• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Lagunahub - Phong cách hiện đại

lams-blu

Dùm hướng dẩn cho mình cách sắp xếp lại các ICON như ý thích vì sau khi bấm giử các icon mình đả xóa các dấu X chổ trống nên hiện giờ các ICON dồn lại gần sát nhau, có cách nào trở về như củ không .

Zenki

Super V.I.P
Dùm hướng dẩn cho mình cách sắp xếp lại các ICON như ý thích vì sau khi bấm giử các icon mình đả xóa các dấu X chổ trống nên hiện giờ các ICON dồn lại gần sát nhau, có cách nào trở về như củ không .
Ý bạn là sao mình chưa hiểu! Trở về như cũ là giống như mặc định của iPhone hay là sao?

huyetthi

Cái này nó làm cái slide ở giữa.
Bạn có thể xem video giới thiệu theme của nó ở bài trên.
Và đây là cái bạn cần
DOWNLOAD

Bạn chỉ cần thay file image.png thành file ảnh của bạn là có Slide riêng của mình. Chúc vui!

Bác ơi bác up mấy link add-on này host khác được ko ạ? cám ơn bác .

Habl66

Habl cho xin luôn mấy cái icons đục lỗ treo nhé! ngại sờ PS lém ^^!

Icon của bạn ở đây
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?3eu5mm4x23w[/DOWNLOAD]

@huyetthi: mình up lên host khác cho bạn đây
[DOWNLOAD]http://pdaviet.123viet.net/habl66/Theme%20Iphone/defilante.rar[/DOWNLOAD]

Host mediafire là tốt rồi sao mọi người chê vậy nhỉ :D

Mr_Q_Pro

Mình làm đủ kiểu rồi mà cái thời tiết nó vẫn không hiện đúng,bác nào có file configureMe.js "Hà Nội" cho mình xin với :).Thank :)

Zenki

Super V.I.P
Mình làm đủ kiểu rồi mà cái thời tiết nó vẫn không hiện đúng,bác nào có file configureMe.js "Hà Nội" cho mình xin với :).Thank :)
Nếu là Hà Nội thì bạn Edit lại trong file Config là "Hanoi, Vietnam" nhé!

hardtrack

Mình làm i như hướng dẫn ( em theo cái đã mod lại của bác chủ thớt , ko phải cái đầu tiên). Mọi cái ngon hết rùi , tuy nhiên có 1 cái lỗi bức ko làm sao sửa được đó là ngày tháng ko tự nhảy .
Bác chủ thớt giúp em cái

huyetthi

Icon của bạn ở đây
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?3eu5mm4x23w[/DOWNLOAD]

@huyetthi: mình up lên host khác cho bạn đây
[DOWNLOAD]http://pdaviet.123viet.net/habl66/Theme%20Iphone/defilante.rar[/DOWNLOAD]

Host mediafire là tốt rồi sao mọi người chê vậy nhỉ :D

ko mình ko chê. chỗ mình ở ko vào đc mediafire . cám ơn bác !

stone0_0heart

ko mình ko chê. chỗ mình ở ko vào đc mediafire . cám ơn bác !

Vô lý nhỉ :-?!!! Có nước như vậy àh? không chắc nên không dám to mồm, nhưng mình nghĩ bạn down vào lúc nó đang bảo trì hoặc là chênh lệch h gì đó! hay là do tường lửa hoặc antivirus của bạn thiết lập linh tinh nên nó thế! bạn phải thử hết với các trình duyệt thử trên cả Opera cả Inter. Explorer nếu trên Opera nó chỉ túm link 1 lần thì có thể dính virus đó! Nhưng cũng có thể có nước như bạn nói :D Mình ở Nga, mấy Pro ở Úc, Anh, Pháp, Taiwan ... vẫn down ầm ầm!!!=))

lottakaka

Vô lý nhỉ :-?!!! Có nước như vậy àh? không chắc nên không dám to mồm, nhưng mình nghĩ bạn down vào lúc nó đang bảo trì hoặc là chênh lệch h gì đó! hay là do tường lửa hoặc antivirus của bạn thiết lập linh tinh nên nó thế! bạn phải thử hết với các trình duyệt thử trên cả Opera cả Inter. Explorer nếu trên Opera nó chỉ túm link 1 lần thì có thể dính virus đó! Nhưng cũng có thể có nước như bạn nói :D Mình ở Nga, mấy Pro ở Úc, Anh, Pháp, Taiwan ... vẫn down ầm ầm!!!=))

Nếu bảo chặn thì không có nước nào chặn nhưng nếu sống trong campus 1 trường đại học hay dùng net phải qua một cổng nào đó thì việc bị chặn mediafire không có gì lạ kể cả là sống ở Anh, Pháp, Mĩ...

Zenki

Super V.I.P
Có đấy bạn! Ở Trung Quốc nó chặn không cho vào Mediafire, Facebook v...v...

Ở Việt Nam thời gian gần đây cũng chặn không cho vào Facebook rồi đấy!

stone0_0heart

Có đấy bạn! Ở Trung Quốc nó chặn không cho vào Mediafire, Facebook v...v...

Ở Việt Nam thời gian gần đây cũng chặn không cho vào Facebook rồi đấy!

Hô hô! vậy là kiềm hãm sự phát triển rùi ^^! Mạng xã hội như FB mà cũng cấm! chắc sợ "phản động" hoặc phát tán 1 số tư tưởng chính trị do tổ chức "chống cộng" ở nước ngoài! Thui! chuyển về chủ đề chính của thread thui!

huyetthi

oh vậy thật sự bác ko biết rồi. hack proxy vẫn vào được nhưng site có javascript thi chịu . .. facebook ko cmt . mediafire ko hiện link ....

stone0_0heart

oh vậy thật sự bác ko biết rồi. hack proxy vẫn vào được nhưng site có javascript thi chịu . .. facebook ko cmt . mediafire ko hiện link ....

Đố bạn tìm được site nào không có javascript nữa đấy! Bi h làm gì còn site viết bằng mỗi code "HTML" thường đâu! ngoài mấy site cá nhân nội dung nhạt toẹt!

emyeuchi

cần giúp đỡ về cách dùng stack

mình làm đúng như những j bạn hướng dẫn, những gì bạn hda^~n. Nhưng ko bít cách xài stack nên mình tạo 12 blank icons rồi dùng catogories tạo 4 folder apps, games, media, tools để 1 first page. tức là mấy cái folder đó ko có invisble đi. vấn đề là mỗi lần vào mấy cái folder đó nó ko co hiện len background như của bạn mà là background củ màn hình chính Vi` là ảnh động nên load program mình mún chạy lên rất chậm. Chuyện thứ 2 là mình ko xài lock screen của bạn nên xóa đi cái của bạn trong homescreen , vấn đề mình gặp là nó ko có show ~ information như missed call, mail hay ... như của bạn . chỉ minh cách khắc phục cảm ơn nhìu.:(

KemDanhRang

bác chủ thớt ơi,em thấy hình của bác post lên có tới 7 icon ở hàng dưới,làm sao để dc như vậy hả bác,em mò hoài mà kg ra,xin bác chỉ với,em cám ơn bác trước.

Zenki

Super V.I.P
bác chủ thớt ơi,em thấy hình của bác post lên có tới 7 icon ở hàng dưới,làm sao để dc như vậy hả bác,em mò hoài mà kg ra,xin bác chỉ với,em cám ơn bác trước.
Vào Cydia tìm 7 icon dock rồi cài vào là có thôi bạn :D

KemDanhRang

Vào Cydia tìm 7 icon dock rồi cài vào là có thôi bạn :D

thì ra là số 7,hèn chi em đánh chữ seven nó tìm kg dc,nhưng nó nằm trong souces nào vậy bác,em tìm cũng kg có.
cho em hỏi thêm là phần thời tiết của theme này sao kg chính xác với thời tiết mặc định hả bác,em đã chỉnh ''Ho Chi Minh City,Vietnam'' rồi,trong theme thì đề là 30 độ C,nhưng Weather mặc định hôm nay thì chỉ có 23 độ C (cập nhật lúc 11h 30),hay là thời tiết trong theme này chỉ để coi chơi thôi hay là phải chỉnh gì nữa hả bác,với lại dòng chữ trên số 30 thì là ''Ho Chi Minh City'' nhưng dòng chữ dưới số 30 thì lại là ''Partly Sunny'' gì đó chứ kg phải là ''Vietnam'',xin bác hãy hướng dẫn,xin cám ơn bác rất nhiều.và hình em nó đây
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
thì ra là số 7,hèn chi em đánh chữ seven nó tìm kg dc,nhưng nó nằm trong souces nào vậy bác,em tìm cũng kg có.
cho em hỏi thêm là phần thời tiết của theme này sao kg chính xác với thời tiết mặc định hả bác,em đã chỉnh ''Ho Chi Minh City,Vietnam'' rồi,trong theme thì đề là 30 độ C,nhưng Weather mặc định hôm nay thì chỉ có 23 độ C (cập nhật lúc 11h 30),hay là thời tiết trong theme này chỉ để coi chơi thôi hay là phải chỉnh gì nữa hả bác,với lại dòng chữ trên số 30 thì là ''Ho Chi Minh City'' nhưng dòng chữ dưới số 30 thì lại là ''Partly Sunny'' gì đó chứ kg phải là ''Vietnam'',xin bác hãy hướng dẫn,xin cám ơn bác rất nhiều.và hình em nó đây
...
Dòng "Partly Sunny" đó là miêu tả thời tiết, ở đây có nghĩa là có nắng vài nơi! Nó nằm đó vậy là đúng rồi chứ không phải chữ Vietnam hay gì nằm ở đó đâu! Ở phía trên có Hochiminh City là đúng rồi đấy!

Habl66

Có sự khác nhau này là do source thời tiết của hai cái khác nhau. Chương trình thời tiết mặc định là của yahoo còn của theme là accuweather. 7 dock icon có trong source của pdaviet nhưng mình cảnh báo trước khi bạn cài 7 dock icon sẽ bị lỗi không tự tắt màn hình. Lỗi này đã được nói đến rất nhiều. Tốt nhất bạn chỉ nên cài 5 hoặc 6 dock icon thì OK.