• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THÔNG BÁO

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
THÔNG BÁO

Gởi tất cả các bạn đặc biệt là các bạn đã và đang quan tâm đến Cook, mod fw.
Hiện nay lĩnh vực Cook, mod fw của các bạn rất sôi nổi, các bạn thật giỏi và rất đam mê lĩnh vực này, chính các bạn đã cho ra đời nhiều bản mod tuyệt đẹp và phong phú.
Để các bạn có cơ hội học hỏi và chia sẻ niềm đam mê, mình đã đề xuất BQT và đã nhất trí cho khu vực SYM mở một Sub chuyên về Cook, mod FW.

Vậy hôm nay mình xin Thông báo để lấy ý kiến của các bạn có nên hay không mở một Sub mới? Nếu các bạn đa số đồng tình thì các bài viết của các bạn về lĩnh vực Cook, mod sẽ được di chuyển đến Sub mới sau khi được mở. Các bạn cũng đừng quên cho ý kiến tên gọi của Sub mới này nhé!

Xin Cảm ơn các bạn vì sự quan tâm và những đóng góp cho PV.

----------------------------------------------------------

Thông Báo Về Việc Di Chuyển Bài Viết Trong Box FIRMWARE

Hôm nay mình sẽ di chuyển các bài viết liên quan tới CFW qua nhà mới Khu Vực SYMBIAN - PDAVIET FIRMWARE
Mời anh em qua nhà mới tham quan :D .Các bạn có thắc mắc gì thì reply trong topic này nhé,Thanks

Last edited by a moderator:

Jehell

đồng ý, tên SUB mới chỉ cần đơn giản là cooked firmware là đc oỳ, trong đó có những bài hướng dẫn này kia, mục sản phẩm, và đánh giá, vậy là đc ùi

habaolinh

Super V.I.P
Nên mở anh ơi, các mem post hay tìm bài sẽ dễ dàng, các ĐHV quản lý đỡ mệt hơn.
Theo ý em nên mở luôn 1 cái bên V3 vì các máy đời mới bây giờ như E52, E72, C5, N86, N97..... đều phải cook để hack.

assassinzero

SR anh MinhThang, nhưng mà :p
chính các bạn đã cho ra đồi nhiều bản mod tuyệt đẹp và phong phú

Có 1 BOX Chuyên về Cook,MOD,Guide sẽ rất hữu ít, đặc biệt là với mem mới thix nghiêm cứu về việc này :D

TruongHan

Super V.I.P
Mở 1 Box mới chuyên về Mod và Cook FW là rất tiện cho tất cả thành viên theo dõi.Đây là lĩnh vực khai phá mới và cũng là đầu tiên mà diễn đàn mình tiên phong

Khi có Box mới mình sẽ di chuyển tất cả các bản Cook và Mod của các bạn qua đó để tiện theo dõi và thu hút thêm thành viên.Các Cooker chuyên Cook FW và có nhiều bản CFW được anh em tín nhiệm mình sẽ treo hết lên chủ đề chú ý

Dựa vào tình hình sau này sẽ đề xuất lên Ban Quản Trị cấp chứng chỉ Cook FW cho các bạn,cũng như cấp chứng chỉ build rom,huân chương.Mong anh em nhiệt tình hưởng ứng

Tom_codon

Super V.I.P
Nên mở anh ơi, các mem post hay tìm bài sẽ dễ dàng, các ĐHV quản lý đỡ mệt hơn.
Theo ý em nên mở luôn 1 cái bên V3 vì các máy đời mới bây giờ như E52, E72, C5, N86, N97..... đều phải cook để hack.

Nhất trí quan điểm , chắc em phải kiếm mấy bác Symbian để đú đởn với anh em thôi :D

NhatToai

Super V.I.P
Để nâng cao tính chuyên nghiệp và đồng nhất,các subbox sẽ có tên PDAVIET Filmware S60vxx...chẳng hạn.
Là nơi dảnh riêng chỉ dùng để post các bản cook từ PV.
Ý kiến riêng thôi nhé các fans Sym.

TruongHan

Super V.I.P
Nhất trí quan điểm , chắc em phải kiếm mấy bác Symbian để đú đởn với anh em thôi :D

Em tham gia và kiêm thêm khu vực này nhé.Có em tham gia thì quá tốt,chuyên gia thì đầy đủ đồ chơi rồi,sẽ đảm bảo rằng máy nào mới ra cũng có để Cook =D>=D>=D>

hoanghai2908

các forum nước ngoài đều có riêng mục:S60 ROM moding hacking zone ý :D
cho chung 1 mục đó rồi bên trong chia nhỏ tiếp 3rd vs 5th,3rd vẫn ít đc wan tâm cook quá :(

saodoingoi142

Moderator
Mấy vấn đề chuyên sâu đến lĩnh vực Công nghệ như thế này tuy mình không am hiểu lắm song biết được tin vui như thế này thì bản thân mình cũng rất mừng cho các anh em và cả với PDAViet nữa!!!;;)

@Xin chúc mừng tất các anh em và mong các anh em hãy cố gắng hơn nữa nhé để không phụ lòng BQT Diễn đàn_ và cũng góp phần kiến thiết xây dựng PDAViet ngày một phát triển mạnh hơn!!!_Xin chúc mừng!!!=D>=D>=D>;;)@

TruongHan

Super V.I.P
mở ở đây tuy đúng chổ, nhưng xa box filmware quá sợ ít người qua lại ?!

Sub SYMBIAN - PDAVIET FIRMWARE nên nằm dưới Sub SYMBIAN S60 5th OS9.4 là dễ thấy nhất

SYMBIAN S60 5th OS9.4

Khu vực dành cho S60 V5 OS9.4
Phụ mục:

1. S60v5 - ỨNG DỤNG
2. S60v5 - GAME
3. S60v5 - THẢO LUẬN VÀ KINH NGHIỆM
4. S60v5 - FIRMWARE

SYMBIAN - PDAVIET FIRMWARE

Khu vực giới thiệu và thảo luận các phiên bản Cook FW cho HĐH Symbian

quy_song

THÔNG BÁO

Gởi tất cả các bạn đặc biệt là các bạn đã và đang quan tâm đến Cook, mod fw.
Hiện nay lĩnh vực Cook, mod fw của các bạn rất sôi nổi, các bạn thật giỏi và rất đam mê lĩnh vực này, chính các bạn đã cho ra đời nhiều bản mod tuyệt đẹp và phong phú.
Để các bạn có cơ hội học hỏi và chia sẻ niềm đam mê, mình đã đề xuất BQT và đã nhất trí cho khu vực SYM mở một Sub chuyên về Cook, mod FW.

Vậy hôm nay mình xin Thông báo để lấy ý kiến của các bạn có nên hay không mở một Sub mới? Nếu các bạn đa số đồng tình thì các bài viết của các bạn về lĩnh vực Cook, mod sẽ được di chuyển đến Sub mới sau khi được mở. Các bạn cũng đừng quên cho ý kiến tên gọi của Sub mới này nhé!

Xin Cảm ơn các bạn vì sự quan tâm và những đóng góp cho PV.

Đồng tình với ý kiến này :)

tankinh

Theo mình thì tất cả các tên đều thống nhất theo 1 cấu trúc đặc biệt, trong đó có nội dung_thể loại_sở hữu... chẳng hạn như: CFW-5800-PDA, CFW-PDAVIET-5233.. hay là PDA-CFW5233, PDAVIET-5233-CFW...

TruongHan

Super V.I.P
Thông Báo Về Việc Di Chuyển Bài Viết Trong Box FIRMWARE

Hôm nay mình sẽ di chuyển các bài viết liên quan tới CFW qua nhà mới Khu Vực SYMBIAN - PDAVIET FIRMWARE
Mời anh em qua nhà mới tham quan :D .Các bạn có thắc mắc gì thì reply trong topic này nhé,Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.