• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TinyUmbrella - Các phiên bản - Công cụ lưu SHSH cho iOS 4.x

TruongHan

Super V.I.P
Cập nhật bản TinyUmbrella 4.00.53

Fixed some windows library loading issues. Hopefully this should help many of you still experiencing the detection foobar on iPhone4.

Fixed "Kick Device Out of Recovery" on all windows versions.

Windows

MacOS

cudoboy

Giúp e cái e gặp lỗi

Bạn bị lỗi gì vậy? Không nói ra thì ai biết mà giúp được! Nếu như theo cái hình bạn post thì có lỗi gì đâu, thậm chí là bạn đã lưu thành công rồi đấy. Khẩn trương cất giữ file shsh đi thôi!;;)

haolahaola

Các bác ơi ko cần điều kiện thứ 2 đâu nhé (ko cần phải chắc chắn ở itunes 9.2 mà ở 9.0 cũng được) .Hôm nay e vừa lấy shsh 4.0 cho chú 3gs 3.1.3 của e xong :
1. Mở chương trình TinyUmbrella 4.00.53
2. Đánh dấu vào advanced options
3. Dòng Device/version: chọn 4.0(8A293)
4. Dòng Location:chọn cydia
5. Bước cuối nhấn chuột vào :SAVE MY SHSH chờ mấy giây cho dòng mầu xanh chạy xong vào cydia để xem thành quả đã lưu shsh 4.0
Chúc vui vẻ :D
( e đã lên 4.0 rồi nhg ko thích nên hạ xuống 3.1.3 dùng thích hơn phải hạ cả itunes luôn 9.0 mới xài được iphone folders)

Chỉnh sửa cuối:

n3h1p5

- Câu hỏi của mình hơi gà tí, nhờ các bạn giúp đỡ

+ Máy mình 3gs lock lúc trước chạy 3.12 mình jb bằng blackr1n sài ok
+ Xong chị mình mang máy đưa thằng bạn làm gì đó ko biết treo màn hình đen thui luôn, mình mang ra tiệm sửa họ up lên bản 4.0 bb 5.13 làm không jb được, giờ như ipod vậy, xin hỏi là máy mình đang không có sóng như vậy có nên lưu shsh ko ??? theo mình hiểu là lưu shsh giống như ghost một bản giống win vậy, lỡ sài có gì trục trặc rồi bung ghost ra đúng ko vậy?

- Mình hơi gà về khoản IT và Iphone mong các bạn giúp.

doananhtai

- ... xin hỏi là máy mình đang không có sóng như vậy có nên lưu shsh ko ??? theo mình hiểu là lưu shsh giống như ghost một bản giống win vậy, lỡ sài có gì trục trặc rồi bung ghost ra đúng ko vậy?

Không phải như bạn nói.

SHSH chẳng qua là cái chứng chỉ mà Apple sẽ cấp cho iTunes để iTunes dùng nó mà restore cho máy của bạn. Không có chứng chỉ không restore được.
SHSH được cấp thông qua số ECID (số chết cứng và không trùng lắp cho mỗi máy) + phiên bản FW mà bạn muốn restore.

Với nguyên tắc trên khi bạn muốn restore FW phiên bản nào đó mà Apple đã ngưng cấp SHSH thì đồng nghĩa với việc bạn không còn được phép restore phiên bản đó nữa..

Còn việc lưu SHSH là do nhóm hacker lèo lái chuyện này dùm cho bạn... hacker chỉ có thể giúp bạn lưu lại SHSH (dùng tool kết nối với Apple trình cái ECID và tên phiên bản để lấy về chứng chỉ SHSH và lưu nó vào trang của cydia hoặc lưu vào máy tính tùy bạn chọn) và tất nhiên là buộc phải lưu ngay tại thời điểm Apple còn cấp. (không một ai trên thế giới có thể tạo ra cái SHSH này ngoài Apple).

Lưu được cái SHSH của phiên bản nào đó rồi (nên nhớ mỗi máy + mỗi phiên bản FW là MỘT CÁI SHSH KHÁC NHAU) rồi thì bạn có thể sửa lại iTunes cho nó lấy SHSHs (từ nguồn mà bạn đã lưu) đặng mà restore cái phiên bản đó.

- Máy có sóng hay không sóng, đang ở bất cứ phiên bản nào hoặc đang ở bất kỳ tình trạng nào cũng đều có thể lấy được tuốt miễn còn đọc được số ECID của máy và Apple còn cấp.

Nhưng hIện nay nếu có lấy chỉ còn có thể lấy được SHSH cho 4.0 (vì Apple hiện chỉ có cấp cho phiên bản này).
Và sau khi lấy SHSH 4.0 rồi thì hiện tại bạn chưa cần dùng đến nó. Mà đợi đến khi Apple ra 4.0.1 hoặc 4.1 và cấm 4.0 thì lúc đó bạn mới cần đến nó nếu muốn restore 4.0.

boing777

đã làm và thành công , máy báo y như hình các bạn đưa lên , nhưng vào dislay thì ko thấy ở đâu , vào cydia cũng vậy , ai bít chỉ dùm với

Chỉnh sửa cuối:

locxoc

Umbrella 4.01.01, lưu SHSH cho firmware 4.0.1 đã có

Tình hình là Umbrella 4.01.01 đã released, anh em có thể down về tại đây và tiếp tục lấy SHSH cho firmware 4.0.1.

minhquan85

Máy Iphone4 bản 16G lock của em 4.0 mà bây giờ Apple ra 4.01 thì e ko lưu đc nữa phải ko ?

nó ghi thế này --------->

Baseband: 01.59.00 - ICE_2_6 >> Processing SHSH Request... >> TSS Server has cached the following files: >> Devices with ECIDs matching the above AND restoring to the exact firmware version listed above will succeed! >> This device isn't eligible for the requested build.

dob

Sorry vi minh dang chat bang dien thoai nen ko co tieng viet. Cac ban cho minh hoi voi. Minh moi mua con iPhone4 ban lock. Ko biet iPhone4 da break duoc chua ah? Minh lan dau tien dung iPhone nen cung ko ranh ve chuyen break lam. Mong cac ban chi dum. Thanks.

vipboy_9x

Moderator
Sorry vi minh dang chat bang dien thoai nen ko co tieng viet. Cac ban cho minh hoi voi. Minh moi mua con iPhone4 ban lock. Ko biet iPhone4 da break duoc chua ah? Minh lan dau tien dung iPhone nen cung ko ranh ve chuyen break lam. Mong cac ban chi dum. Thanks.
iphone 4 hiện tại vẫn chưa unlock+JB được bạn àh,chờ đợi thêm nhé.

alanlee

Có nên lưu file shsh khi chưa JB và unlock ở IP 3GS 8GB OS 4 ?

Nghe AE cứ bảo cần lưu file SHSH m,à máy mình là 3GS 8 GB lock có sẵn OS4 vì thấy version 4.0 ( 8A293 ), Modem Firmware 05.13.04,

Vừa mới đọc được thông tin thì chỉ biết là chỉ JB được nhưng unlock thì chưa, vậy cho mình hỏi bây giờ có phải lưu shsh trước không nhỉ ?

Mình không rành về IP vì là fan WM. :(

Mong các bạn giúp đỡ .

DuyNguyen

sao mình xài 3G mà cách đây mấy hôm vô Cydia nó cũng kêu lưu SHSH nhỉ ?? và bây giờ thì mình vô Cydia có dòng chữ xanh lá cây báo đã lưu SHSH cho iOS4 rồi. ko hiểu, đó giờ xài 3G chẳng bao giờ lo vụ SHSH này cả mà tự nhiên giờ lại bị ??

doananhtai

Nghe AE cứ bảo cần lưu file SHSH m,à máy mình là 3GS 8 GB lock có sẵn OS4 vì thấy version 4.0 ( 8A293 ), Modem Firmware 05.13.04,

Vừa mới đọc được thông tin thì chỉ biết là chỉ JB được nhưng unlock thì chưa, vậy cho mình hỏi bây giờ có phải lưu shsh trước không nhỉ ?

Mình không rành về IP vì là fan WM. :(

Mong các bạn giúp đỡ .

3Gs Bây giờ đã JB + Unlock được rồi.... Lưu SHSHs không phải để JB hay unlock mà lưu để restore FW Gốc vẫn được khi Apple đã cấm.

sao mình xài 3G mà cách đây mấy hôm vô Cydia nó cũng kêu lưu SHSH nhỉ ?? và bây giờ thì mình vô Cydia có dòng chữ xanh lá cây báo đã lưu SHSH cho iOS4 rồi. ko hiểu, đó giờ xài 3G chẳng bao giờ lo vụ SHSH này cả mà tự nhiên giờ lại bị ??

3G từ 3.1.3 trở về trước thì không có, nhưng từ 4.0 trở lên bắt đầu đòi SHSH rồi đó bạn...

DuyNguyen

3G từ 3.1.3 trở về trước thì không có, nhưng từ 4.0 trở lên bắt đầu đòi SHSH rồi đó bạn...
ặc, thế là lại vướng thêm 1 cục nợ nữa rồi, càng ngày càng khổ :(

Nhân tiện đang nói đến việc này, mình hỏi luôn vì mới làm quen nên ko rành, hiện tại trên server saurik mình đã có SHSH cho iOS4.0, như vậy có thể restore bản iOS4.0 được rồi. Vậy giả sử khi mình đã lưu được SHSH cho iOS 4.0.1 thì lúc đó mình có restore iOS 4.0 được nữa hay ko ? hay là chỉ được duy nhất iOS 4.0.1 tương ứng với SHSH cho iOS 4.0.1 ?

TruongHan

Super V.I.P
ặc, thế là lại vướng thêm 1 cục nợ nữa rồi, càng ngày càng khổ :(

Nhân tiện đang nói đến việc này, mình hỏi luôn vì mới làm quen nên ko rành, hiện tại trên server saurik mình đã có SHSH cho iOS4.0, như vậy có thể restore bản iOS4.0 được rồi. Vậy giả sử khi mình đã lưu được SHSH cho iOS 4.0.1 thì lúc đó mình có restore iOS 4.0 được nữa hay ko ? hay là chỉ được duy nhất iOS 4.0.1 tương ứng với SHSH cho iOS 4.0.1 ?

Bạn có thể restore cả 4.0 và 4.0.1.Nhiều khi thậm chí còn restore được cả 3.1.3 ấy chứ(nếu lúc đang ở 3.1.3 Saurik có lưu dùm luôn cho bạn trên Cydia nhưng lại không hiển thị)