• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 ICON METRO đẹp kinh hoàng :D

Status
Không mở trả lời sau này.

ace_hp7

Active Member
Bộ loading của wp7 trên 40 entry lận.trong khi bản này tớ xem thì chỉ có dưới 10 entry.:D
chuẩn cái wp7 là 43 ,còn cái này có 7 thui ,hwa mình cũng thử rùi nhưng bó tay , cứ tưởng mình gà ,hehe

Dragon459

Manager
chuẩn cái wp7 là 43 ,còn cái này có 7 thui ,hwa mình cũng thử rùi nhưng bó tay , cứ tưởng mình gà ,hehe
hì hì,tớ thích wp7 1 phần cũng vì bộ loading có mấy chấm tròn đó.:))
xem ra tớ k phải người quá khác người.vẫn có người giống mình chứng tỏ mình k khác người. hehe.:D
ok.tớ sẽ sắp xếp thời gian xử cái theme này.đầu tiên chính là vụ loading đó.sẽ thay hơi lâu đây.

phần bàn phím thì tớ thấy như thế là ok rồi.k cần sửa.thậm chí tớ còn thích dạng bàn phím k có khung bao viền như thế cơ.\-/

icon thì còn nhiều bất cập quá.đập vô mắt là thằng hình ảnh và media cũng "tán" 1 em.:(

icon reset thì có mà icon shutdows thì k.vốn dĩ tớ bó hàng với 2 thằng reset và shutdows vì đợt trước edit bộ icon gold có hỏi mọi người thì mỗi người 1 phách.cho 1 đống uid rồi tớ chả biết là thay theo uid nào luôn..lúc thay được cũng chả nhớ là thay bằng uid nào:((
icon opera chưa rõ ràng giữa 2 bản mini và mobile
,icon mục văn phòng cũng cần sửa lại
,icon hội thoại chưa hợp trong mục tin nhắn.có lẽ bản cfw sau phải ẩn icon thằng này trong mục văn phòng đi ms được
thằng xplore bản 2 icon thì chỉ hiện thị 1 icon
menu grid switcher , yo-lock , swiperlocker chưa có icon và 1 đống app nữa tớ chưa cài nên chưa biết còn thằng nào k nữa ý.

ace_hp7

Active Member
hjk ,t tìm toét mắt hết tất cả icon rùi ,có lẽ là k full đc hết app đâu ,liệu cơm gắp mắm thôi b ạ,vd
_cái opera nó chỉ có 2 entry là 2 màu đỏ và hồng cam ,chứ nó k tách bạch là mini hay mobile
_cái photo và media cùng icon là của theme cũ ,mấy cái này edit thì đơn giản hơn
_k có icon shut down ,bạn xem có chế đc k ,và vài icon của mấy app nữa
_cái conversations thì t có thể sửa entry đê phù hợp hơn trong phần tin nhắn,nhưng nếu vào Hs thì icon lại bị nhỏ hơn,đau đầu cái này :(

doantranhuy

ACE ơi!bạn edit lại cái themes WP7 đi! đẹp quá mà chưa full hết icon.mình dùng ucwed 8 mà cũng ko hiên đúng icon!mình có dùng mazelock,slideunlock,Qcomic,talking hamter,smartmovie quickreboot,fastbutton,smart office,phonet info,ringtonemaker,youlu và các shortcut của youlu,zing mp3, FS lauch,s-clear,Shazam,uninstallking,là chưa có icon.bạn edit được full icon thì đẹp quá!!themes quá đẹp!!

ace_hp7

Active Member
hjk ,để edit full hết icon thì khó lắm ,theme này có gần 1000 entry thì entry icon chỉ hơn 200 thôi , thành ra muốn edit mấy app như bạn nói chắc phải ngồi vẽ thêm thôi ,mà cái này mình k rành ,h mình chỉ cố gắng edit những app phổ biến đc mọi ng hay dùng cho hợp lý và đủ số lượng icon có sẵn đc thôi,mình cũng đang nhờ mấy bro giúp vụ làm thêm icon

doantranhuy

uk.mấy app phổ biến là đuợc rùi,themes đẹp quá!!à bạn edit cái đồng hồ ở HC phong cách HTC nữa thì tuyệt!thaks bạn nhìu!

JohnyNguyen

xem ra tớ k phải người quá khác người.vẫn có người giống mình chứng tỏ mình k khác người. hehe.:D
ok.tớ sẽ sắp xếp thời gian xử cái theme này.đầu tiên chính là vụ loading đó.sẽ thay hơi lâu đây.

phần bàn phím thì tớ thấy như thế là ok rồi.k cần sửa.thậm chí tớ còn thích dạng bàn phím k có khung bao viền như thế cơ.\-/

icon thì còn nhiều bất cập quá.đập vô mắt là thằng hình ảnh và media cũng "tán" 1 em.:(

icon reset thì có mà icon shutdows thì k.vốn dĩ tớ bó hàng với 2 thằng reset và shutdows vì đợt trước edit bộ icon gold có hỏi mọi người thì mỗi người 1 phách.cho 1 đống uid rồi tớ chả biết là thay theo uid nào luôn..lúc thay được cũng chả nhớ là thay bằng uid nào:((
,icon hội thoại chưa hợp trong mục tin nhắn.có lẽ bản cfw sau phải ẩn icon thằng này trong mục văn phòng đi ms được
menu grid switcher , yo-lock , swiperlocker chưa có icon và 1 đống app nữa tớ chưa cài nên chưa biết còn thằng nào k nữa ý.
Bổ sung thêm Easy Key Lock rất cần,Ram Blow , Siêu dịch ,Mobihex,Virtual KeyBoard ,PSO ,Siêu Chụp ,và 1 cái khi ko kém phần quan trọng Soccerer :D:D:D

Đó là những cái khá quen,còn mấy cái như Game boy Advance thì chắc mình tớ chơi Pokemon nên tự tớ làm vậy :)) Há há,đc thể góp ý thì ko nên chỉ góp gió mà phải cố quất cả bão cho ..."ló mấu" =))

hjk ,để edit full hết icon thì khó lắm ,theme này có gần 1000 entry thì entry icon chỉ hơn 200 thôi , thành ra muốn edit mấy app như bạn nói chắc phải ngồi vẽ thêm thôi ,mà cái này mình k rành ,h mình chỉ cố gắng edit những app phổ biến đc mọi ng hay dùng cho hợp lý và đủ số lượng icon có sẵn đc thôi,mình cũng đang nhờ mấy bro giúp vụ làm thêm icon
Các pừ zồ vẽ lại làm chi cho mất công,dựa vào đặc tính của ảnh vertor mà copy từ icon này,phóng to thu nhỏ rồi ném linh tinh vào nhau cho khỏi phải xoắn :)) Icon vừa độc vừa lạ mắt :)) :"> Tớ trứớc có làm cái icon chữ Johny viền tròn cho nguy hiểm :">

Dragon459

Manager
hjk ,t tìm toét mắt hết tất cả icon rùi ,có lẽ là k full đc hết app đâu ,liệu cơm gắp mắm thôi b ạ,vd
_cái opera nó chỉ có 2 entry là 2 màu đỏ và hồng cam ,chứ nó k tách bạch là mini hay mobile
_cái photo và media cùng icon là của theme cũ ,mấy cái này edit thì đơn giản hơn
_k có icon shut down ,bạn xem có chế đc k ,và vài icon của mấy app nữa
_cái conversations thì t có thể sửa entry đê phù hợp hơn trong phần tin nhắn,nhưng nếu vào Hs thì icon lại bị nhỏ hơn,đau đầu cái này :(
he he.tớ nghĩ là sẽ làm full.:D
cái opera thì phải edit thêm text vô icon để phân biệt thôi.
cái photo thì ok.tớ nghĩ là nên để,còn icon media thì tớ có rồi. \-/
icon shutdow cũng k thành vấn đề, vấn đề là uid của nó.:( ai đó cung cấp uid chuẩn là ok
cái conversations thì như tớ nói rồi đó.chỉ sửa cho phù hợp với phần tin nhắn thôi, ẩn icon trong menu đi.thế là ok:-?

ace_hp7

Active Member
hợp ý mình ,mình sẽ cố gắng edit 1 lượt xem ntn ,b cho tớ uid các app phổ biến mọi ng hay dùng k vd như : slide unlock ,swipe to lock ,swype ,N desk,QT ,Python ... ,máy t h xoá hết rồi ,h ngại cài vào lắm ,mình hay dùng appUID viewer để xem UID ,uid của cái Shut down mình tìm là ebb38d3b bạn thử xem đc k
b thử lắp mấy entry này vào app xem có đc k nhé ,mình cho sẵn bạn đỡ phải tìm
youtube _entry 583
QT _ 1094
Jbak Taskman _ 620
bàn phím Swype _635
Paint _660
Python _ 663
chụp ảnh góc rông Panoman _ 681
zip manager _ 684
app đọc sách m k nhớ tên _ 686
Ndesk hoặc Nimbuzz _711
slide to unlock _ 719
kaspersky _ 720
Baidu Ktask _ 1024
passlock _1016 cái này thu nhỏ vào rồi bạn bỏ vào khung

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
Bổ sung thêm Easy Key Lock rất cần,Ram Blow , Siêu dịch ,Mobihex,Virtual KeyBoard ,PSO ,Siêu Chụp ,và 1 cái khi ko kém phần quan trọng Soccerer :D:D:D

Đó là những cái khá quen,còn mấy cái như Game boy Advance thì chắc mình tớ chơi Pokemon nên tự tớ làm vậy :)) Há há,đc thể góp ý thì ko nên chỉ góp gió mà phải cố quất cả bão cho ..."ló mấu" =))

Các pừ zồ vẽ lại làm chi cho mất công,dựa vào đặc tính của ảnh vertor mà copy từ icon này,phóng to thu nhỏ rồi ném linh tinh vào nhau cho khỏi phải xoắn :)) Icon vừa độc vừa lạ mắt :)) :"> Tớ trứớc có làm cái icon chữ Johny viền tròn cho nguy hiểm :">

hay cậu design icon giúp ae đi ,mấy cái này mình gà lắm,mà đọc mấy cái app mọi ng liệt kê m chưa dùng bao h :(( ,sao biết mà lắp entry đây , cậu chụp ảnh màn hình lại jup mình đc k ,để còn biết mặt mũi ,biết đâu trong theme có sẵn ,đỡ tí nào hay tí đấy :D

huuthuan1004

Ôi bạn có cái theme wp7 có cái wait bar có mấy chấm tròn đó thì cho mình với, mình tìm hoài mà chưa thấy.

tranlaptoan

Nói chung là bác thật là chịu khó edit cho anh em. Trước hết thì xin cám ơn bác nhiều. Mong bác sẽ có nhiều siêu phẩm hơn nữa và hoàn hảo hơn nữa.
Cái theme kia của bác là full icon thì tốt. :D

ace_hp7

Active Member
Nói chung là bác thật là chịu khó edit cho anh em. Trước hết thì xin cám ơn bác nhiều. Mong bác sẽ có nhiều siêu phẩm hơn nữa và hoàn hảo hơn nữa.
Cái theme kia của bác là full icon thì tốt. :D
người Vn ta có tính cần cù :D ,k làm đc theme đẹp như bọn tây để bán kím $ trên Ovi thì mình đem của bnó về mod lại rồi share cho ae ,trc hết nó là đam mê của mình,còn lại là niềm vui :),bản pre của bno 3,4$ đẹp long lanh ,còn bản free câu khách chỉ đc ntn ,chúng ta mang về và cố gắng xào nấu :D ,bùn thế,k có $ làm con wp7

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Thank bạn hiền nhiều nha! Cái hạt đó rất đẹp, nhưng chỉ có 2 hạt, giá mà được 4-5 hạt là tuyệt vời!
màn hình v5 bé.hơn nữa lại k phải loading cả màn hình mà chỉ trong 1 khung nhỏ nên mình thấy 2 hạt tròn là hợp lí rồi.4 ,5 hạt chắc rối mất.:p

caobang200

Dragon có bài nào giúp mình edit thanh Option với Exit ko, mình muốn thanh bar đó giống thanks nhìu !
màn hình v5 bé.hơn nữa lại k phải loading cả màn hình mà chỉ trong 1 khung nhỏ nên mình thấy 2 hạt tròn là hợp lí rồi.4 ,5 hạt chắc rối mất.:p

Status
Không mở trả lời sau này.