• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme effect trên n82 n95 và một số máy s60v3 !

Status
Không mở trả lời sau này.

dracula_bg

bạn làm theo hướng dẫn này nhé:
ko cần tạo c2z cũng vẫn làm đươc hiệu ứng bạn ak,đâù tiên bạn chỉ cân cóp file KstorUi.rmp vào thư mục patcher rồi vào patcher apply để autu luôn nhé,sau đó bạncaì ThemeEffectsn82-95.sis vào bộ nhớ maý,đến chỗ có 4dấu tik,bạn chọn 1 trog 4cái hiệu ưng nhé.caì xong bạn vào theme bật on,of rồi mở laj thành on,thoát ra xemthành quả nhé,muốn thay skin chỉ cần chép foder skin vào ổ c:resource chép đè bạn nhé,rồi thoát ra là đôỉ được hiệu ưng.mình cũg dùng e71 đó.ban chép thử hiệu ứng sấm sét ở trên xem

bạn thử hướng dẫn chi tiết hơn cho mình với. Nếu mình cài theme effect mà chỉ chọn cái tich đầu tiên thì nó còn chẳng có hiệu ứng gì luôn, nếu chọn cả 4 cái thì nó có hiệu ứng bt. nhưng cả tập dữ liệu effect down của bác Quang_Hop ở trên cóp đè vào reource thì lại mất hiệu ứng lại phải cài lại. thử mấy cái effect cóp đè vào đều không được.

haii2005

may ban oi sao n82 cua minh cai duoc rui`.xai` dc tat ca cac hieu ung, ma` no k co' cho'p jong nhu trong clip hihi.nhug cung chan thanh cam on keke

mckenzise

bạn thử hướng dẫn chi tiết hơn cho mình với. Nếu mình cài theme effect mà chỉ chọn cái tich đầu tiên thì nó còn chẳng có hiệu ứng gì luôn, nếu chọn cả 4 cái thì nó có hiệu ứng bt. nhưng cả tập dữ liệu effect down của bác Quang_Hop ở trên cóp đè vào reource thì lại mất hiệu ứng lại phải cài lại. thử mấy cái effect cóp đè vào đều không được.

Mình mới tiễn em N95 8G vì chẳng may làm rớt die dây cáp nên bùn quá chia tay lun va đổi qua N79 . Đúng là dòng FP2 chẳng cần KastorUI gì cả mà nó vẫn có full effects , kô lẽ vì mặc định cái bộ effect trong ổ Z nó nhiều file nên nó có nhiều hiệu ứng hơn FP1 chăng ???

Nhân tiện mình up cho ae bộ effects trong thư mục Z:\resource của N79 lun . Mấy bạn bỏ vào C:\resource rồi copy chép đè thêm 1 effects khác nữa ( chắc là chép đè kô hết vì bộ effects này rất nhiều file ) nhưng cái này trộn lẫn cái kia thử xem có gì khác biệt trên FP1 kô nhé .

Mình thử trên N82 thì thấy có hiệu ứng cửa sổ nhưng cũng kô thường xuyên , mấy bạn test thử rồi chia sẽ với ae lun nha .

Link down : http://www.mediafire.com/?31ulfdcg82cfbj7

dracula_bg

Mình mới tiễn em N95 8G vì chẳng may làm rớt die dây cáp nên bùn quá chia tay lun va đổi qua N79 . Đúng là dòng FP2 chẳng cần KastorUI gì cả mà nó vẫn có full effects , kô lẽ vì mặc định cái bộ effect trong ổ Z nó nhiều file nên nó có nhiều hiệu ứng hơn FP1 chăng ???

Nhân tiện mình up cho ae bộ effects trong thư mục Z:\resource của N79 lun . Mấy bạn bỏ vào C:\resource rồi copy chép đè thêm 1 effects khác nữa ( chắc là chép đè kô hết vì bộ effects này rất nhiều file ) nhưng cái này trộn lẫn cái kia thử xem có gì khác biệt trên FP1 kô nhé .

Mình thử trên N82 thì thấy có hiệu ứng cửa sổ nhưng cũng kô thường xuyên , mấy bạn test thử rồi chia sẽ với ae lun nha .

Link down : http://www.mediafire.com/?31ulfdcg82cfbj7

không dc bạn ơi, hic hic cái máy mình sao thế nhỉ.

prettyboy247

khi bạn chon 1trong 4 effec cài xong vào theme mở on sẽ chưa có hiệu ưng,mà chỉ di chuyên mượt thôi,tiếp đến bạn phaỉ copy foder effec bạn thix vaò c:resou..chép đè nhé.thoát ra là có hiệu ưng luôn

prettyboy247

Quang hơp cho mình hỏi,sao mình apply file KastorUI.rmp trong roompatcher cóp hiệu ưng để thay đôỉ vài lân ko hiểu sao file KastorUI.rmp tự nhiên biến mât trog patcher phải cop lại là sao nhỉ,

prettyboy247

may ban oi sao n82 cua minh cai duoc rui`.xai` dc tat ca cac hieu ung, ma` no k co' cho'p jong nhu trong clip hihi.nhug cung chan thanh cam on keke

hiêu ưng có chơp ở trên file đow dươi cái hinh chơp kìa bạn,bạn dow về chép đè vaò là đươc

makkyanle

Cái animenu fix. Trên kia hướng dẫn bắt cài vào E mà khi cài nó không cho chọn bộ nhớ. Cài thẳng vào C luôn. Không hiểu.

dracula_bg

khi bạn chon 1trong 4 effec cài xong vào theme mở on sẽ chưa có hiệu ưng,mà chỉ di chuyên mượt thôi,tiếp đến bạn phaỉ copy foder effec bạn thix vaò c:resou..chép đè nhé.thoát ra là có hiệu ưng luôn

chẳng hiểu sao mình cài xong, có hiệu ứng rồi, nhưng cứ cóp đè vào cái là mất hiệu ứng luôn. bạn có bản cóp đè nào đẹp mà chạy đc không gửi cho mình với.
hay có cái nào mà bạn cóp đè chạy đc thì gửi hết cho mình cũng đc thêm mấy cái hình minh họa nữa thì tuyệt :D
vì mấy cái cóp đè mình down của quang_hop thì không đc
thank bạn nhé!

haii2005

:((ban oi cho minh hoi sao co' 1 so hieu ung minh ap dung rui` nhung lai k thay gi` het.con` mot so' thi ap dung duoc.hixhix

same

Quang hơp cho mình hỏi,sao mình apply file KastorUI.rmp trong roompatcher cóp hiệu ưng để thay đôỉ vài lân ko hiểu sao file KastorUI.rmp tự nhiên biến mât trog patcher phải cop lại là sao nhỉ,

Máy của anh Dương sao hay bị tình trạng mất file quá ta?? Chắc anh phải format lại máy thử xem....

Chỉnh sửa cuối:

same

:((ban oi cho minh hoi sao co' 1 so hieu ung minh ap dung rui` nhung lai k thay gi` het.con` mot so' thi ap dung duoc.hixhix

Trong animenu plus có một số effect không áp dụng được... Đó cũng là điều hạn chế...

same

chẳng hiểu sao mình cài xong, có hiệu ứng rồi, nhưng cứ cóp đè vào cái là mất hiệu ứng luôn. bạn có bản cóp đè nào đẹp mà chạy đc không gửi cho mình với.
hay có cái nào mà bạn cóp đè chạy đc thì gửi hết cho mình cũng đc thêm mấy cái hình minh họa nữa thì tuyệt :D
vì mấy cái cóp đè mình down của quang_hop thì không đc
thank bạn nhé!

Nếu bạn bị tình trạng như thế này, bạn có thể copy folder effect gốc trong Folder KastorUI này của mình ( nhớ đổi đuôi thành rar trước khi giải nén nha)vào C:/resoure . Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích. Chúc bạn vui...........

dracula_bg

Nếu bạn bị tình trạng như thế này, bạn có thể copy folder effect gốc trong Folder KastorUI này của mình ( nhớ đổi đuôi thành rar trước khi giải nén nha)vào C:/resoure . Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích. Chúc bạn vui...........
thank bác để em thử.

dracula_bg

hí hí hí đc rồi bác same ơi, thank bác nhiều nhé, bác có thể nói cho em biết là nguyên nhân tại sao không bác? trông cái effect mặc định của nó bị thiếu file hử bác

banlc

Chính xác là làm được trên những máy nào?? N73 Me có làm được không??

Chỉnh sửa cuối:

same

Chính xác là được làm được trên những máy nào?? N73 Me có làm được không??

Bạn cứ test thử xem thế nào.... N73Me có ram khiêm tốn, nó có thể làm nặng máy... Nhưng bạn cứ thể xem thế nào....

prettyboy247

Chính xác là được làm được trên những máy nào?? N73 Me có làm được không??

n73 làm được,nhưng bạn nên chon hiệu ưng nhẹ thôi,ko n73 ram yếu cài sấm sét vào chẳng may sét đánh cháy máy đấy =))

Status
Không mở trả lời sau này.