• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN DÀNH CHO QVGA & WQVGA

NhatToai

Super V.I.P
ý em hỏi là bản Manila 2D v2.0 o2 neo chạy có giật ko.em đang sài rom 6.5.3 COM3 Build 23138 của bác Bikertibi
Tốt nhất bạn nên tự cài,nếu ngon thì chạy và chia sẻ với mọi người còn không thì HR máy thôi mà ;;)
Bạn hỏi về Neo cho người đang dùng Leo thì chịu thôi.

thanhtung285

Cho mình hỏi là mình ko xài tab browser , mình đang xài 2.0 , mình cài opera 10 riêng vậy mà mỗi lần vào opera 10 sau đó thoát ra thì touch flo tự khởi động lại "tap hể to launching touch flo " ko bik bị lỗi gì nữa .sau đó vào các chtrình khac 1rồi thoát ra thì cũng vậy .softreset lại thì bthg` , nhưng vào opera lại bị tình trạng như vậy . hjx

NhatToai

Super V.I.P
Cho mình hỏi là mình ko xài tab browser , mình đang xài 2.0 , mình cài opera 10 riêng vậy mà mỗi lần vào opera 10 sau đó thoát ra thì touch flo tự khởi động lại "tap hể to launching touch flo " ko bik bị lỗi gì nữa .sau đó vào các chtrình khac 1rồi thoát ra thì cũng vậy .softreset lại thì bthg` , nhưng vào opera lại bị tình trạng như vậy . hjx

Tùy dòng máy mà có vài nguyên nhân khác nhau,tuy nhiên rõ rệt hơn cả cho hiện tượng trên là thiếu RAM.

hoadainhan70

Active Member

Không hiểu cái thanh màu xanh trên và dưới có làm thế nào đó cho mất đi được không ! Ý Tôi là TF Manina full mà hình đó ! trước đây tôi dùng HTC ROM tích hợp lun vào Manina thì không bị thế này
Xin giúp đỡ

AnhPheCT

Không hiểu cái thanh màu xanh trên và dưới có làm thế nào đó cho mất đi được không ! Ý Tôi là TF Manina full mà hình đó ! trước đây tôi dùng HTC ROM tích hợp lun vào Manina thì không bị thế này
Xin giúp đỡ

Đó là cái Theme Blue thì hiện màu Xanh, Bạn tải Theme Black về được ngay.

flamencos

híc không hiểu sao em cài vào i900 thì nó hiện có 1 nửa màn hình là sao ạ( nửa trên thôi) em nghĩ là cài phải bản qvga
vậy ai có bản wqvga thì chỉ cho e với

AnhPheCT

híc không hiểu sao em cài vào i900 thì nó hiện có 1 nửa màn hình là sao ạ( nửa trên thôi) em nghĩ là cài phải bản qvga
vậy ai có bản wqvga thì chỉ cho e với

I900 mà hình WQVGA (240x400) còn QVGA (240x320) mà ko Full được là phải.

NhatToai

Super V.I.P
vậy ai có bản dùng cho i900 ko cho em với e down mấy bản về đều ko full

Trong topic này và cả topic cũ (link bài 1) đều có theme cho i900(WQVGA).
Bạn chịu khó tìm lại sẽ thấy,trên mỗi bài giới thiệu theme đều có ghi rõ dành cho chuẩn nào,bạn chọn các theme WQVGA nhé.

PhuocBui

mấy bạn ơi.mình xài HTC Kaiser 8925,sao mình cài vô nó không có mấy cái icon,chỉ có đồng hồ+weather+calendar+Hết.Với lại lúc trượt ngang lên thì cái màn hình nó nhìn kì lắm.Chủ topic hay bạn nào giúp mình được thì Pm mình giùm nha.cám ơn nhiều lăm

eminent1410

Old style in HTC magician (O2 XDA mini) :))

Chỉnh sửa cuối:

ndtai95

[/QUOTE]

mấy bác cho hỏi, 2 cái ứng dụng ở dưới màn hình ý: Phone-Camera
làm sao thay đổi được thế mấy bác!!
Tks!

cater176

M2D 2.0 QVGA White Theme by Betho180

attachment.php
attachment.php
attachment.php

• Tắt TouchFlo
  • Chép toàn bộ folder WhiteTheme vào Windows
  • Muốn có theme trắng và task bar như hình thì cài thêm file đính kèm trong link bên dưới

Mã:
http://www.4shared.com/file/H6EzgXdn..._by_betho.html
sao t k down được hỉ. giúp t với

Chỉnh sửa cuối:
Hiện tại Topic cũ đã quá dài với hơn 120 trang nên rất khó để tìm được skin theo ý thích.vì vậy mình tạo mới topic này để các bạn cùng nhau chia sẻ những skin đẹp,những kinh nghiệm bổ ích trên việc sử dụng Manila TF2D.
Các Theme được giới thiệu phải có hình ảnh minh họa,ghi chú rõ ràng cho từng loại màn hình được hỗ trợ cùng link download.

Các file cài đặt cùng toàn bộ Theme cũ các bạn có thể vào đây để tham khảo:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?33963-CHỦ-ĐỀ-THEME-MANILA-TF2D-CÁC-PHIÊN-BẢN
Chân thành cám ơn mọi sự tham gia chia sẻ từ các bạn.

Mình xài I900 Rom WM6.5 nhưng không cài được bạn ah... Báo lỗi "trust centiface..." gì gì đó... Cho mình file cài Manila2D V2.0 cho i900 + wm6.5 nhé. Thank..

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài I900 Rom WM6.5 nhưng không cài được bạn ah... Báo lỗi "trust centiface..." gì gì đó... Cho mình file cài Manila2D V2.0 cho i900 + wm6.5 nhé. Thank..
Đây là theme dành cho giao diện Manila của HTC. Nếu máy SS i900 của bạn không có giao diện Manila thì sẽ không cài được đâu nhé.