn nói rõ luôn ha ? E thanks nhìu !

conmeo8ya

50 Flash Theme đây.....^^

Của David Theme. Cần phải có Flash Player 2007 nha :p

Chụp hình tĩnh minh họa nha :mad:)

Down Load

:D

Chỉnh sửa cuối:

trieuvicasa

các bác đã cài được rùi làm ơn cho e hỏi chút xíu ha : Mấy gift động mà bác trieuvicasa up lên là dạng như themes hay là chỉ đúng nghĩa là hình gift. Muốn làm hình nền cho Today chỉ việc "Set as Wallpaper" hay là fai cài đặt themse hả bác ? Có cần thêm chương trình nào hỗ trợ nữa ko mấy bác làm ơn nói rõ luôn ha ? E thanks nhìu !
Bạn muốn có hình nền động trên today trước hết phài cài phần mềm today gif
sau đó bạn down mấy hình động mà mình đã post về (Chỉ có hình động mình post là vừa với 240x320)Cách cài như sau .bạn tải file today gif.cab ờ bài 1 nó rất nhẹ chừng 30kb.Cài đặt xong bạn vào setting/today/item bạn chọn todaygif.bên ngoài màn hình today có hình con báo đang chạy.Bạn tap vào nó có chữ config và gif Pos..Bạn tap vào chữ config rồi vào đó chọn hình gif ưng ý thay cho hình con báo.sau khi chọn xong bạn nhì bên dưới có dòng Use top left pixel for transparency (mặc định là nó chọn sẵn .bạn nên tap vào bỏ chọn)thì hình nó không bị nhòe.

robinsoon

Macro Flash Player (6 hoặc 7).
Flash Theme Player v2.0
Theme động (Flash) *.tsk
line down may chương trình này hết dơn được rùi mấy anh ơi

nnhuy1802

Cho em hỏi. Tại sao em làm đúng các thủ tục rồi. Mà màn hình today của em vẫn không hiện lên hình động đó ạh ? Xin chỉ giáo giúp em !!!

totam

Trên WM5.0 để chạy được theme động, điều kiện cần và đủ là trên PPC phải có:
- Macro Flash Player (6 hoặc 7).
- Flash Theme Player v2.0
- Theme động (Flash) *.tsk

Trên màn hình WM5.0 các Theme động sẽ chạy ngon lành.

Đính kèm theo là những thứ cơ bản gồm Macro Flash Player 6 (chạy ổn định hơn ver 7), Flash Theme Player v2.0 và 3 theme ví dụ. Riêng các theme khác sẽ được giới thiệu ở những bài sau.

Lưu ý: Hai soft này nên cài vào bộ nhớ chính của máy, cài vào thẻ có thể sẽ không sử dụng được. Các file theme (*.STK) chép vào thư mục Windows nhé.

Các file đính kèm,không down được bạn ơi,nhờ chỉ thêm.Thanks