• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin nóng hổi dịp tết cho người dùng N8:

manle

Chờ đợi mãi thì Nokia cũng cho ra FW mới cho N8: PR1.1, v013.016. Mình update vào lúc 23h00 ngày 07/02/2011. Các bạn ấn *#0000# rồi chọn kiểm tra bản cập nhật thì sẽ thấy và sau đó update FW. Mình up qua 3G, tầm ~7MB. Mới update vui quá lên post bài chia sẽ cảm giác. Chưa test xem có gì thay đổi. Sẽ báo cáo sau.

deptraiketao_bn

=D> Số hóa nó cũng đăng vào đấy đọc luôn cả những tính năng đc update luôn nha. Update kiểu này ai chả update đc.

manle

Thì mình chia sẽ thông tin thôi mà. Còn cái tin thông báo là sắp tới sẽ có fw mới cho N8 và một số tính năng được cập nhật thì ai chả biết. Quan trọng là tự mình trải nghiệm chứ nghe nói thì làm gì cho đời bạn. Thấy diễn đàn chưa có thông tin thì chia sẽ vậy thôi.

vutaikt

mjh up bằg 0000 xog. Chưa thấy j lớn cả. May mà k mất hack ke ke

minhhoang1989

thôi chờ FW 13.16 có file hack thì up 1lượt luôn vậy. fw 13.16 có trên NaViFirm rồi đó các bạn.

manle

Mình dùng Navifirm check đâu thấy FW 13.16 đâu. Chỉ có *#0000# ak.

manle

Mình dùng Navifirm 05 và 0.7 cũng ko được. Chỉ có Ovi suite thôi. Khoái nhất ở PR1.1 này là Quick Office đã được nâng cấp lên 6.4 và được kéo thả, zoom và chỉnh sữa rồi. Hehe. Đã thiệt. Ak Ovi Store cũng được nâng cấp rồi, tốc độ cải thiện ghê. Hy vọng Nokia sẽ quan tâm đến Sym^3 nhìu hơn nữa.

dth1412

đã up FW mới, up xong trong phần theme/screensaver bị mất mục bảo vệ màn hình bằng animation

manle

quick office co 6.4 nhưng ko cài bản full dc :((

Mình thấy 6.4 full mà. Thao tác được mà, zoom, chạm và kéo lên xuống, chỉnh sữa được tất mà. Bản ở FW cũ đâu làm được đâu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

đã up FW mới, up xong trong phần theme/screensaver bị mất mục bảo vệ màn hình bằng animation

Là do ở FW này nó thế đấy. Nhưng mình toàn để đồng hồ ak. Mình thấy để hình động cũng làm gì đâu. Chỉ có vài giây, nếu chỉnh cho nó sáng nhìu thì lại hại pin. Chắc nokia thấy nó ko quan trong nên bỏ đi đấy mà

Chỉnh sửa cuối:

hiepsinight

vậy bạn có tạo tập tin mới dc ko , mình vào create new documents là nó bắt mua bản quyền àh

manle

vậy bạn có tạo tập tin mới dc ko , mình vào create new documents là nó bắt mua bản quyền àh

Thao tác được tất thì tạo tập tin mới vẫn ok chứ bạn. Bạn đăng ký chưa. Nhập email vào rồi đăng ký. Mà bạn đã update lên 13.16 chưa. Các bạn khác làm được hết mà

luanthieugia

Update FW qua 3G ok rồi. dc 2 hôm phone lỗi mình reset cài đặt gốc giờ Ovi store ko cài dc cũng ko remove dc có bạn nào có cách sử lý giúp mình với.

giangvungtau

thấy mọi người than phiền về phiên bản mới này quá nhỉ.vậy mình ko update đâu mất công hối hận nữa