• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin nóng hổi dịp tết cho người dùng N8:

manle

Update FW qua 3G ok rồi. dc 2 hôm phone lỗi mình reset cài đặt gốc giờ Ovi store ko cài dc cũng ko remove dc có bạn nào có cách sử lý giúp mình với.
Bạn khôi phục như thế nào, dùng *#7370# thì đâu ảnh hưởng gì đâu. Hay là bạn hard reset 4 ngón, nếu vậy thì mất QT nên Ovi Store sẽ ko chạy đâu.
thấy mọi người than phiền về phiên bản mới này quá nhỉ.vậy mình ko update đâu mất công hối hận nữa

Mình up bằng cách *#0000# chạy ầm mầm mà, đâu thấy báo lỗi gì đâu, lại còn ngon hơn 11.12 đấy.

luanthieugia

Bạn khôi phục như thế nào, dùng *#7370# thì đâu ảnh hưởng gì đâu. Hay là bạn hard reset 4 ngón, nếu vậy thì mất QT nên Ovi Store sẽ ko chạy đâu.

khôi phục *#7370# bạn à. Giờ ko remove đi được cũng ko cài lên dc. Định tải FW offline về Flash nhưng lại báo thiếu File. dùng Navi down về có 6 file so với FW cũ là 9 file. Ko hiểu kiểu gì nữa ::D

unlimit_ve

khôi phục *#7370# bạn à. Giờ ko remove đi được cũng ko cài lên dc. Định tải FW offline về Flash nhưng lại báo thiếu File. dùng Navi down về có 6 file so với FW cũ là 9 file. Ko hiểu kiểu gì nữa ::D

Bạn để ý mấy file
8CCCB1ED_RM596_0599256_013.016_007_signature.bin
88BC841A_RM596_0599256_013.016_007.vpl
BFDEAB9E_RM596_0599256_013.016_007.dcp
Xóa 8CCCB1ED_, 88BC841A_, BFDEAB9E_ là up = phoenix như bình thường, lúc đầu mình chưa xóa mấy cái kia no cũng báo lỗi, sau khi xóa xong up bt:D
Good luck!!

luanthieugia

Bạn để ý mấy file
Xóa 8CCCB1ED_, 88BC841A_, BFDEAB9E_ là up = phoenix như bình thường, lúc đầu mình chưa xóa mấy cái kia no cũng báo lỗi, sau khi xóa xong up bt:D
Good luck!!

mình down về hoàn toàn ko có 8CC...
tất cả các file đều bắt đầu bằng RM596...
Mình down về tổng có 6 file/ Ko biết bạn down dc bao nhiêu File

luanthieugia

Mình down FW 013.016 của N8 về Flash = Phoenix thì gặp lỗi thiếu File. FW này mình down = Navifirm. Ko biết có bạn nào Up thành công rồi chỉ giúp mình nhé. Thanks!

TomRyan8891_2009

Mình down FW 013.016 của N8 về Flash = Phoenix thì gặp lỗi thiếu File. FW này mình down = Navifirm. Ko biết có bạn nào Up thành công rồi chỉ giúp mình nhé. Thanks!

khởi động lại máy và làm lại , sẽ thành công , mình cũng bị thế ....

kutamitsu

Mì héo, update =*#0000# ko vào được 3G toàn báo " không kết nối được, không có sẵn kết nối", cấu hình 3GB trong máy vẫn như cũ, vẫn chạy chế độ song song, vẫn hiện vinaphone internet bình thường, trước khi update vẫn vào mạng 3G bình thường mà. Ai biết fix lỗi này chỉ giùm với

manle

Mì héo, update =*#0000# ko vào được 3G toàn báo " không kết nối được, không có sẵn kết nối", cấu hình 3GB trong máy vẫn như cũ, vẫn chạy chế độ song song, vẫn hiện vinaphone internet bình thường, trước khi update vẫn vào mạng 3G bình thường mà. Ai biết fix lỗi này chỉ giùm với

Một nội dung mà post 2 topic bạn. Mọi người có ai bị lỗi như bạn đâu. Bạn hãy xóa cấu hình hiện tại đi. Sau đó cài lại cấu hình tự động, cú pháp thì chắc bạn biết rồi. Khởi động lại máy. OK