• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

hoamaitrang

Các anh cho em hỏi điều này nhé ,em là người mới dùng PPC nên nhiều thứ còn bỡ ngỡ lắm,em xin hỏi themes dành cho WM6 thì có cài đặt được trên WM5 k?

Với lại trong mục THEMES WINDOWS MOBILE 2006 VGA & QVGA các tập tin download có đuôi là *.rar nhưng khi click chuột vào đó thì mãi em không thấy hiện ra cái gì cả,em không hiểu mong mọi người giải đáp hộ em với

có chứ.chẳng sao cả.5 hay 6 đều ok.còn cái file đuôi rar thì bạn giải nén ra là có file themes dạng tsk ngay

Damo4ever

Cho mình hỏi sao theme trên hình quảng cáo khi chép vào máy mình lại hiển thị khác đi, ở cho 2 thanh taskbar trên và dưới, không bóng và có điểm sáng chính giữa? (mình tự tạo theme thì màu sắc của 2 thanh này cũng không giống lúc chọn màu) có cách nào để hai thanh hiển thị màu như ý không các bạn ? (mình dùng wm 2005)

ancola66

Super V.I.P
Cho mình hỏi sao theme trên hình quảng cáo khi chép vào máy mình lại hiển thị khác đi, ở cho 2 thanh taskbar trên và dưới, không bóng và có điểm sáng chính giữa? (mình tự tạo theme thì màu sắc của 2 thanh này cũng không giống lúc chọn màu) có cách nào để hai thanh hiển thị màu như ý không các bạn ? (mình dùng wm 2005)
Các theme quảng cáo bây giờ hầu như là của 2K6. Bạn dùng 2K5 thì 2 thanh task trên và dưới không hiển thị 3D là đúng roài:)) ( ở 2K6 thì 2 thanh task 3D tự đổi mầu theo Theme *.tsk)

dink211

em hỏi sợ các anh cười :"> em không biết cách load theme thế nào cả :( hxhx. khi em tap vào file tsk, thi nó nhảy đến đến page Today trong mục settings, và trog page đó chỉ 2 mục là Windows Default và Windows mobile 6.1..

mong các anh chỉ dạy!@

CongNam

em hỏi sợ các anh cười :"> em không biết cách load theme thế nào cả :( hxhx. khi em tap vào file tsk, thi nó nhảy đến đến page Today trong mục settings, và trog page đó chỉ 2 mục là Windows Default và Windows mobile 6.1..

mong các anh chỉ dạy!@

Bác copy em đó rồi bỏ vào thư mục windows thế là xong, bây giờ vào phần today để chọn.

ngaothien

Hỏi về giao diện today

Em mún hỏi làm cách nào để thay đổi giao diện today cho PDA cụ thể là hp 6315 . em copy file .tsk vào mục Window của main nhưng vào today setting cũng không hiển thị . :-??

DOP

không cần thiết phải copy vào dir Window, chỉ cần copy vào main thôi (đề nghị: Tạo 1 thư mục trong My document/themes/..., quăng hết vào)
Nếu có thêm thời gian, bạn vào các mục thảo luận của các mục, nghiên cứu các câu hỏi đáp :) Nếu muốn thay đổi thêm thì gọi7 ý bạn cài WisbarAdvance 3.x (có sẵn trên diễn đàn), hoặc vô số các soft khác
PS: Bạn nên post câu hõi trong mục thảo luận (Trả lời thế này không biết MOD có "chém" không nữa)

ngaothien

không cần thiết phải copy vào dir Window, chỉ cần copy vào main thôi (đề nghị: Tạo 1 thư mục trong My document/themes/..., quăng hết vào)
Nếu có thêm thời gian, bạn vào các mục thảo luận của các mục, nghiên cứu các câu hỏi đáp :) Nếu muốn thay đổi thêm thì gọi7 ý bạn cài WisbarAdvance 3.x (có sẵn trên diễn đàn), hoặc vô số các soft khác
PS: Bạn nên post câu hõi trong mục thảo luận (Trả lời thế này không biết MOD có "chém" không nữa)

Copy vào đâu thì đến lúc em vào Today để đổi cũng không thấy bác à . Em khởi động máy rùi đó .

thanhanqn

giao diện vista SajiWin

bác nào có hướng dẫn tạo icon cho giao diện SajiWin cụ thể hoặc bằng tiếng việt không cho tui xin với tui thấy nó đẹp wwas mà không bít tạo icon

salemgtvt84

Copy vào đâu thì đến lúc em vào Today để đổi cũng không thấy bác à . Em khởi động máy rùi đó .

Máy bác có thẻ nhớ đúng hem, với các dòng máy, thường thư mục thẻ nhớ trong máy là Storage Card hoặc MiniSD Card, bạn cop thẳng các file *.tsk vào thư mục đó, không cần SR, vào Today option, giờ bạn sẽ thấy nó...:D

Tamock

Hallo, có bác nào có được cái theme tsk gốc của Windows Mobile 6 không ạ? Crossbow theme màu xanh đậm giống thế này ấy:

Em thích cái theme ấy, nhưng uprom lên 6.1 xong chẳng còn nữa mà thay vào đó là theme chuẩn màu xanh lá cây không thích lắm. Cố kiếm trong mạng thì có vài cái nhưng có lẽ không chuẩn lắm nên bị sọc sọc khó chịu. Bác nào có thì up cho em nhé, thanks.

NhatToai

Super V.I.P
Có phải cái bạn cần đây không
Có vừa lòng thì Thank cho cái vui chơi há!

Chỉnh sửa cuối:

Tamock

Có phải cái bạn cần đây không
Có vừa lòng thì Thank cho cái vui chơi há!

Bác nhattoai ơi, em lấy file tsk ra cho vào máy thì nó lên thế này:

Tức là Taskbar với lại Statusbar nó đi đâu ấy, cứ như là đang dùng WM2003 chứ không phải WM6.1 nữa. Không được nổi như hình của bác đâu. Tuy nhiên hình nền thì trơn tru hoàn hảo. Bác có bản của WM6 thì gửi cho em bác nhớ.

NhatToai

Super V.I.P
Để có taskManager Tobar bạn phải vào trong task đánh dấu chọn vào 2 ô Enable........
Còn dưới thanh Tray có được là do có cài những soft khởi động cùng hệ thống,VD:ptravelAlarm chẳng hạn.
Bản mình đưa lên là file gốc WM6 xin từ Duttys đấy.
Với lại có thể do bạn xài SPB MobileShell đấy.

quatban

Các bác có theme cho HP iPAQ 6945 không ạ? Nó là màn hình vuông 240x240 nên khó tìm theme quá. Giúp em với (biết thanks ai trước bây giờ????? hihihi)