• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Edit 2.45 Việt hoá by OSViet HT

0988345352

Posted via Mobile Deviceban oi,minh ga lam cho minh hoi nhe : minh chon hinh nen cho man hinh chinh va cho menu roi,cung co chinh ten,mau chu roi,sau do dong goi,minh cho dong goi xong roi vao cai dat cua may va chon them appy vao may thi chi thay no doi duoc co m0t cai ten c0n dau y nguyen.. Cac ban biet minh sai o dau kh0ng ,chj mjnh v0i.

onlylove80

Posted via Mobile Deviceban oi,minh ga lam cho minh hoi nhe : minh chon hinh nen cho man hinh chinh va cho menu roi,cung co chinh ten,mau chu roi,sau do dong goi,minh cho dong goi xong roi vao cai dat cua may va chon them appy vao may thi chi thay no doi duoc co m0t cai ten c0n dau y nguyen.. Cac ban biet minh sai o dau kh0ng ,chj mjnh v0i.
Cái này mình dùng cũng khá lâu rồi, từ lúc còn chưa có bản VH cơ nên kg nhớ lắm nên có gì saj sót ae thông cảm na.. Khi edit trước tjên b phải cắt ảnh (ở ngay dòng đầu tiên)..Sau đó chọn edit tổng thể, dùng phím joytick gạt sang trái or phải để chọn hình nền hoặc icon cần thay thế.. Để thay b nhấn phím gjữa. Sau khj đã chỉnh sửa xong b chọn hoàn tất chỉnh sửa ở dòng thứ 5. Cuối cùng dùng sisbom đóng gói lại là xong..
Ah lần sau kh post bài bạn phải viết Tiếng Việt có dấu nhé, kẻo Mod Del bài đó.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

ongtrungducmx25

Đây là phần mềm dùng để chỉnh sửa theme rất có hiệu quả
Với các chức năng như thay đổi ảnh nền cho theme(bạn có thể dùng ảnh full hình nền mà ko cần phần mềm Wallpaper vừa nặng vừa làm lâu kia nữa)
bạn có thể chịn ra những icon thật đẹp từ các theme khác để thay thế vào theme mà bạn thích(có nhiều theme tạo đc icon cho các pm cài vào máy, mà những theme tạo trên đt ko làm đc,hãy lấy icon các theme khác rồi thay vào theme đó là bạn có đc theme theo ý mình)
ngoài ra bạn có thể đổi tên theme và thay đổi tên folder theme, và còn nữa, bạn ó thể thay đổi màu chữ trong theme nữa chứ...
hãy khám phá nhé, Mình nghĩ pm này còn hay hơn là làm theme trên đt ấy

sao không làm một bài hướng dẫn đi, test thử rồi mà không là được theme edit này ......., đấm đuối như con suối.

jimmyvn88

sao không làm một bài hướng dẫn đi, test thử rồi mà không là được theme edit này ......., đấm đuối như con suối.
Em cũng đã định làm 1bài hướng dẫn rồi nhưng đang bị cấm trại vì H1N1 nên ko post lên đc. Mog mọi ng thông cảm nha.

ongtrungducmx25

Em cũng đã định làm 1bài hướng dẫn rồi nhưng đang bị cấm trại vì H1N1 nên ko post lên đc. Mog mọi ng thông cảm nha.

Vậy chừng nào xong rồi nhớ viết một bài hướng dẫn nhé ! như thế mới thiết phục người xem đó............hihiihihihihiihih.

hugon72

hi tới lượt chú bị rồi à.mệt nhỉ.a đang nghỉ hè qua đại dịch hát1rờ5 bữa gửi nhưng chưa tét nữa.nhanh pót bài cho anh em tỏ tường nhé

HuyChung

mình dùng nhiều phần mền cố làm full màn hình lắm rồi mà chẳng được gì cả hôm nay biết thêm<Theme Edit 2.45 Việt hoá by OSViet HT >down về dùng xem thế nào liệu có khắc phục ko .vì mình dùng n85 mà hệ điều hành os9.3 này khó thật đấy.cảm ơn bạn nhìu nha

jimmyvn88

mình dùng nhiều phần mền cố làm full màn hình lắm rồi mà chẳng được gì cả hôm nay biết thêm<Theme Edit 2.45 Việt hoá by OSViet HT >down về dùng xem thế nào liệu có khắc phục ko .vì mình dùng n85 mà hệ điều hành os9.3 này khó thật đấy.cảm ơn bạn nhìu nha

Hix,N85 có lẽ phải qua box 3rd thôi bạn ơi,bên này là V2 mà

HuyChung

ơi trời tớ nhầm to rùi !!! thế ở box 3rd như bạn nói liệu có phần mền nào có thể làm full màn hình nữa không?

jimmyvn88

ơi trời tớ nhầm to rùi !!! thế ở box 3rd như bạn nói liệu có phần mền nào có thể làm full màn hình nữa không?

Cái này mình cũng ko rõ nữa,nhưng mình thấy trong dòng 3rd có pm tạo theme sẵn có trong máy làm rất nhanh mà,có thể hiện ảnh full hình nền đó

tuanhien98

Chuong trinh nay minh dung kha lau rui.Ban Eng down o dotsis.com. Tu may mo ruj lam.Don gian cuc cu lam lan luot.Minh thay day la cach lam full man hinh nhung tren 1theme san,vao xem dung luong nang han.M
oi nguoi cu lam tung buoc.De ma.
Posted via Mobile Device

Mr_Sulla

Chuong trinh nay minh dung kha lau rui.Ban Eng down o dotsis.com. Tu may mo ruj lam.Don gian cuc cu lam lan luot.Minh thay day la cach lam full man hinh nhung tren 1theme san,vao xem dung luong nang han.M
oi nguoi cu lam tung buoc.De ma.
Posted via Mobile Device
Gõ tiếng việt có dấu nha bạn.Dung lượng nặng hơn là do bạn chọn ảnh để thay vào theme đó nặng thôi. Chọn ảnh có dung lượng nhẹ hoặc nén bớt dung lượng ảnh xuống thì sẽ nhẹ bớt dung lượng theme đi

6220Classic

Ai có bản Eng có thể up lên giùm mình đc ko? Bản Vie này mình ko dùng đc. Thannks trước nhe

TruBic

Well-Known Member
Ai có bản Eng có thể up lên giùm mình đc ko? Bản Vie này mình ko dùng đc. Thannks trước nhe
Xin cho trubic hỏi là bạn dùng máy gì thế?
Nhìn nick bạn mình đoán là bạn dùng máy 6220 clas rồi, nếu đúng thế thì bạn qua box V3 tìm nhé. Các PM * sis tại box s60 này bạn ko dùng được đâu nè.

6220Classic

Đúng là mình dùng 6220c ;;) mình vẫn dùng đc một số phần mềm ở box này mà (ImageDesigner, eCleaner, NulDel), nhưng đúng là ko dùng đc thì nhiều hơn :D cám ơn bạn đã trả lời nha