• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P1i

NokuaN70

Well-Known Member
Mình không cài nên không biết có vấn đề gì không. Thử đi nha:http://www.4shared.com/file/hf8xdQqC/P1_LANGR96_R6G04_V2A_SiGNEDHAC.html
Còn đây là file chép cho những máy CDA không phải là R6G04:http://www.4shared.com/file/8Ohj-8ml/TV_for_P1i.html
Nhân đây mình cũng xin thông báo luôn là: Để hiển thị dc 100% tiếng Việt thì máy bạn phải chưa dc mod Icon, tốt nhất là Format một cú rồi cài, thì kết quả rất OK. Tiếng Việt Full, tuy nhiên sau đó bạn phải từ bỏ chương trình nghe nhạc Power MP3, vì mỗi lần khởi động Power MP3, update nhạc sẽ bị lỗi KERN EXEC, muốn sử dụng lại bình thường thì phải chuyển trở lại tiếng Anh. Chiều hôm qua test thử, lỗi của Power MP3 xảy ra liên tục.
Các bạn nên cân nhắc trước khi cài nhé.

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
hic hic sao em ko thấy gì hết trơn vậy?

Là sao bạn? Máy của bạn có đúng là R6G04 không? Mình chỉ mới thử file cài đặt thôi, kết quả là full hoàn toàn nhưng bị lỗi Power MP3, còn file chép thì chưa test do không có máy để thử. Bạn đã thử file chép hay file ài đặt mà lại không thấy gì?

NokuaN70

Well-Known Member
Do số bài gửi của bạn quá ít nên không thấy dc link, cố gắng post bài( không Spam) là sẽ thấy ngay thôi.

ducanh1807

Mình không cài nên không biết có vấn đề gì không. Thử đi nha:http://www.4shared.com/file/hf8xdQqC/P1_LANGR96_R6G04_V2A_SiGNEDHAC.html
Còn đây là file chép cho những máy CDA không phải là R6G04:http://www.4shared.com/file/8Ohj-8ml/TV_for_P1i.html
Nhân đây mình cũng xin thông báo luôn là: Để hiển thị dc 100% tiếng Việt thì máy bạn phải chưa dc mod Icon, tốt nhất là Format một cú rồi cài, thì kết quả rất OK. Tiếng Việt Full, tuy nhiên sau đó bạn phải từ bỏ chương trình nghe nhạc Power MP3, vì mỗi lần khởi động Power MP3, update nhạc sẽ bị lỗi KERN EXEC, muốn sử dụng lại bình thường thì phải chuyển trở lại tiếng Anh. Chiều hôm qua test thử, lỗi của Power MP3 xảy ra liên tục.
Các bạn nên cân nhắc trước khi cài nhé.

em đã dùng thử link của bác
Load được về nhưng khi cài đến đoạn "checking if software certificate..." thì bị văng ra ngoài ko thấy gì nữa
Mình đã thử đổi ngày tháng đủ kiểu theo như Detail của nó là có hiệu lực từ 2/3/2008 đến 2/3/2028 mới hết hạn mà sao vẫn ko cài đc :(

toystoryqttk

mà phải có nhiêu bài mới xem được bài này vậy, ai giúp mình link down với. Thank trước nha.

NokuaN70

Well-Known Member
em đã dùng thử link của bác
Load được về nhưng khi cài đến đoạn "checking if software certificate..." thì bị văng ra ngoài ko thấy gì nữa
Mình đã thử đổi ngày tháng đủ kiểu theo như Detail của nó là có hiệu lực từ 2/3/2008 đến 2/3/2028 mới hết hạn mà sao vẫn ko cài đc :(

Bạn vào Control Panel/Other/Install, click vào Sercurity kiểm tra xem có đánh dấu chọn ở trước dòng Enable revocation check sẵn không? Nếu có thì bỏ chọn đi rồi tiến hành cài lại thử xem.

nam470

Cũng chán quá nhỉ. Tính chuyển sang tiếng việt dùng cho đỡ chán, nhưng thấy bất tiện quá. Thôi cứ tiếng anh xài cho nó lành vậy. Mua máy về mod tùm lum, giờ chẳng có gì mà phá nữa rồi

bluestorm1610

các bạn ơi giúp mình với,mình mới xài con p990i,nên cug ko rành,tình trạng là mình xài máy cả gần 2 tháng,máy chạy rất ổn định,nhưng tối hôm wa thì,hjxhjx,mình master reset nó,sau dó mình xóa mấy chuong trinh ko cần thiết trong máy di,sau đó mình tắt máy,và rút thẻ nhớ ra,và cho vào đầu đọc thẻ để copy vai chương trình mới,nhưng khj cho thẻ nhớ vào máy,khởi động lại máy hiện lên màn hình màu xanh nhạt,sau đó cư treo vậy mãi,mà ko khởi động được nũa,hjxhjx,mình lên mạng tìm nguyên nhân va hiện tượng tương tự thì nge nói bi shock flash,nhưng ma mình đâu có flash dâu mà có hiện tượng này,mong a e giúp mình với,giờ mình phải làm sao,mình o thủ đức tphcm,mình ko bit update lai fw mới ở đâu cho yên tâm,mong a e cho địa giúp, các bạn có thể ntin qua số 01686836319 hoăc qua mail bluestorm1610@yahoo.com mình sẽ mời 1 trầu cafe coi nhu làm wen,hjx,mình đang cần gấp,mong nhận được sự jup đỡ của anh em,thanks