• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT TRONG SỬ DỤNG SENSATION (UPDATE 7/9/2011)

hinhnhan

2. Cài những Ứng dụng "Không thể cài đặt"

Bạn thích một ứng dụng nào đó trong một bản ROM, bạn có thể bung Rom đó ra (Extract zip) để lấy ứng dụng đó cài cho ROM bạn đang dùng. Nhưng đa số trường hợp này thì bạn không thể cài được ứng dụng đó >>> Đều báo lỗi " Ứng dụng chưa được cài ". Thủ thuật sau đây sẽ giúp bạn cài đặt các ứng dụng đó:

* Máy phải được ROOT
* Chép ứng dụng đó vào Thẻ nhớ
* Dùng Root Explorer chép ứng dụng đó từ Thẻ nhớ vào System/App (Trước khi chép các bạn phải nhấn vào chữ R/W ở phía trên (trong ứng dụng Root Explorer) để nó thành R/O.
* Nhấn giữ vào ứng dụng vừa chép vào
* Chọn Permissions
* Đánh dấu hết cột bên trái và một dấu trên cùng của cột ở giữa (Tương đương rw-r--r--)
* Nhấp OK
* Lại nhấp vào chữ R/O để nó chuyển thành R/W
* Khởi động lại máy là OK

Bác cho hỏi là các đánh dấu sẵn có phải bỏ đi ko hay chỉ cần đánh dấu thêm như ở trên thôi, thanks

ancola66

Super V.I.P
2. Cài những Ứng dụng "Không thể cài đặt"

Bạn thích một ứng dụng nào đó trong một bản ROM, bạn có thể bung Rom đó ra (Extract zip) để lấy ứng dụng đó cài cho ROM bạn đang dùng. Nhưng đa số trường hợp này thì bạn không thể cài được ứng dụng đó >>> Đều báo lỗi " Ứng dụng chưa được cài ". Thủ thuật sau đây sẽ giúp bạn cài đặt các ứng dụng đó:

* Máy phải được ROOT
* Chép ứng dụng đó vào Thẻ nhớ
* Dùng Root Explorer chép ứng dụng đó từ Thẻ nhớ vào System/App (Trước khi chép các bạn phải nhấn vào chữ R/W ở phía trên (trong ứng dụng Root Explorer) để nó thành R/O.
* Nhấn giữ vào ứng dụng vừa chép vào
* Chọn Permissions
* Đánh dấu hết cột bên trái và một dấu trên cùng của cột ở giữa (Tương đương rw-r--r--)
* Nhấp OK
* Lại nhấp vào chữ R/O để nó chuyển thành R/W
* Khởi động lại máy là OK

Bác cho hỏi là các đánh dấu sẵn có phải bỏ đi ko hay chỉ cần đánh dấu thêm như ở trên thôi, thanks
Phải bỏ hết những dấu cũ đi rồi đánh lại như mình hướng dẫn

hinhnhan

mình dùng Room Android Revolution HD 3.0.0 thấy sóng thường chỉ 1-2 vạch + sử dụng CameraMOD như chủ thớt hướng dẫn là mất biểu tượng camera luôn, không biết có ai giống vậy ko ?
Với cho mình hỏi có soft rung khi người nghe bắt máy ko, lúc trước dùng MS có mà quên tên rồi, thanks các bạn

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
mình dùng Room Android Revolution HD 3.0.0 thấy sóng thường chỉ 1-2 vạch + sử dụng CameraMOD như chủ thớt hướng dẫn là mất biểu tượng camera luôn, không biết có ai giống vậy ko ?
Với cho mình hỏi có soft rung khi người nghe bắt máy ko, lúc trước dùng MS có mà quên tên rồi, thanks các bạn
* Sóng chỉ có 1-2 vạch đó là vì mặc định đang để tự động dùng mạng 2G và 3G >>> Bao giờ nó cũng ưu tiên 3G nên bạn thấy sóng yếu (Có thể do khu vực bạn ở - Nhà của mình cũng thế vào nhà là chỉ có 1-2 vạch sóng đối với 3G) >>> Bạn nên để chế độ GSM Only (2G) đảm bảo sóng căng đét. Bạn cũng có thể cài thêm RIL thích hợp để hỗ trợ cho Radio tốt hơn
* Để có rung khi bên kia nhấc máy bạn vào Settings/Sound settings và đánh dấu vào mục Vibate (Vibrate feedback for calls and notifications)

phansyhai

Tác giả có note là ko cài đặt các mod 2.3.3 cho rom này mà. Đây là rom android 2.3.4 mà bạn.

bacmeogia1

ROM này e vừa mới test thử, nhưng fonts tiếng việt bị lỗi, với lại giao diện nhìn không thích bằng Sense 3.0 của HTC chuẩn được. Lại quay về ROM cũ
èo,cái lỗi fonts này mình fix đc mà.bạn để ý ở cuối bài tác giả có file đính kèm ý.mình thấy bản này dùng đc.mát máy,đỡ tốn pin hơn hẳn.với lại dùng sens nhìn cái giao diện sense 3.0 hoài cũng thấy chán chán mắt.thay đổi tý cho thoải mái.

hinhnhan

* Sóng chỉ có 1-2 vạch đó là vì mặc định đang để tự động dùng mạng 2G và 3G >>> Bao giờ nó cũng ưu tiên 3G nên bạn thấy sóng yếu (Có thể do khu vực bạn ở - Nhà của mình cũng thế vào nhà là chỉ có 1-2 vạch sóng đối với 3G) >>> Bạn nên để chế độ GSM Only (2G) đảm bảo sóng căng đét. Bạn cũng có thể cài thêm RIL thích hợp để hỗ trợ cho Radio tốt hơn
* Để có rung khi bên kia nhấc máy bạn vào Settings/Sound settings và đánh dấu vào mục Vibate (Vibrate feedback for calls and notifications)[/QUOT
đa tạ

smile

Trước mình cũng dũng virtous 1.01 bị lỗi đèn flash, cài kernel của LeeDroid v 1.3 hoặc 1.4 thì đèn flash hoạt động bình thường. Mà bạn nên up các bản Rom mới hiện nay, đều ko còn lỗi này nữa.
@coizi_mattihi: bạn cho mình xin link download kernel LeeDroid đi. Mình search trên mạng chỉ ra kernel v3.1.5 nhưng ko down được. Cảm ơn bạn!

smile

Mình hỏi câu này ko biết có thừa ko: có bạn nào dùng bản ROM nào tốt mà chơi game 45p, gọi điện, lướt web wifi khoảng 1h được hơn 1 ngày ko?
Và có bạn nào đang dùng ROM Virtuous V.1.0.3 và các bản cao hơn thì cho mình nhận xét với? Có nhanh hơn ko? Có ổn định ko? (Mình dùng bản 1.0.1 thì bị lỗi đèn flash khi chụp ảnh, thay bằng kernel LeeDroid V.1.4 thì giải quyết được vấn đề nhưng cảm thấy máy chạy chậm hẳn)

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Bạn đã thử dùng bản InsertCoin 2.2.2 STABLE chưa, mình thấy cũng nhanh và pin thì cũng đỡ hơn các bản khác, tuy nhiên mình thấy hiện nay các bản Romcook cũng chỉ nhỉnh hơn nhau một chút thôi chứ chưa thấy bản nào vượt trội hơn hẳn, thôi đành phải đợi thôi :D

smile

Bạn đã thử dùng bản InsertCoin 2.2.2 STABLE chưa, mình thấy cũng nhanh và pin thì cũng đỡ hơn các bản khác, tuy nhiên mình thấy hiện nay các bản Romcook cũng chỉ nhỉnh hơn nhau một chút thôi chứ chưa thấy bản nào vượt trội hơn hẳn, thôi đành phải đợi thôi :D
Bản ROM này có bị lỗi FC chương trình nào ko bạn? Mình dung Virtuous v1.0.3 bị lỗi FC Gmail, tham khảo trên forum XDA developer thấy các ROM Virtuous về sau cũng vẫn có lỗi.
bạn cho mình nhận xét tổng thể về InsertCoin ROM: pin, khả năng bắt sóng WIFI, sóng điện thoại, khả năng vận hành: chơi game, dùng 3G có nóng ko? Có lag ko?
Cảm ơn bạn nha!

dienluc510

Mình đã dùng hầu hêt các bản rom trên XDA nhưng với mình không ưng ý lắm chỉ kkhi dùng các bản rom của baadnewz mình mới thấy tố độ, dộ bền pin, đặc biệt là khả năng Wifi và 3G thì khỏi phải nói, mình rất ưng ý Rom của tác giả này.

smile

Mình đã dùng hầu hêt các bản rom trên XDA nhưng với mình không ưng ý lắm chỉ kkhi dùng các bản rom của baadnewz mình mới thấy tố độ, dộ bền pin, đặc biệt là khả năng Wifi và 3G thì khỏi phải nói, mình rất ưng ý Rom của tác giả này.
Cám ơn bạn nhé! Cho mình hỏi thêm là bạn dùng Kernel nào với ROM này? ROM cho build 1.45.401.2?

dienluc510

Cám ơn bạn nhé! Cho mình hỏi thêm là bạn dùng Kernel nào với ROM này? ROM cho build 1.45.401.2?
Mình dùng Kernel stock, RADIO_10.56.9035.00U_10.14.9035.01 bạn ạ ! vì nghe nói base mới này chưa có kernel custom nào chạy OK !