• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tổ Game PV]Game n-gage+path cho các đời máy

Kojino

e dùng N5630 cài game n-gage sao ko full đc nhỉ, bác nào biết h][ngf dẫn e cái:D

khoavetccty

Em đang sử dụng N81, FW 20 00 56, vì máy được cho nên không biết đã hack chưa. Xin các bác hướng dẫn em cách cài đặt để chơi game n-gage. Cám ơn các bác nhiều.

0986212555

Em đang sử dụng N81, FW 20 00 56, vì máy được cho nên không biết đã hack chưa. Xin các bác hướng dẫn em cách cài đặt để chơi game n-gage. Cám ơn các bác nhiều.
N81 chỉ cần Sign xong cài và chạy HelloOx1.03 rùi HelloOx sẽ làm hết. Hack xong rùi cài n-gage thoải mái!

lephunghien

N81 chỉ cần Sign xong cài và chạy HelloOx1.03 rùi HelloOx sẽ làm hết. Hack xong rùi cài n-gage thoải mái!

nếu chỉ muốn chơi games mà không quan tâm thì chỉ cần hack và copy game trên vào thư mục n-gage trên thẻ là được.Ai quan tâm đến mất chữ trial thì cần làm theo cách của mình.một số game mới ra như tiger wood(game đánh golf) cần có bản n-gage>1.459 mới cài được,nếu để bản mặc định của máy là 1.349 thì chịu chết:D

khoavetccty

cám ơn các bác nhiều lắm. Em reset máy lại, hack và sau đó cài n-gage bình thường.
@lephunghien : đúng là sau khi cài xong, bên cạnh cái hình game có chữ trial. Bác có thể hướng dẫn làm sao kiếm được n-gage 1459. Thks bác nhiều

lephunghien

bạn dùng máy gì vậy? Thực ra ở biểu tượng là trial nhưng game đã full rồi.chữ trial nhìn xấu thôi.bản 1.459 chỉ cài được trên một số máy thôi

trinhhoangminh

em sài n95 2g,fw 31.0.17,đã hack bằng helloox,nhưng không tài nào cài được game n_gage mặc dù đã làm nhiều lần theo hướng dẩn,mình hack xong rồi tiếp tục cài:b1: cai N-Gage.Installer.v1.10.1345_For_All
b2: cai N-Gage.Fixes
b3: Copy games .n-gage vao thu muc n-gage tren the hoac may
b4: cai N-Gage.Patch_UnPatch_v1.10.1345 va chon patch de bo trial,
nhưng chạy n_gage thì các icon trò chơi có sẳn trên máy hiện rỏ nhưng không chơi được,máy báo lổi:(eror-1000002),còn các game mới copy vào thì hiện icon mờ,khi install các game này được môt lúc thì out ra ngoài luôn không íntall được,cài tiếp n_gage 1459 thì báo lổi cập nhập,pó tay

lephunghien

em sài n95 2g,fw 31.0.17,đã hack bằng helloox,nhưng không tài nào cài được game n_gage mặc dù đã làm nhiều lần theo hướng dẩn,mình hack xong rồi tiếp tục cài:b1: cai N-Gage.Installer.v1.10.1345_For_All
b2: cai N-Gage.Fixes
b3: Copy games .n-gage vao thu muc n-gage tren the hoac may
b4: cai N-Gage.Patch_UnPatch_v1.10.1345 va chon patch de bo trial,
nhưng chạy n_gage thì các icon trò chơi có sẳn trên máy hiện rỏ nhưng không chơi được,máy báo lổi:(eror-1000002),còn các game mới copy vào thì hiện icon mờ,khi install các game này được môt lúc thì out ra ngoài luôn không íntall được,cài tiếp n_gage 1459 thì báo lổi cập nhập,pó tay

bạn làm chính xác tưng bước theo mình hướng dẫn dưới đây nhé:
1.Format máy và hack phone bàng helloox,Khuyến cáo với N95 2G nên hack bằng 1.03
2.Tát Rompacher
3.Cài N-gage 1.345 xong và bản Fix trên bộ nhớ máy
4.Cài bản path,unpath chú ý là bỏ dấu ở Path đi nhé,giũ dấu tich ở unpath
5.restar máy
6.copy game n-gage ở trên vào thư mục n-gage trên thẻ rồi cho quét và cài hết các game
7.cài lại path/unpath 1 lần nữa nhưng lần này bỏ dấu ở unpath và giữ lại dấu ở path
8.restar lại máy 1 lần nữa để cho chắc và giải phóng ram chơi cho mượt
9.chơi thôi còn chờ gì nữa :D

lephunghien

trò câu cá sao chỉ chơi được 1 map vậy?
bạn phải chơi đủ level thì mới sang map khác được chứ,có
map là costarica,mekong và gì nữa thì mình không nhớ.trò này chơi hơi khó nên bạn mắc chỗ nào thì nên search trên diễn đàn có một bài hướng dãn toàn diện đó

trinhhoangminh

bạn làm chính xác tưng bước theo mình hướng dẫn dưới đây nhé:
1.Format máy và hack phone bàng helloox,Khuyến cáo với N95 2G nên hack bằng 1.03
2.Tát Rompacher
3.Cài N-gage 1.345 xong và bản Fix trên bộ nhớ máy
4.Cài bản path,unpath chú ý là bỏ dấu ở Path đi nhé,giũ dấu tich ở unpath
5.restar máy
6.copy game n-gage ở trên vào thư mục n-gage trên thẻ rồi cho quét và cài hết các game
7.cài lại path/unpath 1 lần nữa nhưng lần này bỏ dấu ở unpath và giữ lại dấu ở path
8.restar lại máy 1 lần nữa để cho chắc và giải phóng ram chơi cho mượt
9.chơi thôi còn chờ gì nữa :D
wow,mình đã cài thành công rồi,sau bao ngày lang thang trên pv,minh đã chơi được game n-gage trên n95 cau mình rồi,thak bác lephunghien nhé

ANHBIN2X

anh lephunghien ơi, em vừa format máy N81-2gb v20.em định up len firm v21.Vậy nếu em up len v21 thì nên cài N-gage bắt đầu từ đâu ạ?? ver n-gage mặc định trong máy là 1.01(1284).

vandunga3

anh lephunghien ơi, em vừa format máy N81-2gb v20.em định up len firm v21.Vậy nếu em up len v21 thì nên cài N-gage bắt đầu từ đâu ạ?? ver n-gage mặc định trong máy là 1.01(1284).

Bạn tải bản 1461 nhé
Bác ý đã hướng dẫn rất kĩ cho N81 rồi còn gì

ANHBIN2X

Bạn tải bản 1461 nhé
Bác ý đã hướng dẫn rất kĩ cho N81 rồi còn gì
Em cài bản 1461 rồi.extract ra có 1 file six de cài và 1 file playcommen .mbm.hướng dẫn ghi là c:ressources:app nhưng em copy vào thì máy báo cannot open the playcommen.mbm????
Vào cài game thì vẫn còn chử trial!!!

Chỉnh sửa cuối:

lephunghien

Em cài bản 1461 rồi.extract ra có 1 file six de cài và 1 file playcommen .mbm.hướng dẫn ghi là c:ressources:app nhưng em copy vào thì máy báo cannot open the playcommen.mbm????
Vào cài game thì vẫn còn chử trial!!!

Khi bạn copy file playcommen.mbm vào thi phải mở amply path trong Rom Pather bạn nhé nhé.và path n-gage mặc định theo n gage chuẩn là 1.349 bạn ạ

Chỉnh sửa cuối:

phuong_s2

6120 có chơi game n-gage được ko? nó báo lỗi code -18 ko à

Chỉnh sửa cuối: