• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thủ thuật làm themes.

horkbajir

Last edited by a moderator:

tuegia

Bài viết này của Quest2 .Đây chỉ là kinh nghiệm của bác ấy. Vì thấy bài này rất hay nến mình mạo muội post lại,nếu có gì thiếu sót mong mọi người góp ý kiến để hoàn thiện hơn nhé.

I.Yêu cầu về cơ sở để làm themes:

...

Download Themes Editor Here:

Have Funs :D
Bạn làm ơn gửi cho minh file *.mbm nhé. Thank
bạn gửi vào taitue82@fpt.vn nhé

Last edited by a moderator:

tuegia

Bạn làm ơn gửi cho mình chương trình Themes Editor bản Full và c.trình UnMakesis V2.0. Mình down ở cái link bạn cho nhưng mà nó là bản demo nên không tạo được file .sis và file .mbm. Chán quá. hoặc bản gửi cho mình bản crack cũng được. Thank you.

xtafi2002

Không có crack các huynh ơi.Các huynh lam co dc ko the.Sao mình làm xong Make SIS thì đòi crack.Thế crack lấy ở đâu thế mấy huynh.

BatKid

Super V.I.P
Không có crack các huynh ơi.Các huynh lam co dc ko the.Sao mình làm xong Make SIS thì đòi crack.Thế crack lấy ở đâu thế mấy huynh.

Là sao??? sòt làm themes mình up lên đều có hướng dẫn cr*** mà !!! đọc kỹ bài hướng dẫn của mình nhé :)

BACHTHAI

xử lý trường hợp không cho tạo file Make SiS

Bạn làm ơn gửi cho mình chương trình Themes Editor bản Full và c.trình UnMakesis V2.0. Mình down ở cái link bạn cho nhưng mà nó là bản demo nên không tạo được file .sis và file .mbm. Chán quá. hoặc bản gửi cho mình bản crack cũng được. Thank you.

bạn sử dụng bản Demo cũng có thể làm themes được, bạn chỉ cần làm theo các bước sau đây:
trong phiên bản themes editor, có một file Crack, trong đó có file Themeseditor bạn chỉ cần copy bỏ vào đúng đường dẫn mà bạn Install chương trình làm theme ra. thường là c:\program files\themes editor\.
khi bỏ vào thì nó sẽ trùng với một file có sẵn. bạn chỉ cần chọn Yes là xong.

kipper180

hix lam sao ma minh ko down dc Themes Editor va UnMakesis V2.0 nay mình toàn thấy báo là bạn chưa đăng nhập, khi minh đăng nhập nhưng vẫn ko dc, bạn nào chỉ giúp với

habo

bây giờ mình cũng muốn thử làm themes nhưng sao mình down chương trình themes editor ko được:-/

habo

hix lam sao ma minh ko down dc Themes Editor va UnMakesis V2.0 nay mình toàn thấy báo là bạn chưa đăng nhập, khi minh đăng nhập nhưng vẫn ko dc, bạn nào chỉ giúp với

bạn đăng nhập nhưng chưa là thành viên chính thức thì cũng ko down được đâu.Ban xem download section la biết liền ha

soiden1909

Cái phần làm theme này có mấy vấn đề rắc rối thật.
Mình có 1 số thắc mắc, bạn nào biết thì chỉ dùm mình nha
1. Mình làm theme trên ownskin, tới cái phần làm sao cho con trỏ trong Menu (cái ô vuông nhảy wa từng thư mục á) sáng lên thì pó tay, không biết chỉnh phần nào :D . Cái theme làm ra thì con trỏ chỉ là cái ô vuông, k có màu nên rất khó thấy folder
2. Gặp tấm hình nào có nền màu tối, muốn chỉnh chữ ở màn hình chờ màu trắng cho dễ đọc cũng k được (chỉ chỉnh dc màu đen và đỏ :D )
Có cách nào khắc phục không các bạn

real_boy_86

Lạ lắm nhưng sao em copy các file mbm của cấc theme khác như la'amour vào máy rồi dùng chương trình kia theme editor đọc thì font nó hiện ra linh tinh vỡ lung tung nên chả chỉnh sửa được gì cả! Bác giải quyết thế nào đây ạ!

haidao

Xin cho hỏi mình làm theo cách của bạn chỉ dẫn. Nhưng tại sao ko ghi lại được. Bạn nào làm ơn chỉ giúp.