• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN DÀNH CHO QVGA & WQVGA

meomun208

Hic, Có thể em nói phim end là sai dưng mà ý em nói ở đây là khi ấn phím kết thúc cuộc gọi ( khi không có cuộc gọi ) thì manila nó không về home today được, mấy bản rom khác em dùng đều có chứa năng này hết mà. Bản rom này đang ngon nên em ko muốn úp lại bản khác, bác Anh phê biết chỉ em với nhé, thanks bác nhìu...

hoang215

M2D v2.0 dark cho QVGA

Theme M2D v2.0 cho QVGA. Cài file dẫn "sdkcerts.cab" trước sau đó cài file theme sau.

Mình cài như bạn hướng dẫn, nhưng sao không kích hoạt được. Vào mục Item không thấy hiển thị gì cả.
Mong bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không?
Thanks!

AnhPheCT

Mình cài như bạn hướng dẫn, nhưng sao không kích hoạt được. Vào mục Item không thấy hiển thị gì cả.
Mong bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không?
Thanks!
Vào tới Item thì check vào TouchFlo/ OK là xong. Sao lại hông thấy!!???

siriustrung

Các theme này toàn cài thẳng vào máy ko phải ko các anh, em down về thấy toàn file cab. Có cách nào chuyển thành file .m2dc để sau này còn switch wa lại ko? :D

AnhPheCT

Các theme này toàn cài thẳng vào máy ko phải ko các anh, em down về thấy toàn file cab. Có cách nào chuyển thành file .m2dc để sau này còn switch wa lại ko? :D
Dùng Phần mềm CAB2EXT mà giải nén file CAB ra file ảnh, Xong Chép vào một thư mục với tên tùy chọn, sau đó Bạn nén lại thành file *.zip, kế tiếp đổi đuôi *.zip thnhà file có đuôi *.m2dc thê là Bạn dùng được rồi đấy.

Cài CAB2EXT vào ổ C máy tính, sẽ có thư mục CAB2EXT trong Program Files\CAB2EXT\ Chỉ cần chép file *.CAB vào thư mục này giải nén.
Quá trình giải nén file *.CAB chỉ bằng 2 lần kéo thả file *.CAB mà thôi, Đầu tiên Bạn kéo file *.CAB thả vào file Cab2OEM.exe sẻ giải nén ra thư mục, Bạn tiếp tục kéo thư mục đó thả lên file EXT_PAckages_rebuilder.exe là xong. Bạn mở thư mục vừa tạo xong chép hết file ảnh trong thư mục files để tạo file *.m2dc.

Xem video clip giải nén file *.CAB nhé:

[video=youtube;5Rf9S8jOMQ4]<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5Rf9S8jOMQ4&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5Rf9S8jOMQ4&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>[/video]

1107

M2D v2.0 dark cho QVGA

Theme M2D v2.0 cho QVGA. Cài file dẫn "sdkcerts.cab" trước sau đó cài file theme sau.

thanh taskbar anh xài pm nào vậy anh, cho em xin cái link taskbar đó được ko. thanks

AnhPheCT

Cho e hỏi làm sao để có được thông tin thời tiết ở dưới đồng hồ như trên hình được ạ, e đang xài bản 1913.1530

Tiện cho e hỏi luôn là nếu cài file này vào luôn thì có ảnh hưởng gì ko ạ : HTC 2DManila 2.0.19191432.04.Patched.cab
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=541750
Muốn có thời tiết dưới Clock Bạn phải Up ROM với TouchFlo 2D (Manila 2.0), Nếu máy của Bạn chỉ có Manila 1.0 hoặc 1.2 thì khi cài các file Manila 2.0 sẻ chạy ko ổn đâu, tốt nhất tìm bản ROM có Manila 2.0 nhé. Nếu muốn cài thì cài 1 hàng loạt link trong bài đấy luôn. Sẻ ko khả thi chút nào.

mr_gem

Mod có thể giới thiệu cho e bản rom 6.1 nào tích hợp Manila 2.0 không ạ, vì e tìm chỉ thấy rom 6.5 có tích hợp thôi, e đang xài opal

JongZiZi

Manila 2.0 chỉ chạy đc trên Wm6.5 vì lấy từ Mega nên chắc chắn sẽ ko hỗ trợ ROM 6.1

B

builong

Guest
Mod có thể giới thiệu cho e bản rom 6.1 nào tích hợp Manila 2.0 không ạ, vì e tìm chỉ thấy rom 6.5 có tích hợp thôi, e đang xài opal

bạn sang bên xda xem hình như có bản path cho rom 6.1 hay sao ý.

AnhPheCT

pro cho em hỏi tí được ko.skin này dùng cho manila x.x. skin này thời tiết có chuyển động ko.pro có skin nào có thời tiết chuyển động cho em xin một bản

Skin này chỉ dùng cho Manila 2D, thời tiết ko có chuyễn động đâu, WQVGA/QVGA dùng TouchFlo 2D làm gì có động với đậy...!Mua WVGA/VGA dùng TouchFlo 3D đi sẽ động đậy cho Bạn...

AnhPheCT

thank.phiên bản Manila 2D v2 này có dùng cho o2 neo đc ko bac

Dùng cho Màn hình đã ghi theo theme nếu QVGA (240x320) hay WQVGA (240x400), tải Theme tương ứng, Bạn nên kiểm tra thông tin O2 Neo của Bạn có cài Manila phiên bản mấy? O2 Neo màn hình QVGA đấy!

vinh_trung1002

Dùng cho Màn hình đã ghi theo theme nếu QVGA (240x320) hay WQVGA (240x400), tải Theme tương ứng, Bạn nên kiểm tra thông tin O2 Neo của Bạn có cài Manila phiên bản mấy? O2 Neo màn hình QVGA đấy!

ý em hỏi là bản Manila 2D v2.0 o2 neo chạy có giật ko.em đang sài rom 6.5.3 COM3 Build 23138 của bác Bikertibi