• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TinyUmbrella - Các phiên bản - Công cụ lưu SHSH cho iOS 4.x

longgiang81

Super V.I.P

TinyUmbrella supports iOS 4

Cái này dùng để làm gì chắc cũng ko cần phải giới thiệu nữa rồi, hãy nhanh tay Backup lại file SHSH của iOS4 trước khi quá muộn.

FOR MAC OSX
FOR WINDOWS

Zenki

Super V.I.P
Hướng dẫn lưu SHSH của iOS 4

TinyUmbrella đã được cập nhật để hỗ trợ IOS 4 trên iPhone 3GS và iPod Touch 2G/3G. iPad cũng được hô trợ nhưng IOS 4 cho iPad lại chưa được ra mắt. IPhone 3G không được hỗ trợ bởi vì ban không cần phải lưu SHSH cho iPhone 3G và iPod Touch cũ hơn (không phải Model MC).

Điều này quan trọng nếu bạn muốn jailbreak (bởi downgrading) điện thoại của bạn một lần nữa nên Apple vá lỗi khai thác sử dụng mở khóa mới và các công cụ jailbreak. Nó cũng có 1 điều quan trọng cần lưu ý là bạn không thể lưu SHSH một khi mà Apple đã phát hành firmware mới (IOS 4.0.1 / IOS 4.1).

Làm theo các bước dưới đây bạn sẽ lưu được SHSH của iOS 4 cho iPhone & iPod Touch mà không cần phải Jailbreak cho máy

Bước 1: Tải về phiên bản Beta mới nhất của TinyUmbrella cho Windows, Mac hoặc Linux.

Bước 2: Chắc chắn rằng bạn đang chạy iTunes 9.2

Bước 3: Khởi động chương trình mới được Down về và kết nối thiết bị cần lưu SHSH

Bước 4: Click chọn “Save My SHSH”. TinyUmbrella sẽ tự động làm phần còn lại cho bạn

Nó sẽ được kích hoạt trở lại một khi SHSH đã được lưu vào Server của Saurik.

Dịch bởi: Zenki - PDAVIET

Zenki

Super V.I.P
Vừa Post xong bài hướng dẫn cho Win thì ông anh đã có bài cho Mac =)) Gộp luôn vào nhé \-/

anhco

E chưa hiễu rõ phần này lắm. bác có thể giải thích cho E hiễu 1 tí được không? khi lưu sshh lại phòng trường hợp sau này có phiên bản mới, thì mình muốn quay về lại phiên bản 4.0
nhưng làm cách nào, dùng cái gì để đưa về lại. Em không hiễu phương thưc. tại vì E có con 3gs lock fw 3.1.3 bb 05.12.01, nhưng cách đây mấy hôm E restore lại thì nó bảo phiên bản không phù hợp
nữa. buộc phải lên 4.0. bây giờ E khóc dỡ đây bây giờ là fw 4.0 bb 05.13.04 luôn rồi. trước đây E có dùng ECID_Grabber và iBEC_iBSS_Grabber để lưu fw 3.1.3 lại rồi. nhưng không biết các nào để đưa về lại 3.1.3

Zenki

Super V.I.P
Em không hiễu phương thưc. tại vì E có con 3gs lock fw 3.1.3 bb 05.12.01, nhưng cách đây mấy hôm E restore lại thì nó bảo phiên bản không phù hợp nữa. buộc phải lên 4.0. bây giờ E khóc dỡ đây bây giờ là fw 4.0 bb 05.13.04 luôn rồi.
Đó là vì trước đây bạn chưa lưu SHSH của 3.1.3 nên không thể Restore đấy :D Bây giờ đã lên 4.0 rồi mà không lưu SHSH lại thì ít hôm nữa ra phiên bản mới thì không thể Restore lại 4.0 :D Đơn giản vậy thôi :D

Còn bây giờ Ultrasn0w đã Unlock được tất cả các Baseband rồi còn khóc dỡ gì nữa bạn :D

anhco

nói như bác zenki cũng đúng. nhưng làm sao để có cydia trên fw 4.0? tài vì 3gs fw 4.0 chưa jailbreak được đúng không?

anhco

ôi máy E bootroom mới. E thử chạy phiên bản custom của bác rồi. may chỉ dừng lại treo ở sợi cáp thôi. chạy 1 hồi nữa thì báo lổi 1604 thì phải

thononday

Máy em đang dùng iTunes 9.0.2.25 thì có được ko bác???

và khi save được file SHSH thì nó nằm ở đâu ạ??? Bác chỉ đường dẫn cụ thể cho em???

Cám ơn bác nhiều???

Chỉnh sửa cuối:

vangayeu

Em chạy SHSH báo lỗi thiếu java gì đó , bác nào có up em xin .. EM cám ơn nhiều

zackal

cho em hỏi có con 3gs mới mua fw 3.1.3 mới active, jailbreak xong, vo lấy shsh = umbrela ma` nó báo lỗi là sao vay mấy bro? " This device isn't eligible for the requested build. ". lấy shsh 4.0 thì được. có ai chỉ mình với.

AquaSta

Moderator
cho e xin umbrella for window 7 64 bit,please thank u so much
Cài cho 64-bit không chạy hả bạn? Phần mềm của 32-bit sẽ được cài vào một Program Files (x86) thì phải và cũng có thể là chạy ok

elisphuong

Bác cho em hỏi thêm nha, 3GS boot cũ em đã có lưu shsh 3.1.3 trên cydia rồi, em đã lỡ lên iOS 4 rồi, vậy bây giờ em muốn restore về lại 3.1.3 cách làm như thế nào. có cần chỉnh file host Thêm đoạn "74.208.10.249 gs.apple.com" xuống dưới cùng của file trong ổ C không, hay là chỉ cần itunes 9.2 DFU rồi Restore 3.1.3 là được vậy, Mong các anh chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Bác cho em hỏi thêm nha, 3GS boot cũ em đã có lưu shsh 3.1.3 trên cydia rồi, em đã lỡ lên iOS 4 rồi, vậy bây giờ em muốn restore về lại 3.1.3 cách làm như thế nào. có cần chỉnh file host Thêm đoạn "74.208.10.249 gs.apple.com" xuống dưới cùng của file trong ổ C không, hay là chỉ cần itunes 9.2 DFU rồi Restore 3.1.3 là được vậy, Mong các anh chỉ giáo

Đã có 1 Topic hướng dẫn đầy đủ các bước tại đây rồi mà sao còn vào đây hỏi nữa bạn :(

http://www.pdaviet.net/showthread.p...xuống-FW-3-1-3-trên-WIN-với-iPhone-3G-và-3GS!

dttvan60

Bạn cho mình hỏi thêm : theo như mình hiểu thì lưu SHSH 3.1.3 thì thêm đoạn "74.208.10.249 gs.apple.com" vào file hosts, vậy lưu SHSH 4 thì có phải thay = số khác không hay vẫn dùng đoạn code này. Cám ơn bạn nhiều.