• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thủ thuật làm themes.

Anhtoitb

Các bạn chú đọc kỹ hướng dẫn. Tuy nhiên muốn làm themes đẹp thì còn phải phụ thuộc vào khả năng nghệ thuật cũng như kinh nghiệm và photoshop của từng người.

ChucEmHanhPhuc

tôi hỏi 1 chút à. tại sao lại không lưu lại được những gì mà mình làm trên máy à. và nó còn bắt Crack nữa là như thế nào á

hoctronam

Chuong trình ta.o Themes cúa pác đưa lên rất hay nhưng việc tạo themes rất khó,nêu pác huong dẫn có hình thì sẽ hay hơn,giúp các tha`nh viên dễ da`ng hơn trong việc tạo themes,

bedongdanh

mình muốn tìm chương trình tạo themes cho N3250.cho hỏi soft trên đây có làm được cho N3250 ko vây các bác??????

Anhtoitb

Thủ vào đây đăng ký rồi tạo Thếm trực tuyến (chuẩn bị hình sẳn, trong 2 phút sẽ tạo xong): http://user.ownskin.com/my_look?&fhost=www17.ownskin.com

Đúng là để tạo Themes nhanh chóng và hợp với từng loại máy thì các bạn chỉ cần vào ownskin.com đăng ký một tài khoản rùi ngồi và tạo themes với những hình mà mình thích.
Tuy nhiên themes được tạo ra trên ownskin.com mình chỉ có thể lựa chọn được màu sắc thui chứ một số khác như: font chữ, kiểu hiển thị... thì không thay đổi được! Với Themes Editor bạn có thể làm mọi điều mình thích (tất nhiên phải kỳ công rùi).
Chúc vui!

Ruiz

Cho hỏi sao tui xài chuơng trình tạo themes của NOKIA nhưng khi làm thành file .sis chép vô máy thì nó không cho cài, tui làm themes cho con N95.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với :D

Thanks!!!

Anhtoitb

Cho hỏi sao tui xài chuơng trình tạo themes của NOKIA nhưng khi làm thành file .sis chép vô máy thì nó không cho cài, tui làm themes cho con N95.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với :D

Thanks!!!

Bác chú ý phân biệt dòng máy để làm Themes cho đúng nhé!
N95 thuộc dòng : S60v3 - Nokia Series 60 3rd edition nên bạn dùng Theme Edition của 6600 thì không làm được đâu bạn!

Ruiz

:( tui xài soft này làm themes nè Carbide.ui Theme Edition 3.2 đã chọn S60v3 lun òi mà khi đóng gói thành .sis thì con N95 vẫn hem install được là seo :((. Bác nào bít chỉ với :((

Anhtoitb

Mình cũng ko install file .sis duoc, có bác nào bít ko, chỉ giúp. mình xài N73 ME

Bác ơi coi lại chủ đề giúp với! Đây là mình đang làm themes cho S60 v1+2. Thằng N73 của bác thuộc S60 v3 mừ, thế nên cài sao được file.sis của S60 v1+2.

onlyou8128

Mình làm theme bằng Carbide.ui Theme Edition 3.2, chon s60 v3 nhưng van ko apply vào máy được. bạn biết thì chỉ dùm nhá, đa tạ trước

thienvuongtinh

cho hỏi khi làm theme thì thanh lên xuống để chọn , làm sao cho nó trong suốt luôn để thấy luôn hình nền mình đang xài K750i đang xài phần mềm sony theme editor