• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ThemeBuilder V2.5_S60V2 VH by Trubic-làm theme ngay trên ĐT

TruBic

Well-Known Member
ThemeBuiled 2 phiên bản 2.5 cập nhật (cần có python 1.45 trở lên)
trước tiên trubic xin so sánh 1 chút
Phiên bản 2.5 này đã lược bỏ 1 số data không đẹp nên dung lượng nhẹ hơn so với bản 2.1.nhưng data phiên bản 2.5 này vẫn được kèm theo các data đẹp đủ để cho bạn thiết kế các theme cũng khá đẹp.
Trong phiên bản 1.3 do trubic việt hoá chạy rất ổn định và dung lượng nhỏ vì số lượng icon không nhiều lắm (thế nên các bạn đừng hỏi trubic rằng phiên bản 2.5 này có nhiều data không nhé).
Trong phiên bản 2.1 do bạn d102 việt hoá thì số lượng data quá nhiều và dẫn tới bung nén, chỉnh sửa, đóng gói rất lâu.ngoài ra khi installed và remove cũng rất lâu (thế nên các bạn đừng hỏi trubic rằng phiên bản 2.5 này có nhiều data không nhé).
Vì cách sử dụng giống như các phiên bản trước nên trubic dùng lại trích dẫn của phiên bản 1.3 mà trubic đã việt hoá.
Đây là 1 Pm giúp bạn làm Theme trực tiếp trên Điện thoại di động dành cho S60v2 phần mềm này chạy trên nền python nên bạn phải cài python mới sài được
mình có kèm cả python trong tập tin nếu bạn nào chưa có thì cài cái python ấy vào nhé
khi bắt đầu vào chương trình chú ý đến như hình 1 để biết đường sử dụng các phím nhé
phím lên,xuống :dùng để chọn hình bạn muốn làm theme
phím trá phải dùng thể thay đồi các chi tiết
phím ok để bạn vào xem trước và có thể thay đổi
phím chọn trái để vào tùy chọn
phím chọn phải dùng để thoát khỏi ứng dụng
khi theme đã được tạo xong nó nằm ở ngay menu theme của các bạn các bạn vào đó đổi lại cái theme mà các bạn đã tạo nhé....
còn rất nhiều các bạn vào xem và tự khám phá nhé
các bạn dl theo 1 trong link dưới đây
http://www.mediafire.com/download.php?ijyn2dgivoz
hoặc bấm trực tiếp vào link này để dowload nhé http://download96.mediafire.com/s4i...eBuilder_2+Version+2.5_S60V2+VH+by+Trubic.sis
các bạn có thể đọc thêm trong phần trợ giúp của phần mềm trubic có việt hóa hết luôn rồi nhé
chúc các bạn làm được thật nhiều theme với phong cách riêng của chính mình

Xin phép chủ Topic mình up lại file này lên trang "4shared" cho các anh em dễ Down nhé!!! ;;) : http://www.4shared.com/file/rxB9c2GB/ThemeBuilder_2_Version_25_S60V.html

Last edited by a moderator:

matthenho

phần theme cho os7 và 8 ở phiên bản trước không sử dụng được thì ở bản nầy sử dụng được không trubic

TruBic

Well-Known Member
phần theme cho os7 và 8 ở phiên bản trước không sử dụng được thì ở bản nầy sử dụng được không trubic

sài ok mà bản kia bạn d012 việt hóa trubic thấy ko chuẩn lắm bạn yên tam đi trubic test rồi rất tốt và nó rút gọn của bản 1.3 và 2.1 đấy nhưng chức năng cũng không thua đâu

onlylove80

anh em tét thôi nào, trubic786484 nhà ta lao động nhiệt tình hăng say vì PDA..chúng ta cổ vũ bạn ấy đi nào=D>

TruBic

Well-Known Member
anh em tét thôi nào, trubic786484 nhà ta lao động nhiệt tình hăng say vì PDA..chúng ta cổ vũ bạn ấy đi nào=D>
Posted via Mobile Devicehehe tất cả Phần mềm trubic việt hoá độc quyền cho Pda đấy. Các web khác có được là do 1 số member sao chép rồi up qua đó. Hehe

onlylove80

Posted via Mobile Devicehehe tất cả Phần mềm trubic việt hoá độc quyền cho Pda đấy. Các web khác có được là do 1 số member sao chép rồi up qua đó. Hehe

không sao mà bạn:D khi install sẽ có dòng Textcủa bạn và www.PDAviet.netrồi mà..như vậy tên tuổi của bạn và PDAviet càng vươn xa:D

Thangnd31082

Thanks Trubic cái rồi tải sau ! Gửi vào tập PM chưa sử dụng lúc nào rảnh đêm ra mầy mò !;;)

Thangnd31082

UH có lẽ sẽ dùng tới đấy. Mà hôm nào truyền thụ cho anh em chút kinh nghiệm Việt hóa File APP nhá !

TruBic

Well-Known Member
UH có lẽ sẽ dùng tới đấy. Mà hôm nào truyền thụ cho anh em chút kinh nghiệm Việt hóa File APP nhá !
Posted via Mobile Devicehic vh file app rất khó mỗi pm mã hoá app khác nhau dịch dư 1 ký tự là die ngay. Phải học mấy cái vh văn bản thành thạo. Lúc đó em sẽ biên soạn tài liệu Vh file app cho anh em nhé. Chiều thứ 7 lúc 6h chat yahoo nick trubic.786484 em hướng dẫn cho anh nhé

culong007

A có dữ liêu của cái PM này không (là mấy cái icon,thư mục... đó)
nếu có cho E xin nha
Thank nhiều!:D

ngocthanhdhgtvt

A có dữ liêu của cái PM này không (là mấy cái icon,thư mục... đó)
nếu có cho E xin nha
Thank nhiều!:D

bạn này hay thật , phiên bản 2.1 trước kia icon nhiều vô số kể dẫn đến nặng máy vì tốn quá nhiều MB và bây giờ anh Trung đã fixed lại những icon đẹp( phiên bản 2.5 chạy rất nhanh- làm một pm chỉ tốn hơn 10 phút trên N70 thôi) bản 2.5 dùng tiện hơn 2.1 nhiêu đó bạn .Còn nếu muốn thì bạn tự làm lấy bằng cách dùng pm mbmtools rồi bung các theme có icon mà bạn thích sau đó chép nhưng icon đó vào thư mục chứa icon( nơi mà bạn đã cài Tbuilder)=))

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
bạn này hay thật , phiên bản 2.1 trước kia icon nhiều vô số kể dẫn đến nặng máy vì tốn quá nhiều MB và bây giờ anh Trung đã fixed lại những icon đẹp( phiên bản 2.5 chạy rất nhanh- làm một pm chỉ tốn hơn 10 phút trên N70 thôi) bản 2.5 dùng tiện hơn 2.1 nhiêu đó bạn .Còn nếu muốn thì bạn tự làm lấy bằng cách dùng pm mbmtools rồi bung các theme có icon mà bạn thích sau đó chép nhưng icon đó vào thư mục chứa icon( nơi mà bạn đã cài Tbuilder)=))
Anh xin bổ xung thêm nhé thành. Nếu ai biết dùng photoshopCs4 trên PC thì sẽ làm được vô số icon đẹp cho riêng mình. Còn với Tbuilder 2.5 này dù là không nhiều icon như bản 2.1 nhưng anh thấy như vậy là quá tuyệt rồi, làm theme nhanh và khi cài đặt và khi xoá bỏ cũng ko mất nhiều thời gian.

Chỉnh sửa cuối:

ngocthanhdhgtvt

Spam

Anh xin bổ xung thêm nhé thành. Nếu ai biết dùng photoshopCs4 trên PC thì sẽ làm được vô số icon đẹp cho riêng mình. Còn với Tbuilder 2.5 này dù là không nhiều icon như bản 2.1 nhưng anh thấy như vậy là quá tuyệt rồi, làm theme nhanh và khi cài đặt và khi xoá bỏ cũng ko mất nhiều thời gian.
vân åh.
Bản 2.5 này làm theme nhanh như Superman há, máy n70 of bån em làm mât 10 phút thôi anh åh.Còn trên 7610 mất nhjều tjmes hơn( 15 phút). tuy bản 2.5 ít icon hơn 2.1 nhưng cũng đủ cho bộ sư tập themes cá nhân of em. Với lạj em vừa sang 3rd mà vẫn còn luyến tiếc với 2nd vì em thjch kiểu kách - chjếc lá of 7610 nên ko nỡ bán nó . Anh cho em hỏi ngoài lề
photoshop cs2 gjõng photoshop cs4 ko anh Trung, em mới dùng phcs2 và chưa biêt về phCs4,

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Anh đã PM cho ngọc thành rồi.
Còn ai ko biết dùng Mbmtool và photoshop thì dùng sisboom bung cái Tbuiled 2.1 và lấy data chép vào(làm thủ công từng cái. Đừng có copy nguyên cái data cuả bản 2.1 mà dán vào bản 2.5 vì nó sẽ bị lỗ đấy các bạn)

daokay

anh ơi cho em hỏi cái pm này em chuẩn bị cài nó báo memory full là sao anh, trong khi đó em còn 4m trong bộ nhớ máy, 30m trong thẻ, vậy là sao hả anh??? Em dùng 3230

TruBic

Well-Known Member
anh ơi cho em hỏi cái pm này em chuẩn bị cài nó báo memory full là sao anh, trong khi đó em còn 4m trong bộ nhớ máy, 30m trong thẻ, vậy là sao hả anh??? Em dùng 3230
Hic! Thật là vô lý. Pm này khi bung ra là 5200kb tương đương 5.2m. Em kiểm tra lại nếu ko cài được thì dùng sisbom bung ra rồi chép vào E\system\apps\TBuilder nhé.
Chúc em thành công.

newton8791

em cài vào máy rùi mà chạy ko đc! ko hiểu ví sao nữa, e xài 7610. cài python 1.45

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

em cài vào máy rùi mà chạy ko đc! ko hiểu ví sao nữa, e xài 7610. cài python 1.45
Bạn hãy tìm đúng bộ LipsPython dành rjêng cho 7610 trong đó có cả Modul patch 1.33b. Cài lạj xem sao nhé. Pm này mình càj cho thằng em vẫn dùng tốt mà..
Khj đã càj được Tbuilder rồi mà kg chạy đc thì vấn đề chính là Python đó bạn. Và 1 chj tjết wan trọng nữa là khj làm theme các bạn phảj để thẻ nhớ trống khoảng 20mb trở lên nhé,.

Posted via Mobile Device