• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin Vui] Nokia cập nhật hệ điều hành các dòng cũ

d617470

k có wiget,mất hack, mất soft thì up lên làm gì nhỉ? đc cái lướt web dùng operamini, nt cũng k cần emo lắm :D

simhoang

k có wiget,mất hack, mất soft thì up lên làm gì nhỉ? đc cái lướt web dùng operamini, nt cũng k cần emo lắm :D

SYM^3 cũng cook được chứ nói gì đến 1 bản cập nhật nhỏ? mà đã cook được thì sao lại không hack được, không những chỉ có hack mà có thể có nhiều cái khác nữa. bây giờ có lẽ chẳng ai quan tâm đến hack nữa rồi vì nó đã quá đơn giản. còn wiget thì cái mà mọi người đang quan tâm đó, hy vọng là có và thêm cái HS của SYM^3 thì đẹp :D

d617470

SYM^3 cũng cook được chứ nói gì đến 1 bản cập nhật nhỏ? mà đã cook được thì sao lại không hack được, không những chỉ có hack mà có thể có nhiều cái khác nữa. bây giờ có lẽ chẳng ai quan tâm đến hack nữa rồi vì nó đã quá đơn giản. còn wiget thì cái mà mọi người đang quan tâm đó, hy vọng là có và thêm cái HS của SYM^3 thì đẹp :D

thì mình bảo k có wiget đó.... vs cả công ngồi cái đống soft, dùng auto installer thỉnh thoảng nó bị đờ tnào ý :-s
và lại mình udngf c5 03, hìh như có mỗi bản 6hs thôi thì phải
tiện thể cho hỏi sw là gì hả bạn?

ohannguyent

chắc 5800 với 5530 lên sym^3 nên lâu ra bản cập nhật đây :))

5800 ram ko đủ để chạy sym^3 đâu. Nếu chạy đc thì cáv cooker đã cook cho em nó rùi. Việc chạy 3 homecreen thôi thì đã ngốn hết 120M ram thì liệu còn dùng làm đc việc gì? Mình cũng đã thử nhưng may là chưa die máy hic...

minhthang772

5800 ram ko đủ để chạy sym^3 đâu. Nếu chạy đc thì cáv cooker đã cook cho em nó rùi. Việc chạy 3 homecreen thôi thì đã ngốn hết 120M ram thì liệu còn dùng làm đc việc gì? Mình cũng đã thử nhưng may là chưa die máy hic...

vậy mình mới ước mơ chờ đợi tới nokia đó

Khoaaaa

Active Member
Sw và fw là hai cách gọi,tóm lại nó là tên của phần mềm điện thoại,nói theo kiểu hay ho thì là hệ điều hành máy

chuyện s3 trên 5800 là rất khó các bác ạ,trừ phi mấy ông cấp cao của nhóm fát triển sym củng dùng 5800 nên...,hhihi,nhưng nếu có dc chắc bộ fw củng bị cắt xén hết 40% để khớp với fần cứng

nhhai123

hê hê bác liều quá,mình cũng y chang.Hôm trước ngứa tay cook cái Anna của x7 cho x6 xém die máy phải format 4 ngón luôn,hú hồn

thuypt

Bên cạnh các mẫu máy lên Symbian Anna, Nokia cũng sẽ cập nhật hệ điều hành các dòng máy cũ E-series và XpressMusic.

Như kế hoạch, Nokia sẽ dần nâng cấp hệ điều hành Symbian trên các điện thoại bắt đầu từ tháng 7. Ảnh: Dailymobile.Symbian Anna sẽ xuất hiện trên các phiên bản đã chạy Symbian^3 trong tháng sau. Hệ điều hành này được cải thiện nhiều tính năng trong đó bao gồm cả trình duyệt web.
Theo Nokia Conversations, những cải tiến được thực hiện trên Symbian Anna cũng sẽ được đưa vào các điện thoại có nền tảng cũ hơn. Trong đó bao gồm Symbian 3.2 trên các thiết bị như E72 Symbian 5.0 như 5800 XpressMusic.
Tính năng nổi bật trong lần nâng cấp này là trình duyệt 7.3 với giao diện người sử dụng rõ ràng và hiệu suất được cải thiện. Các thiết bị chạy phiên bản Symbian 3.2 sẽ được bổ sung thêm ứng dụng bản đồ Ovi Maps 3 SR 4 với khả năng xác định vị trí trong nhà thông qua sóng Wi-Fi và gợi ý các địa điểm du lịch.
Trong khi đó, các mẫu máy chạy phiên bản 5.0 sẽ được cập nhật Ovi Maps 3.6 cho phép quan sát giao thông và check-in trên mạng xã hội. Tất cả các dòng điện thoại kể trên đều được nhận thêm tiện ích tin nhắn là emoticon.
C6-00 và 5230 là hai model đầu tiên được nâng cấp, các máy còn lại sẽ dần được cập nhật trong vài tuần tới.
Dưới đây là danh sách các điện thoại được cập nhật.
Sử dụng hệ điều hành Symbian 3.2.
  • Nokia E72
  • Nokia E52
  • Nokia E5
  • Nokia C5-00
  • Nokia 6700 slide
Sử dụng hệ điều hành Symbian 5.0.
  • Nokia C6-00
  • Nokia C5-03
  • Nokia 5230
  • Nokia 5235
  • Nokia 5250
  • Nokia X6
  • Nokia N97 Mini
  • Nokia 5800 XpressMusic
  • Nokia 5530 XpressMusic
Thanh Tùng (sohoa)
Ban oi the nokia 5233 khong co ban cap nhat ak

satthumuhn1

ẹc
5235 với 5230 là 1 thôi
vì nó cùng RM...Tui đã JAF rùi nên bít
5233 với 5228 cũng là 1 nốt :D
và 1hum JAF nhầm fw của 5233 vào 5230 cũng chạy tuốt nhưng mất 3G+GPS :p
Theo em nghĩ
trên kia ghi nhầm 5235 đó,phải là 5233 mới đúng
mà ko phải ghi nhầm thì các bác 5233 mún dùng fw mới cuả 5230 JAF đc tuốt
em đã test trên 2 kaj 5230,5233 của thằng bạn lẫn lộn thì rất ok
2em thằng này đúng la song sinh
khác RM nhưng JAF chung Fw của nhau :D
thế mới lạ
em mà nói sai các bác cứ chém :p

Luu_Tan_Vu

ẹc
5235 với 5230 là 1 thôi
vì nó cùng RM...Tui đã JAF rùi nên bít
5233 với 5228 cũng là 1 nốt :D
và 1hum JAF nhầm fw của 5233 vào 5230 cũng chạy tuốt nhưng mất 3G+GPS :p
Theo em nghĩ
trên kia ghi nhầm 5235 đó,phải là 5233 mới đúng
mà ko phải ghi nhầm thì các bác 5233 mún dùng fw mới cuả 5230 JAF đc tuốt
em đã test trên 2 kaj 5230,5233 của thằng bạn lẫn lộn thì rất ok
2em thằng này đúng la song sinh
khác RM nhưng JAF chung Fw của nhau :D
thế mới lạ
em mà nói sai các bác cứ chém :p
đúng nhưng tin này hơi chậm vì nokia đã bắt đầu cập nhật lâu rồi. lúc 5233 có v50 đó. còn 5230 thì chưa chính thức thôi chưa có tiếng việt

satthumuhn1

đúng nhưng tin này hơi chậm vì nokia đã bắt đầu cập nhật lâu rồi. lúc 5233 có v50 đó. còn 5230 thì chưa chính thức thôi chưa có tiếng việt

bác có chậm hơn em ko vậy
5230 v50 có tiếng việt từ hum mới ra v50 kìa :p