• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 ICON METRO đẹp kinh hoàng :D

Status
Không mở trả lời sau này.

ace_hp7

Active Member
Mình thức đêm để edit 1 theme phong cách WP7 icon METRO nhiều màu sắc ,đẹp và nhẹ nhàng (cài đặt 2M) , mình test trên máy full icon ,còn bác nào có nhiều app chắc phải chịu khó edit thêm vì mình cài app cũng ít ,nhưng theme này rất đáng để chiêm ngưỡng ,ae dùng nhớ tks động viên công sức cày đêm nha :D ,k nói nhiều nữa ,em nó đây

http://www.mediafire.com/?egd72h17uwv0iz0

THEME MỚI ĐÃ EDIT THÊM ICON

bản này có wait bar màu đen ,khi cài app chỉ thấy 2 hạt chạy thui ,k còn khung màu xám ở ngoài nữa ,mod theo y cầu 1 số ae
bổ sung fix lại icon trong phần chụp ảnh ,quay phim thành hình tròn cho đồng bộ
mod pin sóng 7 sắc cầu vồng ,mod icon cho app khá đầy đủ

bác nào up hộ lên boxnet jup e nhé
link MF
http://www.mediafire.com/?egd72h17uwv0iz0

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
mình thích nhất ở theme wp7 là icon và loading của nó.
mình cũng đang edit 1 bộ dở.nhưng fix icon to như menu 4x4 big cho menu 4x5

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
mình thích nhất ở theme wp7 là icon và loading của nó.
mình cũng đang edit 1 bộ dở.nhưng fix icon to như menu 4x4 big cho menu 4x5

,hình như mình cũng có bộ icon như bạn nhưng mà đuôi png ,khó nhai wa ,hjk ,thik wp7 quá mà k có xèng để đổi máy ,còn theme hay app wp7 cho v5 thì k có toàn fai lọ mọ đi chế biến :(

ở bên 4rum DailyMobile có chú Tây đang làm cái Swipe up to unlock , trượt lên mở khoá giống wp7 nhưng chỉ là flash,mong bro nào bên mình biết code làm 1app giống thế ,set đc hình nền ,toạ độ ngày ,tháng ,giờ như wp7 thì sướng quá ,

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
,hình như mình cũng có bộ icon như bạn nhưng mà đuôi png ,khó nhai wa ,hjk ,thik wp7 quá mà k có xèng để đổi máy ,còn theme hay app wp7 cho v5 thì k có toàn fai lọ mọ đi chế biến :(

ở bên 4rum DailyMobile có chú Tây đang làm cái Swipe up to unlock , trượt lên mở khoá giống wp7 nhưng chỉ là flash,mong bro nào bên mình biết code làm 1app giống thế ,set đc hình nền ,toạ độ ngày ,tháng ,giờ như wp7 thì sướng quá ,
bộ này mình tự edit lại nên chắc với bạn rằng là file svg 100% luôn.quên vừa xong k bỏ ẩn đuôi tập tin

ace_hp7

Active Member
làm = inkscape là mình biết đuôi svg rồi ,mình cũng dùng soft này để mod icon ,xem file svg hay đổi đuôi ảnh sang svg ,khi nào b xong nhớ cho ae chiêm ngưỡng thành quả nhé \-/

huuthuan1004

Thử xem bạn edit có khác gì theme bạn đưa mình ko nha, nhưng chắc phải lấy bộ icon này đắp qua theme khác xài thôi, cái bàn phím ảo nhìn nó chói quá nhắn tin chút xíu là chóng mặt chịu ko nổi.

ace_hp7

Active Member
h mình mới để ý ,theme này k chỉ dùng bàn phím cũ mà còn có thêm bàn phím qwerty mặc định ,k cần dùng Dayhand Input hay Baidu các bạn cũng có ngay bàn phím qwerty nhỏ để dùng ,phê lòi \-/
@ huuthuan : máy mình dùng đen sì mà ,hay lên OFW nó bị thế nhỷ

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
làm = inkscape là mình biết đuôi svg rồi ,mình cũng dùng soft này để mod icon ,xem file svg hay đổi đuôi ảnh sang svg ,khi nào b xong nhớ cho ae chiêm ngưỡng thành quả nhé \-/
mình thì k dùng kiểu đổi đuôi ảnh sang svg.như thế icon rất dễ bị răng cưa.

huuthuan1004

h mình mới để ý ,theme này k dùng bàn phím cũ mà dùng qwerty mặc định ,k cần dùng Dayhand Input hay Baidu các bạn cũng có ngay bàn phím qwerty nhỏ để dùng ,phê lòi \-/
@ huuthuan : máy mình dùng đen sì mà ,hay lên OFW nó bị thế nhỷ
Đen quá nên nó rất tối, khi bấm vào hiển thị màu xanh hơi chói, mình bấm nhanh quá nên cảm giác nó chớp chớp liên tục chịu ko nổi.

ace_hp7

Active Member
đơn giản mà bạn ,h kiếm cái entry background của theme nào sáng 1 tí bỏ vào là thay background luôn ,bạn thik hình nền nào đưa mình sửa luôn cho
mình thì thik theme xanh và tối ntn

JohnyNguyen

Mình thức đêm để edit 1 theme phong cách WP7 icon METRO nhiều màu sắc ,đẹp và nhẹ nhàng (cài đặt 2M) , mình test trên máy full icon ,còn bác nào có nhiều app chắc phải chịu khó edit thêm vì mình cài app cũng ít ,nhưng theme này rất đáng để chiêm ngưỡng ,ae dùng nhớ tks động viên công sức cày đêm nha :D ,k nói nhiều nữa ,em nó đây
:D:D:D Tớ rất hợp cái khoản dùng theme giống bạn ace nhá :)) Màu mè thế này đẹp :) Nhưng cũng thích đơn giản như mấy cái theme wp7 icon đen trắng trước đó :p Chứ nhìn mãi N8,anna,belle nhiều cũng ngán rồi :)) Liiiiiikkkkkkkkkkeeeeeeeeeeeee mạnh :D:D:D
Thanks công sức cày đêm cậu :))
Pê ét : Cái ảnh chụp sao đặt tên "kủ chuối" thế ;))

ace_hp7

Active Member
t save cho nhanh đặt tên j chả đc ,hehe ,mỗi cậu super soi tớ vụ này :D ,trc t thấy c cũng dùng cái theme Shiny nhở ,t cũng dùng cái đấy ,h chuyển sang cái này

Chỉnh sửa cuối:

dathat

Member
Mình chạy thử trên cả v.home và n.desk. Cả 2 đều rất đẹp và cảm gíac rất mượt. Rất cám ơn chủ thớt

Dragon459

Manager
ý.tớ vừa mới cài theme này.phần loading k phải của Wp7.:(chiều nay lại ngồi edit vậy.
hix.giá có thời gian làm full icon thằng này luôn. hix hix.:((

ace_hp7

Active Member
ý.tớ vừa mới cài theme này.phần loading k phải của Wp7.:(chiều nay lại ngồi edit vậy.
hix.giá có thời gian làm full icon thằng này luôn. hix hix.:((
bộ icon này k convert sang svg đc ,t fai cop vào dt để xem nên hơi lâu,ngại làm ,b cho t cái list uid các app phổ biến mọi ng thường dùng đc k,mình k cài nhiều app nên chưa full ,rảnh mình làm cho ,b cố gắng edit xog cái loading với wait bar xog gửi file t edit nốt cho

Chỉnh sửa cuối:

huuthuan1004

đơn giản mà bạn ,h kiếm cái entry background của theme nào sáng 1 tí bỏ vào là thay background luôn ,bạn thik hình nền nào đưa mình sửa luôn cho
mình thì thik theme xanh và tối ntn
Cái background thì khó gì đâu mình thay được. Ý mình là cái bàn fím ảo, nó tối quá, chỉ thấy cái chữ chứ ko thấy thấy được cái khung bao lấy nó, khi mình bấm vào thì màu xanh chói lắm, bấm nhanh liên tục là mỏi mắt lắm. Nếu thay là phải thay hết bàn phím ảo, mình thì bó tay khoảng đó.

ace_hp7

Active Member
uh từ đầu mình tưởng là do background ,check lại do nền đen của keyboard ,k thì bạn dùng phần mềm tmgswitch ấy ,đổi 2 theme cho nhau ,lấy theme này làm resource ,chọn theme target là theme nào sáng 1 chút là ok ,có luôn bộ icon theme này ,đỡ phải edit mất công,làm như thế thì dung lượng của theme sẽ tăng lên 1 chút ,với mình thì ntn là đẹp vì mình dùng bàn phím Qwerty

Dragon459

Manager
Bộ loading của wp7 trên 40 entry lận.trong khi bản này tớ xem thì chỉ có dưới 10 entry.:D

Status
Không mở trả lời sau này.