• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Lagunahub - Phong cách hiện đại

Habl66

mình làm đúng như những j bạn hướng dẫn, những gì bạn hda^~n. Nhưng ko bít cách xài stack nên mình tạo 12 blank icons rồi dùng catogories tạo 4 folder apps, games, media, tools để 1 first page. tức là mấy cái folder đó ko có invisble đi. vấn đề là mỗi lần vào mấy cái folder đó nó ko co hiện len background như của bạn mà là background củ màn hình chính Vi` là ảnh động nên load program mình mún chạy lên rất chậm. Chuyện thứ 2 là mình ko xài lock screen của bạn nên xóa đi cái của bạn trong homescreen , vấn đề mình gặp là nó ko có show ~ information như missed call, mail hay ... như của bạn . chỉ minh cách khắc phục cảm ơn nhìu.:(

Mình cũng không dùng stack mà chỉ dùng categories để tạo 4 folders như bạn. Muốn background của bạn thay đổi thì trong bộ Icon trong theme của bạn không được chứa Icon của 4 folders mà bạn tạo ra. Có nghĩa là bạn phải thay đổi 4 Icon đó bằng cách thủ công không dùng đến Winterboard. Muốn Load nhanh hơn mình nghĩ bạn nên cài CategoriesSB thay cho Categories cũ.
Muốn có thông tin ở home screen bạn phải cài thêm LockInfo. Thân

KemDanhRang

Có sự khác nhau này là do source thời tiết của hai cái khác nhau. Chương trình thời tiết mặc định là của yahoo còn của theme là accuweather. 7 dock icon có trong source của pdaviet nhưng mình cảnh báo trước khi bạn cài 7 dock icon sẽ bị lỗi không tự tắt màn hình. Lỗi này đã được nói đến rất nhiều. Tốt nhất bạn chỉ nên cài 5 hoặc 6 dock icon thì OK.

vậy thời tiết của theme và thời tiết mặc định cái nào độ chính xác cao hơn hả bác,thanks.

emyeuchi

Mình cũng không dùng stack mà chỉ dùng categories để tạo 4 folders như bạn. Muốn background của bạn thay đổi thì trong bộ Icon trong theme của bạn không được chứa Icon của 4 folders mà bạn tạo ra. Có nghĩa là bạn phải thay đổi 4 Icon đó bằng cách thủ công không dùng đến Winterboard. Muốn Load nhanh hơn mình nghĩ bạn nên cài CategoriesSB thay cho Categories cũ.
Muốn có thông tin ở home screen bạn phải cài thêm LockInfo. Thân

Thanks bạn nhiều nha, tại mình ko đọc kỹ những câu hỏi của người đi trước nên mới hỏi lại, làm bạn phải trả lời lần nữa. Đúng như bạn nói, mình phải SSH 4 images background dzô 4 folders tạo ra bởi categories. Kết quả đúng như mong muốn. Còn lockinfo hình như làm máy chậm hơn nên mình ko xài nữa. Thanks lần nữa vì hỏi cái j bạn cũng trả lời =D>!!!! I appreciate your patience.=D>

Zenki

Super V.I.P
...Thanks lần nữa vì hỏi cái j bạn cũng trả lời =D>!!!! I appreciate your patience.=D>
Đó là những gì PDAVIET đã và đang cố gắng mang đến cho các thành viên :D Các bài hỏi ở đây sẽ được trả lời nhanh nhất trong thời gian có thể nếu có ai đó biết :p

Habl66

...Thanks lần nữa vì hỏi cái j bạn cũng trả lời =D>!!!! I appreciate your patience.=D>

Đúng như Zenki nói đó là điều mà anh em PdaViet đang cố gắng để làm.
Bạn có gì thắc mắc thì cứ mạnh dạn hỏi đừng ngại vì lúc đầu mình cũng giống như mọi người thôi. Hỏi nhiều, vọc nhiều -> biết nhiều nhưng mà không thể biết hết được. Có những điều mình cũng phải hỏi :D

jeebchym

Bác Habl66 ơi, cho em hỏi sao em creat slide ảnh mới, cho vào itouch thì phần bóng đổ nó ko trong suốt đc như slide gốc ạ???:-s