• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin mới nhất cho người dùng Nokia N500

Status
Không mở trả lời sau này.

gily4ever

Không biết ae dùng nokia 500 đã biết tin này chưa nhưng mình cứ up lên cho ae buồn dần nhé. Mặc dù chưa ấn định ngày phát hành belle cho nokia 500 nhưng nokia cho biết bản symbian này sẽ bị cắt giảm đi 1 số "món" so với các thiết bị khác như N8, X7, C7...
Đầu tiên là nokia 500 sẽ chỉ có tối đa 4 homescreen thay vì vô số như ở các máy khác.
Nokia 500 sẽ bị cắt bỏ đi công nghệ NFC và FM stranmiter.
Ovi 3.6 thay vì 3.8 như trên các máy khác.
Và 1 số ứng dụng khác...
Tuy có vẻ hơi bất công cho người dùng nokia 500 nhưng là điều dễ hiểu vì cấu hình của 500 còn yếu.
Tin gốc: http://www.nokia.com/au-en/support/ :(

tulips_prince

Không biết ae dùng nokia 500 đã biết tin này chưa nhưng mình cứ up lên cho ae buồn dần nhé. Mặc dù chưa ấn định ngày phát hành belle cho nokia 500 nhưng nokia cho biết bản symbian này sẽ bị cắt giảm đi 1 số "món" so với các thiết bị khác như N8, X7, C7...
Đầu tiên là nokia 500 sẽ chỉ có tối đa 4 homescreen thay vì vô số như ở các máy khác.
Nokia 500 sẽ bị cắt bỏ đi công nghệ NFC và FM stranmiter.
Ovi 3.6 thay vì 3.8 như trên các máy khác.
Và 1 số ứng dụng khác...
Tuy có vẻ hơi bất công cho người dùng nokia 500 nhưng là điều dễ hiểu vì cấu hình của 500 còn yếu.
Tin gốc: http://www.nokia.com/au-en/support/ :(

Có Belle cho Nokia 500 rồi bạn ạ, có đầy đủ cả ứng dụng ới office 6, adobe reader 10, cả F-Secure ( trial) cài sẵn bạn ạ.... Nhưng không hiểu sao TTpodv 4.3 không chạy được (Mình ko dùng bản TTpod 4.4 vì hay bị out khi scan bài hát.).

giacmobennguoi

Có Belle cho Nokia 500 rồi bạn ạ, có đầy đủ cả ứng dụng ới office 6, adobe reader 10, cả F-Secure ( trial) cài sẵn bạn ạ.... Nhưng không hiểu sao TTpodv 4.3 không chạy được (Mình ko dùng bản TTpod 4.4 vì hay bị out khi scan bài hát.).
Bạn thử cài bản TTpod 4.4 có Fix lồi xem sao.

gily4ever

Cảm ơn các bạn! Mình đã cập nhật lên Belle rồi và đúng như những gì mình đã nói ở trên Belle cho N500 chỉ có 4 màn hình chủ, nhiều thao tác mới hơn nhưng nhìn chung là tốc độ xử lí của máy có vẻ chậm đi đôi chút, vì bản thân bản Belle có dung lượng lên đến trên 300M chính vì thế bộ nhớ máy bị giảm nhiều! Nhiều phần mềm cài sẵn nhưng chỉ ở bản trial nên mình khuyên các bạn nên remove thì hơn vì trên diễn đàn anh em mình có vô khối phần mềm hay rồi!. Tuy nhiên có vẻ như Belle cho phép N500 cài được nhiều phần mềm tiện ích của N8 hơn trước đây và làm cho mình thấy khá thú vị!
Chúc các bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

jack_hunter97

Ram cũ khi chưa nâng lên bell là bao nhiêu nhỉ ? Lên bell ram koá 65mb thì quá yếu

gily4ever

Theo như ban đầu thì ram của Nokia N500 là 256M, nhưng khi nâng cấp lên bản Belle chỉ còn có 65M qur là rất chậm!Các bạn nên cân nhắc trước khi nâng cấp nhé

luvkrazy

cái gì mà chậm. Lên belle Ram khi khởi động là 106mb. Sau khi hòan tất là 101mb.

gily4ever

thằng bạn mình up lại vẫn thế chẳng có gì khác biệt cả! Xin hỏi ông bạn đang dùng máy gì! N500 hay N8...?

luvkrazy

tui đang dùng N500 nè. chưa có xiền xài N8. Nếu mà mua N8 thì tui sẽ mua 701

gily4ever

vậy thì mình chịu vì mình và thằng bạn mình khi úp lên chỉ còn có 65Mb, mình up lại lần nữa nhưng kết quả không khả quan hơn ông bạn thân mến ạ!

gily4ever

nghe lời bạn mình có đi hỏi mấy ông em cũng đang dùng N500 và có kết quả tương tự mình bạn ạ! Chán kinh! Không hiểu sao bạn lại được như vậy! Sướng thật!

Luu_Tan_Vu

nghe lời bạn mình có đi hỏi mấy ông em cũng đang dùng N500 và có kết quả tương tự mình bạn ạ! Chán kinh! Không hiểu sao bạn lại được như vậy! Sướng thật!

ra care bào nó đổi cái khác đi. máy gì mà up lên belle rồi ram chỉ có 6x. nếu up lên belle ram khi khởi động là hơn 100. cài app xong từ 85 tới hơn 90

hienma123

Ram N500 thì sao mình không bít , mình đang xài N603 belle ram khi khởi động 300m

gily4ever

Cảm ơn mấy bạn! tuy Ram có hạn chế sau khi up lên Belle nhung máy dùng mượt và không gặp bất kì vấn đề gì về phần mềm!
Việc đổi máy khác chắc không thể thực hiện tất cả các NokaCare chỉ giải quyết vấn đề lỗi phần mềm! Nếu có hỏi thì các bạn chỉ nhận được câu trả lời: N 500 nguyên bản là dùng Symbian Ana, ai bảo các ông up lên Belle làm gì để Ram nó giảm xuống giờ ra đây lý sự gì nữa!!!!!

luvkrazy

Cảm ơn mấy bạn! tuy Ram có hạn chế sau khi up lên Belle nhung máy dùng mượt và không gặp bất kì vấn đề gì về phần mềm!
Việc đổi máy khác chắc không thể thực hiện tất cả các NokaCare chỉ giải quyết vấn đề lỗi phần mềm! Nếu có hỏi thì các bạn chỉ nhận được câu trả lời: N 500 nguyên bản là dùng Symbian Ana, ai bảo các ông up lên Belle làm gì để Ram nó giảm xuống giờ ra đây lý sự gì nữa!!!!!

cho mình xin lỗi bạn trước nhé. nếu bạn thấy có vấn đề thì NOKIA có thể THAY LUÔN MAIN cho bạn nhé. tôi cũng làm rồi. Imei trước của mình là 357924044165918. Imei bây giờ là 351680055706612.

gily4ever

bạn ở đâu thế! Ở Nam Định và Hà NỘi không thể làm được điều đó đâu bạn à! Mình trươc đây dùng Nokia N70 cũng có chuyện người ta chỉ chạy lại phần mềm cho mình thôi!

Status
Không mở trả lời sau này.