• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P1i

Son_Do

Well-Known Member
bản này bạn cài được mà.bạn chỉ cần hack máy xong là cài được.

Theo mình, nên tuân thủ nhưng yêu cầu khi cài phần giao diện TV cho P1(chỉ dùng cho CDA R6G04), tránh xảy ra những sự cố không hay.

anhtuan206

Theo mình, nên tuân thủ nhưng yêu cầu khi cài phần giao diện TV cho P1(chỉ dùng cho CDA R6G04), tránh xảy ra những sự cố không hay.

nếu máy của bạn ấy có thông số
Phone: CXC 162037 R9K009
* Bluetooth: CXC 162143 R1D
* Organiser: CXC 162108 R6G04
* CDA: CDA 162022/1 R6G02
thì sẽ cài được mà.máy mình cũng vậy mà cài bt.

quang2001

Bản tiếng Việt này vẫn bị lỗi là tiếng Anh, trong phần Main và Tool, Lịch: các mục Multimedia, Entertainment, Phone, Tool, Office, Call Setting, Connection, Devie, Messaging, Security, Other, trong Lịch toàn bộ là tiếng Anh. Có bác nào bị lỗi này không vậy.

Son_Do

Well-Known Member
Bản tiếng Việt này vẫn bị lỗi là tiếng Anh, trong phần Main và Tool, Lịch: các mục Multimedia, Entertainment, Phone, Tool, Office, Call Setting, Connection, Devie, Messaging, Security, Other, trong Lịch toàn bộ là tiếng Anh. Có bác nào bị lỗi này không vậy.

Bản giao diện TV cho P9 này chỉ còn phần Lịch là TA thôi (không biết nó nằm ở đâu) còn lại là TV hết rồi mà bạn.

anhtuan206

Bản giao diện TV cho P9 này chỉ còn phần Lịch là TA thôi (không biết nó nằm ở đâu) còn lại là TV hết rồi mà bạn.

ủa đây là bản cho P1i mà.:O

quang2001

Chẳng biết bị làm sao, đã xóa đi cài lại thì đúng là TV hết, trong phần Ứng dụng: các mục Multimedia, Entertainment, Phone, Tool, Office, ( đây là tên của Icon bị tiếng Anh khi mod hiện chữ cho Icon ).

Son_Do

Well-Known Member
Chẳng biết bị làm sao, đã xóa đi cài lại thì đúng là TV hết, trong phần Ứng dụng: các mục Multimedia, Entertainment, Phone, Tool, Office, ( đây là tên của Icon bị tiếng Anh khi mod hiện chữ cho Icon ).

Nếu trong Menu, tên các icon còn bị lẫn lộn AV thì bạn vào thư mục C:\Private\1000518f và xóa file Alaunch.ini là tên các icon sẽ hiện TV hết. Chú ý : Khi xóa file này thì tất cả các ứng dụng sẽ quay lại thư mục Công cụ(Tools), nếu bạn có sắp xếp các ứng dụng từ trước thì phải làm lại.

trungthanh01

hix,xem thấy thích quá rồi,sao ko thấy bác nào test rồi cho mấy cái hình lên cho
bà con xem nhỉ

trungthanh01

thank bạn nhiệt tình nha.mình fai vào control..>>other..>>setting language chọn test language kđ lại là ok.

redipro

Máy p1i hàng xách tay không cài tv được thì dơn cái này về giài nén chép vào ổ C nhé đã test thử 2 em thành công rồi

download

Ai nói là P1i xách tay cài ko dc tv.Máy mình cài dc nè.Up CDA bản mới nhất lên là cìa dc thui :-?

hoaphuongdothang5

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN CHO P1i (100%)

Xin thông báo với các bạn dùng P1i một tin cực vui.Một người bạn của mình đã tặng mình bản tiếng việt hoàn chỉnh nhất dành cho P1i.Đã sửa được lỗi khi tạo mới "danh sách" trong MediaPlayer.Tất cả chỉ gói gọn trong một file sis dưới đây.Cho dù các bạn có Mod hay có làm gì đi nữa thì vẫn cài vô tư( Hix,P990i thì hem có được như vầy 8-|8-|).

Nhưng có một yêu cầu nho nhỏ là máy bạn phải là: CDA R6G04

Chúc các bạn vui vẻ và đặc biệt cảm ơn người bạn của tôi =D>

CongVoi

Bác Công ơi, tôi ko muốn cài Vietnamese language mà muốn các phần mềm Việt hóa hiện tiếng Việt thì làm thế nào, tôi đã chép rất nhiều font unicord vào C/resource mà ko được, chỉ đọc được các văn bản tiếng Việt thôi còn các phần mềm Việt hóa thì chịu, chẳng lẽ nhất thiết phải chạy language Việt sao? Hồi trước dùng P910 thì chỉ cần cài Kobe font là xong, bây giờ dùng P1i mà mãi ko làm được.
Mong bác chỉ giáo, cảm ơn nhiều.
Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
Bác Công ơi, tôi ko muốn cài Vietnamese language mà muốn các phần mềm Việt hóa hiện tiếng Việt thì làm thế nào, tôi đã chép rất nhiều font unicord vào C/resource mà ko được, chỉ đọc được các văn bản tiếng Việt thôi còn các phần mềm Việt hóa thì chịu, chẳng lẽ nhất thiết phải chạy language Việt sao? Hồi trước dùng P910 thì chỉ cần cài Kobe font là xong, bây giờ dùng P1i mà mãi ko làm được.
Mong bác chỉ giáo, cảm ơn nhiều.
Posted via Mobile Device

Các phần mềm thường sử dụng fonts hệ thống của máy để hiển thị, nên bạn chỉ chép fonts unicode thôi thì chưa đủ mà bạn phải đổi luôn fonts hệ thống cho máy thì mới đọc được các phần mềm Việt hóa. Bạn tải bộ Fonts của mình về, chép vào D:\Resource\Fonts sau đó khởi động lại máy nhé. Chúc bạn thành công.
http://www.mediafire.com/file/zyynn0mymam/Fonts SE.rar

hoaphuongdothang5

Các phần mềm thường sử dụng fonts hệ thống của máy để hiển thị, nên bạn chỉ chép fonts unicode thôi thì chưa đủ mà bạn phải đổi luôn fonts hệ thống cho máy thì mới đọc được các phần mềm Việt hóa. Bạn tải bộ Fonts của mình về, chép vào D:\Resource\Fonts sau đó khởi động lại máy nhé. Chúc bạn thành công.
http://www.mediafire.com/file/zyynn0mymam/Fonts SE.rar

:(:)(:)((
Vẫn không được bác à. Các phần mềm Việt hóa vẫn bị ô vuông. Sao vậy nhỉ???.
Các bác giúp tôi với.
Thanks all !
Thông tin máy tôi:
P1i
Phone: CXC 162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
Organizer: CXC 162156 R6G04
CDA: 162024/74 R15A

Chỉnh sửa cuối: