• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Lagunahub - Phong cách hiện đại

Habl66

bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào để thay cái hình ở giữa thành cái hình ảnh của mình được,cảm ơn bạn nhiều. cái này chạy trên 3GS ngon hơn.chứ trên 3G sao nó cứ giật.

Bạn chỉ cần thay file image.png bằng file ảnh của bạn là được.
Mình cũng cài trên 3G, chạy tốt ko giật tí nào

jetprao

Bạn chỉ cần thay file image.png bằng file ảnh của bạn là được.
Mình cũng cài trên 3G, chạy tốt ko giật tí nào
để mình thử xem nhé,cảm ơn bạn nhiều

ah bạn ơi cho mình hỏi bạn dùng phần mềm nào để làm cái ảnh đó vậy bạn

Last edited by a moderator:

Habl66

để mình thử xem nhé,cảm ơn bạn nhiều

ah bạn ơi cho mình hỏi bạn dùng phần mềm nào để làm cái ảnh đó vậy bạn

Mình dùng Photoshop nhưng bạn có thể dùng bất cứ phần mềm gì để làm ví dụ như Photoscape? AcdSee... ngay cả Paint trên Win cũng được ;)

hardtrack

Thực sự thì em chả hiểu cách làm như thế nào cả
Mặc dù cũng lục lọi nhưng hướng dẫn thế này em khó hiểu quá.
Em là gà ko biết cách làm . Nếu bác nào làm hẳn 1 cái hướng dẫn cụ thể thì em cám ơn lắm lắm
Như thế này thèm mà ko biết cái sao hic hic

Zenki

Super V.I.P
Em là gà ko biết cách làm . Nếu bác nào làm hẳn 1 cái hướng dẫn cụ thể thì em cám ơn lắm lắm
Không biết thì chịu khó đọc lại nguyên cái Topic đi. Ai mới đầu cũng là gà cả, phải chịu khó tìm hiểu thì mới khá được, đâu có ai đẻ ra là rành rọt liền đâu ;;)

blackcatdn

Trong này đã có nhìu bài hướng dẫn rồi bạn ơi...Bạn cố gắng search lại đi nha

hardtrack

Thì em cũng biết là có nhiều bài rồi
Nhưng em làm vẫn ko dc
Ví dụ : để blank những ô nào , mấy trang , có cần để jum ko thì em ko rõ nên mới hỏi
Chứ em thấy mấy bác cũng nhiệt tình hướng dẫn nên có dám hỏi đâu . Chỉ mỗi cái chưa bao giờ cài theme kiểu này nên em mới mạo muội viết bài.
Nếu có gì các bác thông cảm . THấy mấy bác trả lời vậy em cũng ngại

Habl66

lottakaka

Không biết có cần phải để cái calendar ngoài màn hình home như thế kia không vì mình nghĩ đồng hồ và lịch ngoài springboard là do 1 đoạn code thực hiện :D

Habl66 cho mình hỏi luôn là cái stack alphafr để làm gì vậy ? Mà không biết bạn đọc message xin font chữ mình gửi trên diễn đàn chưa mà chưa thấy hồi âm lại cho mình :D

hardtrack

@Fiona: Mình đã code lại file cho bạn đây. Bạn xem nếu đúng thì thử copy lại vào theme xem có work không. Mình đã test trên máy mình OK. Mình set là độ F, Lancaster US

File here

Bác ơi mấy cái folder apps, media ... làm mất folder chỉ để chữ như của bác làm kiểu gì vậy
Giúp em với

Habl66

Bác ơi mấy cái folder apps, media ... làm mất folder chỉ để chữ như của bác làm kiểu gì vậy
Giúp em với

Bạn dùng Icon trong suốt để thay thế là được. Trong bộ theme của mình mod lại có hết đấy. Trong thư mục Foldes/Apps

hardtrack

Em để 4 folder như của bác games, apps, media,tools bên ngoài
Em chỉnh qua categories sao ko tìm thấy cái icon trong suốt
Bác giúp em với

blackcatdn

Bác giúp em với

Bạn kiểm tra trong file theme bạn down về,có tên nào gần giống như vậy mà hình ảnh trong suốt ko. Nếu có thì bạn rename để tên giống nhau thì được

Habl66

Bác giúp em với

Có một cách dễ dàng hơn đó là bạn tải file icon trong suốt mà mình gửi dưới đây sau đó copy vào thư mục /var/stash/Applications/Categories.app/Icons
Sau đó mỗi lần tạo Folder nào bằng Categories bạn chọn Icon là Icon trong suốt đó. Chú ý vì là Icon trong suốt nên bạn sẽ khó phát hiện ra nó. Có chỗ nào trống và đen đen thì chọt vào đó nhé. Chọt cho trúng nhé :))

[DOWNLOAD]http://pdaviet.123viet.net/habl66/Theme%20Iphone/Icon.png[/DOWNLOAD]

@ lottakaka mình có PM cho bạn rồi mà. Trong theme đó mình không hề chỉnh Font thì phải. Có gì bạn tham khảo thêm topic chia sẻ Font của Zenki. Mình có gửi tất cả các Font lên đó rồi

Chỉnh sửa cuối:

huyetthi

Bác ởi . bác có thể up host khác được ko ạ . Megaupload đi bác . bên TQ nó chặn mediafire ko vào được bác ạ . Cám ơn bác nhiều !

Habl66

Bác ởi . bác có thể up host khác được ko ạ . Megaupload đi bác . bên TQ nó chặn mediafire ko vào được bác ạ . Cám ơn bác nhiều !

Up lên cho bạn ở Host mới. Link down trực tiếp luôn nhé ;)

[DOWNLOAD]http://pdaviet.123viet.net/habl66/Theme%20Iphone/news%20theme%20lagunadub.rar[/DOWNLOAD]