• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme và icon đẹp cho HTC Home Plugin

trongtuct

lý do chưa ấn nút thank vì cài vào kg chạy được , chỉ nhìn thấy màn hình màu xanh . Bác nào hướng dẫn mình cài lại mấy cái theme đi , giờ kg sử dụng được hình chụp làm theme từ khi cài mấy cái thêm đó

hoanglinhle

Lúc đầu em thử thì ko được nhưng giờ được rồi nhưng lại ko cài được cái HTC Diamond Black mới chán chứ. hik
còn lại thì ngon. nhìn cái đồng hồ đen pro the ko bik
Bác xem lại cái htc diamond xem có xài được ko nhé

ancola66

Super V.I.P
Lúc đầu em thử thì ko được nhưng giờ được rồi nhưng lại ko cài được cái HTC Diamond Black mới chán chứ. hik
còn lại thì ngon. nhìn cái đồng hồ đen pro the ko bik
Bác xem lại cái htc diamond xem có xài được ko nhé
*Chắc là do không tương thích phiên bản roài.Các version của HTC Home này có phiên bản cài được cho máy này lại không cài đuợc cho máy khác và ngược lại ( Nói chung các phần mềm của HTC có độ tương thích không cao với các dòng mày khác).
* Nếu bạn muốn có cái đồng hồ mầu đen ( Nền đen, số trắng) thì chỉ việc tải file BlackClock đó về giải nén và chép toàn bộ file đè vào thư mục My Device\ HTCHome là OK thoai mà:D

johanvie

Bác ancola66 ui, mình đã cài thử, mọi thứ đều rất ok nhưng tại sao cái nền của mình nó không được đen lắm nhỉ, cứ ghi ghi ấy! Mình dùng Stealth, WM 6.1

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 ui, mình đã cài thử, mọi thứ đều rất ok nhưng tại sao cái nền của mình nó không được đen lắm nhỉ, cứ ghi ghi ấy! Mình dùng Stealth, WM 6.1
Của mình cũng ghi ghi vậy đó :D. Nhưng chụp capture làm minh hoạ thì nó lại đen kịt:-?:D

ancola66

Super V.I.P
DIAMOND RED CLOCK

* Tắt HTCHome Plugin .Giải nén chép toàn bộ file vào folder My Device\HTCHome. Khởi động lại phần mềm là OK
* Cũng có thể dùng HTCHome Customize để đổi ClockSkin

hbcovn

Bác nào có bộ theme, hay biết cách làm thế nào để có HTC home trong veo như hình trên chỉ giúp em với, xin cảm ơn rất nhiều

misstele

Em up room len Wm6 có sẵn cái HTC home rồi. nhưng giờ muốn thay đổi để nó trong suốt giống như trên làm cách nào đây. trong My device ko có thư mục HTCHome.

khanhduongdb2

nhìn thì rất đẹp nhưng nó không tự ẩn được như spb nên chiếm nhiều diện tích quá !

hanhpn

Để thay đổi HTC Home, bạn phải sử dụng phần mềm HTC Home Customizer. Đã có bài giới thiệu chi tiết về phần mềm này ở cùng thread rồi. Bạn search lại nhé.

mrluctuyen

Mình cài HTC Home Plugin v2.1 sau đó cài HTC home customize 1.0 final xong xuôi cả. Chạy HTC home customize để thay đổi các icon cũng Ok hết, nhưng khi ok, save rồi ra màn hình thì không thấy hiện Home plugin lên cả. Cài bản v.1.0 cũng không thấy hiện lên màn hình gì cả (đã tích vào item của today rồi nhé).
Có ai biết sao không? giúp mình với.

masterful

HTC HOME DIAMOND SHADOW

Có lẽ bây giờ các bạn đang say mê với SpbMobile Shell:D. Nhưng với giao diện đang HOT hiện nay là HTC DIAMOND thì có lẽ bạn sẽ suy nghĩ lại :D vì giao diện long lanh và chạy thì nhẹ hơn MobileShell nhiều:D.

Phiên bản của HTC HOME này có 6 tab và theo phong cách HTC DIAMOMD. Hỗ trợ tốt cho WM2K6 và WM2K6.1 màn hình QVGA. Các bạn cài file CAB, cài Theme *.tsk đính kèm dưới đây nếu muốn giống HTC DIAMOND toàn bộ. Nếu các bạn muốn có Skin đồng hồ mầu đen (Hình 3) thì tải file Black Clock đính kèm duới đây, giải nén và chép toàn bộ file vào thư mục My Device\ HTCHome.:D

DOWNLOAD

sao mình cài mà cái nền nó hok black vậy dc nhỉ, nó vẫn ngả màu xám xám á :|

ancola66

Super V.I.P
sao mình cài mà cái nền nó hok black vậy dc nhỉ, nó vẫn ngả màu xám xám á :|
Do góc nhìn màn hình đó bạn:D và do cả chất lượng màn hình nữa. Nhưng nói chung nhìn trực quan thì không thể đẹp như chụp ảnh màn hình được đâu :)) (Với bất kì phần mềm giao diện nào và với bất kì máy nào)

ocmit82

Cho em hỏi làm thế nào để bỏ những icon trên màn hình today đi để hình nền không bị che khuất vậy, em mới dùng nên ko biet

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
cho em hoi lam the nao de bo những icon trên màn hình today đi để hình nền không bị che khuất vậy, em moi dung nen ko biet
Bỏ icon đi thì bạn biết chí vào đâu để mở ứng dụng :-? ? Nếu bỏ icon thì còn mỗi cái đồng hồ, mà như thế thì bạn cài Pocket Digital Clock cho nó nhẹ :D

ancola66

Super V.I.P
Walkman custom pack1 Black Skin

By DrForIslam

Cài đặt :

* Giải nén
* Tắt HTC Home
* Copy toàn bộ file trong thư mục HTC Home vào thư mục HTC home trên PPC
* Copy theme *.tsk vào My Documents và set làm theme
* Copy toàn bộ file trong thư mục Walkman_WMP vào thư mục Windows Media Player
* Copy file welcomehead.96.png vào Windows
* Lưu ý :