• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

thanhcp

Không hiểu sao thời gian gần đây em vào diễn đàn trang theme này không nhìn thấy hình đính kèm của mình up lên, nhưng vẫn nhìn thấy hình của người khác up! không biết các bác Mod để như thế hay do lỗi file ảnh của em nữa. Em sửa bài vẫn thấy file hình đính kèm trong tập tin đính kèm mà !

XuanTruong

Super V.I.P
Không hiểu sao thời gian gần đây em vào diễn đàn trang theme này không nhìn thấy hình đính kèm của mình up lên, nhưng vẫn nhìn thấy hình của người khác up! không biết các bác Mod để như thế hay do lỗi file ảnh của em nữa. Em sửa bài vẫn thấy file hình đính kèm trong tập tin đính kèm mà !

Bạn đọc cái này thì sẽ rõ!!!;;);;);;)
http://www.pdaviet.net/announcement.php?f=35&a=42

longphibaccai

Đặt file *.gif làm ảnh động cho màn hình Today?

Ko biết có bác nào biết soft cài ảnh gif làm ảnh động cho màn hình Today ko nhỉ? Nếu có thì post lên cho anh em sài nha. Thanks các bác nhìu.b-)

Bete

Có ai còn giữ bộ theme mà trong đó có hình con mèo vàng ngồi canh hồ cá nè, con bò sữa ở trang trại hong? Em Te bỏ đâu mất tiêu òi. Bi giờ đi tìm lại hỏng có thấy :(

hoamaitrang

ai có theme gốc của o2 không.cái bọt nước ấy.làm ơn post cho em với.cảm ơn sau

thedung118

"ai có theme gốc của o2 không.cái bọt nước ấy.làm ơn post cho em với.cảm ơn sau" mình tưởng đó là themes mặc định làm sao mà co' để cho bạn được

hongkien89

Các anh cho em hỏi điều này nhé ,em là người mới dùng PPC nên nhiều thứ còn bỡ ngỡ lắm,em xin hỏi themes dành cho WM6 thì có cài đặt được trên WM5 k?

Với lại trong mục THEMES WINDOWS MOBILE 2006 VGA & QVGA các tập tin download có đuôi là *.rar nhưng khi click chuột vào đó thì mãi em không thấy hiện ra cái gì cả,em không hiểu mong mọi người giải đáp hộ em với

Last edited by a moderator:

thanhcp

Các anh cho em hỏi điều này nhé ,em là người mới dùng PPC nên nhiều thứ còn bỡ ngỡ lắm,em xin hỏi themes dành cho WM6 thì có cài đặt được trên WM5 k?

Với lại trong mục THEMES WINDOWS MOBILE 2006 VGA & QVGA các tập tin download có đuôi là *.rar nhưng khi click chuột vào đó thì mãi em không thấy hiện ra cái gì cả,em không hiểu mong mọi người giải đáp hộ em với

Bác giải nén file *.rar sẽ ra file có đuôi tsk, copy file *.tsk vào PPC (vào máy hoặc thẻ nhớ) rồi vào setting/today chọn file đó ok là xong.
khi down theme quan trọng là độ phân giải (VGA hay QVGA), theme dùng cho WM6 hay WM5 chỉ khác nhau của thanh "Navigation" thôi bác à.

0988456766

Well-Known Member
Post bài

đây là toàn bộ themes mà các bạn yêu cầu :

http://hidden content may not be quoted

trong đó có cả themes cho S2U2 các bạn hãy cài phần mềm khóa máy S2U2 này vào trước đã nhé:

http://hidden content may not be quoted

nếu các bạn thấy đẹp cho ý kiến để mọi người cùng down nhé !

Bác không chịu Post theme lên mà lại đi lấy link của cả trang web "ppc-theme.com" là không được/X-(X-(X-(

nbvn79

hỏi cách sử dụng theme.tsk

Các bác cho hỏi cách đổi theme. mình down các file theme.rar về bung ra thì hành .tsk, copy lên fone, chạy nó thì nó mở ra cửa sổ theme như chỉ có cái theme của window, không thấy hiện thêm 1 cái theme nào mới cả.
Mong các bác chỉ giúp.

Anhtoitb

Các bác cho hỏi cách đổi theme. mình down các file theme.rar về bung ra thì hành .tsk, copy lên fone, chạy nó thì nó mở ra cửa sổ theme như chỉ có cái theme của window, không thấy hiện thêm 1 cái theme nào mới cả.
Mong các bác chỉ giúp.

Bạn chú ý xem themes đó hỗ trợ cho màn hình QVGA hay VGA nhé! Mà còn phải đúng độ phân giải màn hình nữa đó bạn!

Gozilla85

Mong các bác chỉ giúp.

Bạn phải chép file tsk ra ngoài thì máy mới nhận được theme đó bro à, bro chép vào thư mục Document trên máy rồi vào Today kiếm là ok :D

nbvn79

Bạn chú ý xem themes đó hỗ trợ cho màn hình QVGA hay VGA nhé! Mà còn phải đúng độ phân giải màn hình nữa đó bạn!
Của mình minis chắc khong biết là loại màn hình nào, nhưng mình down mấy cái Qvga cho win5.

Bạn phải chép file tsk ra ngoài thì máy mới nhận được theme đó bro à, bro chép vào thư mục Document trên máy rồi vào Today kiếm là ok :D

Cảm ơn bro, mình làm y chang và đã sử dụng được.

hongkien89

Mong các bác chỉ giúp.
Sau khi giải nén ra rồi thì bạn copy cái themes *.tskấy vào thư mục sau nhé My Device\Windows,thế là sau khi bạn vào Start\Settings\Today\Appearancethì cái themes bạn vừa copy đã nằm trong đó rồi!

hongkien89

Vấn đề em hỏi bác là em không download được themes trên diễn đàn mình chứ còn chuyện cài đặt themes vào máy thì ai mà chả biết hả bác,