• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme và PM cho SPBShell 3

tranngocletuan

Active Member
mình đã cài thử và làm theo hướng dẫn nhưng tốn nhiều bộ nhớ máy quá . bác nào có theme nào nhẹ nhàng hơn ko ?

QuangThang89

Muốn đẹp thì tốn tài nguyên thui bạn àh, muốn nhẹ thì xài theme mặc định ;)

nam470

hãy ấn nút THANKS thay vì nói thank !!

Yêu cầu hệ thống: WM5 - WM6.1
Các yêu cầu: Không có dữ liệu
Màn hình giải: QVGA, VGA, WQVGA, WVGA
Thiết lập Loại: CAB
linhk :vga:http://www.megaupload.com/?d=RL6ZDSJF
Qvga:http://www.megaupload.com/?d=ACOGLMVH

Đã thank bạn. Tiện thể cho mình hỏi chút.
Mình cài cái themes của bạn vào rồi, nhìn rất đẹp, nhưng có một số cái rất khó chịu mà mình không biết cách sửa:

1-Cái themes của bạn thay vào mặc định luôn rồi, vậy lúc mình muốn quay trở lại themes cũ (mặc định) của SPB thì phải làm sao? Câu hỏi này cũng muốn hỏi mấy bạn đã up themes lên, nhưng ko phải dạng .cab mà là phải copy đè vào. Vậy làm sao để trở lại?
2-Themes này không có tùy chỉnh nên không thể thay đổi icon được.
---------------
Bạn có thể hướng dẫn giúp mình được không?

nam470

Spb Mobile Shell v3.0 WQVGA themes for Omnia

Cái này xài như thế nào đây bạn ơi? Copy đè vào à? Dùng được cho Asus P735 không?

orange_244

Banned
Đã thank bạn. Tiện thể cho mình hỏi chút.
Mình cài cái themes của bạn vào rồi, nhìn rất đẹp, nhưng có một số cái rất khó chịu mà mình không biết cách sửa:

1-Cái themes của bạn thay vào mặc định luôn rồi, vậy lúc mình muốn quay trở lại themes cũ (mặc định) của SPB thì phải làm sao? Câu hỏi này cũng muốn hỏi mấy bạn đã up themes lên, nhưng ko phải dạng .cab mà là phải copy đè vào. Vậy làm sao để trở lại?
2-Themes này không có tùy chỉnh nên không thể thay đổi icon được.
---------------
Bạn có thể hướng dẫn giúp mình được không?
file ban copy đó bỏ vào mục cài spb đó. đây là theme do đó bạn phải cài spb trứoc rùi copy bỏ vào thu mục theme trong program->> spb--.themes khởi động máy lại. oki chúc vui!

dai_atomlife

có skin nào chỉ đổi mình thời tiết không các bạn nhỉ..mình thích skin thời tiết giông manila 2D của HTC quá mà chẳng bết làm cách nào..? bạn nào có skin thời tiết manila 2D cho mobileshell 3.0 thì chia sẻ cho anh em với nhé.

QuangThang89

có skin nào chỉ đổi mình thời tiết không các bạn nhỉ..mình thích skin thời tiết giông manila 2D của HTC quá mà chẳng bết làm cách nào..? bạn nào có skin thời tiết manila 2D cho mobileshell 3.0 thì chia sẻ cho anh em với nhé.

Nó nằm ngay đây, chúc vui ;)

nam470

file ban copy đó bỏ vào mục cài spb đó. đây là theme do đó bạn phải cài spb trứoc rùi copy bỏ vào thu mục theme trong program->> spb--.themes khởi động máy lại. oki chúc vui!

Mình có thấy thư mục themes nào đâu bạn ơi? Chỉ thấy 1 thư mục themes trong My document thôi. Hướng dẫn mình cách sử dụng các themes mà các bạn up lên đi, mình chẳng biết copy vào đâu cả

QuangThang89

Mình có thấy thư mục themes nào đâu bạn ơi? Chỉ thấy 1 thư mục themes trong My document thôi. Hướng dẫn mình cách sử dụng các themes mà các bạn up lên đi, mình chẳng biết copy vào đâu cả

Chính xác là copy vào thư mục cài SPB Mobile Shell, máy hỏi có chép đè ko thì nhấn ok, sau đó SR máy là sẽ có theme mới, nếu download file về có dang *.cab thì cứ tiến hành cài lên main rùi SR, chúc thành công ;)

nam470

Chính xác là copy vào thư mục cài SPB Mobile Shell, máy hỏi có chép đè ko thì nhấn ok, sau đó SR máy là sẽ có theme mới, nếu download file về có dang *.cab thì cứ tiến hành cài lên main rùi SR, chúc thành công ;)
Mình đã làm thử. Trong thư mục cài SPB (c:\Program\SPB Sell) không có 1 thư mục nào cả, chỉ có các files thôi bạn ạ. Mình copy đè vào, nó chẳng thèm hỏi mình là copy đè hay ko (có nghĩa là trong thư mục SPB không có các files đó nên ko bị hỏi), xong rồi sr lại thì chẳng thấy thay đổi gì cả. Riêng files .cab thì đơn giản rồi
sorry bạn, có cái themes DuPontDiamond Tabs mình ko làm được. Còn cái Titanium 6.5 QVGA thì mình làm được rồi. Thông cảm nhé, vì hơi bị kỳ quặc mà

Last edited by a moderator:

CuongSuper

ôi mình đang cài bản việt hóa, cài cái này vào là mất tiếng việt luôn chán thế.đc cái them rõ đẹp mỗi tội toàn tiếng gì ý khó đọc, bác nào chuyển lại cho em sang tiếng việt với

QuangThang89

Mình đã làm thử. Trong thư mục cài SPB (c:\Program\SPB Sell) không có 1 thư mục nào cả, chỉ có các files thôi bạn ạ. Mình copy đè vào, nó chẳng thèm hỏi mình là copy đè hay ko (có nghĩa là trong thư mục SPB không có các files đó nên ko bị hỏi), xong rồi sr lại thì chẳng thấy thay đổi gì cả. Riêng files .cab thì đơn giản rồi
sorry bạn, có cái themes DuPontDiamond Tabs mình ko làm được. Còn cái Titanium 6.5 QVGA thì mình làm được rồi. Thông cảm nhé, vì hơi bị kỳ quặc mà

Khi ban down về giải nén ra sẽ có 1 đống file đó, copy toàn bộ các file đó vào thư mục mình nói là sẽ ok vì mình cũng thường làm theo cách này, chúc thành công :)

ppccrazy

Có ai hướng dẫn giùm làm sao để tạo thêm số trang cho contact trong Mobile shell với!
Cảm ơn nhiều!