• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme và PM cho SPBShell 3

QuangThang89

--------WMSeven & WMSeven Black--------

Mình lượm được trên xda 2 bộ theme mang phong cách Windows 7 .Cũng đẹp phết:):D.Có file cab cài tiện lợi.
Nếu "ngại" không muốn reset khi cài đặt xong thì giải nén file dưới đây,copy vào 1 thư mục,chạy Mortscrip.exe,rồi lai chạy file.exe còn lại,xong!Enjoy!

Download Window se7en
Download Window se7en Black

Sao ko thấy ghi dành cho màn hình nào vậy bạn :-?

forever1080

Bạn cứ download về đi có những gì bạn cần trong file nén đó rùi, mọi cái cứ nên mày mò mới thú vị chứ? trong đó có tất cả các loại màn hình bạn chọn loại náo thì tùy nhé, OK?

xuandung11a2

Well-Known Member
bác nào cho "một vài nhời" hướng dẫn "thật chi tiết" cánh thay đổi theme với
Bạn cứ download Skin về nhé,sau đó nếu là file .cab thì cài đặt bình thường,còn nếu giải nén ra là 1 tổ hợp các file thì bạn copy đè hết vào thư mục my device\programs\SPB Mobile shell ,thay đổi xong reset là được!Nhớ là phải chọn đúng loại màn hình nhé.

TaQuangDuc

không hiểu sao atom exec không tài nào chạy nổi cái này, chắc tại xung với M2D cài sẵn trong ROM

Avxing

Các bác cho em hỏi chút ạ.
Em dùng Asus 525 cài cái nỳ vô xài thì thấy ổn, nhưng sao càng dùng em càng thấy bộ nhớ giảm. Reset lại máy thì Ram báo kh 19Mb, dùng mấy hôm kòn ~ 8Mb. Các bác trả lời giúp em đc kô ạ :-??

QuangThang89

không hiểu sao atom exec không tài nào chạy nổi cái này, chắc tại xung với M2D cài sẵn trong ROM
Bác thử tắt M2D đi rồi chạy Mobile shell, M2D đã tắt rùi thì sao đụng được cái này, thân :)
Các bác cho em hỏi chút ạ.
Em dùng Asus 525 cài cái nỳ vô xài thì thấy ổn, nhưng sao càng dùng em càng thấy bộ nhớ giảm. Reset lại máy thì Ram báo kh 19Mb, dùng mấy hôm kòn ~ 8Mb. Các bác trả lời giúp em đc kô ạ
Dùng thêm ctr chạy nền là bị vậy thui bạn àh, tốn ram và tốn pin, thân :)

Chỉnh sửa cuối:

anhkaikei84

vậy là khi muốn dùng theme nào thì chép đè vào thư mục SPB MS3 trong máy đúng ko, như thế thì mất công nhỉ,.??????????

chaopac

vậy là khi muốn dùng theme nào thì chép đè vào thư mục SPB MS3 trong máy đúng ko, như thế thì mất công nhỉ,.??????????

đó là cách làm thủ công thôi, hơn nữa cách này sau khhi làm phải SR nữa, cho nên nhiều người lười (kô có ý j đâu nha :)):)):))) có thể sử dụng các tools mà đã đc đưa ở các bài trên, bạn chịu khó đọc lại đi nhé, box này mới có 4 trang hà :D:D:D:D:D

xuandung11a2

Well-Known Member
Titanium - Mobile Shell 3.0.1 - VGA, QVGA, WQVGA

Mình thấy trên XDA có bộ theme này cho SBP Mobile Shell 3,post lên đây cho anh em tham khảo:

*Hỗ trợ màn hình QVGA,WQVGA,VGA.
*File cab đóng gói tiện lợi.
*Hiện tại chỉ hỗ trợ chế độ Portrait.​

chanhtin1

Cho mình hỏi lam sao bỏ dc thanh star tren màn hình dc thi pro thật đấy! Xin mấy huynh chỉ thêm

xuandung11a2

Well-Known Member
Cho mình hỏi lam sao bỏ dc thanh star tren màn hình dc thi pro thật đấy! Xin mấy huynh chỉ thêm
Mình nghĩ nếu bỏ thanh Start thì pro thật nhưng không có nó thì bất tiện lắm,nhất là khi vào 1 ứng dụng cụ thể rồi muốn chuyển ngay sang ứng dụng khác thì lại loay hoay..với lại dùng Start cũng quen rồi...Thế nên theo mình thì có thể chỉnh sửa nó thông qua WA3 cũng được:D
Còn nếu bạn muốn thử thì download tập tin dưới đây về :

binhhdda

Mình thấy cái này có phần Contact chán quá! Tìm địa chỉ liên lạc rất mệt. Có bác nào có giải pháp tốt không up lên cho anh em với!