• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom XAP Installer - Phiên bản 1.2 (Update 07/02/2011)

Tom_codon

Super V.I.P
Chào các bạn !

Đối với các máy windows phone 7 đã unlock , chúng ta có thể dễ dàng cài đặt app với định dạng .xap . Nhưng với việc mỗi lần cài 1 app chúng ta cần mở Application Deployment tìm đến file .xap rồi cài đặt làm cho không ít người trong chúng ta khó chịu và phiền toái

Chính vì thế mình đã phát triển ứng dụng Tom XAP installer , về cơ bản Tom XAP installer và Application Deployment hoạt động như nhau , cho phép người dùng cài đặt .xap lên máy thực hoặc máy ảo. Nhưng Tom XAP installer tiện lợi hơn nhiều , chỉ với 1 lần chạy duy nhất khi khởi động , Tom XAP installer sẽ đặt mặc định sử dụng chương trình để cài đặt tất cả các file .xap

Giao diện :

Cách sử dụng :

Tải phần mềm về , chạy file Tom XAP installer 1 lần để phần mềm tự động đăng ký , sau đó thoát chương trình ra ngoài , và tìm 1 file .xap bất kỳ , nhấn đúp vào .xap hoặc chuột phải chọn "Cài đặt XAP" thì chương trình Tom XAP installer tự động sẽ bật lên , đưa cho bạn thông tin về phần mềm các bạn định cài đặt , phiên bản , hình icons ...

Chọn Máy Thực hoặc Ảo để cài đặt

Chú ý :

1. Với chế độ cài đặt Máy Thực các bạn cần có Zune đang chạy và máy không được ở trong chế độ Sleep mode
2. Mỗi lần Khi các bạn chuyển vị trí của Tom XAP installer.exe trong máy tính , các bạn cần chạy 1 lần lại để phần mềm đăng ký vị trí cài đặt ( Tuy vậy chẳng ai rảnh để chuyển chỗ này chỗ khác , cứ quẳng nó 1 chỗ nằm yên đó và làm công việc cần làm là được :cool: )
3. Nếu bạn không thích sử dụng Tom XAP installer để cài đặt .xap trong máy , các bạn có thể gỡ bỏ bằng cách chạy Tom XAP installer và bỏ chọn nút "Kích hoạt Tom XAP installer"
4. Máy cần unlock , SDK windows phone 7 , NetFW 4.0

-Cập nhật bản mới v1.2 :
Hỗ trợ cài nhiều xap một lúc
Đặt quyền admin mặc định cho phần mềm

[video=youtube;rORHjgsXmjc]http://www.youtube.com/watch?v=rORHjgsXmjc[/video]

-Cập nhật bản mới v1.1 :

- Sửa một số lỗi khi cài đặt games , với phiên bản này thì các bạn sẽ thấy icons của xboxlive game hiển thị 1 cách chính xác :)

Chúc vui !

Tom

LINK TẢI TOOL v1.2
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?r02axbvu1zbdfv5[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

canhnv_mecvn

PDAViet nhiều nhân tài thật. Giờ chỉ còn đợi nhiều cracked apps nữa để tăng giá trị sử dụng của wp7 :)

7Seven

Tậu ngay về máy :)
hiện tại chưa thấy nhiều ứng dụng cho WP7, nhưng tương lại sẽ "chết ngộp" cho xem :D

dragon_tudvn

Tậu ngay về máy :)
hiện tại chưa thấy nhiều ứng dụng cho WP7, nhưng tương lại sẽ "chết ngộp" cho xem :D

Phần mềm crack thì chưa nhiều, nhưng phần mềm bản quyèn mình có tuơng đối rồi đấy - rảnh mời cafe mình cài cho nhé :)
Dùng wp7 thấy buồn quá, nhìn xung quanh anh em toàn iP, có mỗi mình chạy Trophy và HD7 :(

TieuLaLa

ban Tom oi, minh open file Tom XAP Installer thi bi bao loi nhu the nay

To enable just-in-time (JIT) debugging, the .config file for this
application or computer (machine.config) must have the
jitDebugging value set in the system.windows.forms section.
The application must also be compiled with debugging
enabled.

For example:

<configuration>
<system.windows.forms jitDebugging="true" />
</configuration>

When JIT debugging is enabled, any unhandled exception
will be sent to the JIT debugger registered on the computer
rather than be handled by this dialog box.

minh dung Google dich thi ra nhu the nay:

Để kích hoạt chỉ-in-time (JIT) gỡ rối, các tập tin cấu hình. cho
ứng dụng hay máy tính (machine.config) phải có
jitDebugging giá trị được đặt trong phần system.windows.forms.
Ứng dụng này cũng phải được biên dịch để sửa lỗi
kích hoạt.

Ví dụ:

<configuration>
<system.windows.forms jitDebugging="true" />
</ configuration>

Khi gỡ rối JIT được kích hoạt, bất kỳ trường hợp ngoại lệ được xử lý dứt
sẽ được gửi đến trình gỡ rối JIT đăng ký trên máy tính
chứ không phải được xử lý bởi hộp thoại này.

minh da cai Tom XAP Installer 1 lan nhung do PC cua minh ko tuong thich (minh da hoi ban trong topic Chevon WP7 1 lan)
do vay minh da cai lai Win va chuyen pm Tom XAP Installer qua thu muc khac trong may, den khi minh kich hoat lai thi hien ra thong bao loi
cua system nhu vay. minh bo qua loi va continue thi van hien ra bang kich hoat cua pm Tom XAP Installer binh thuong.
co dieu nhung file .xap minh dow ve deu ko cai dat dc mac du da kich hoat Tom XAP Installer (kich hoat dc do minh bo qua bang bao loi va continue)

bay gio lam sao de minh co the cai dat dc nhung file .xap cho phone vay ban?

(do moi cai lai window de tuong thich voi pm nen chua kip cai Vietkey) thong cam bo qua cho minh nhe :)

thank ban nhieu lam.

Tom_codon

Super V.I.P
@ TieuLaLa : đọc chú ý thứ 2 của mình

2. Mỗi lần Khi các bạn chuyển vị trí của Tom XAP installer.exe trong máy tính , các bạn cần chạy 1 lần lại để phần mềm đăng ký vị trí cài đặt ( Tuy vậy chẳng ai rảnh để chuyển chỗ này chỗ khác , cứ quẳng nó 1 chỗ nằm yên đó và làm công việc cần làm là được

@ all : Cập nhật bản 1.1 cài đặt nhanh hơn và cố định 1 số lỗi hiển thị icons ở phiên bản đầu

Tom

Chỉnh sửa cuối:

dolthanhdol1

Sao mình cài Tom installer chỉ vào được đến icon đầu tiên như hình của bạn,sau đó nó đứng nguyên ở đó vậy. Hic.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Ah ah mình làm được rồi, chỉ cần hiện ra được cái icon đó nghĩa là đã chay được rồi.Sau đó vào file xap chuột phải sẽ chạy được thôi. Cám ơn bạn TOm nhiều nhé.

Chỉnh sửa cuối:

cuongtqg

Các bác cho em hỏi 1 chút:

- Máy thực - máy ảo ở đây có nghĩa là thế nào ?

- Các soft có tự động cài vài vào thẻ nhớ hay là nó cài hết lên bộ nhớ máy ?
Em dùng HTC HD2-WP7 và dùng Tom Xap Installer 1.1 để cài đặt phần mềm và để nguyên chọn là Device thì cứ thấy nó cài đặt OK nhưng không biết là nó cài vào đâu? Nếu chon là Emulator thì nó cài vào đâu?

Thank các bác

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Các bác cho em hỏi 1 chút:

- Máy thực - máy ảo ở đây có nghĩa là thế nào ?

- Các soft có tự động cài vài vào thẻ nhớ hay là nó cài hết lên bộ nhớ máy ?
Em dùng HTC HD2-WP7 và dùng Tom Xap Installer 1.1 để cài đặt phần mềm và để nguyên chọn là Device thì cứ thấy nó cài đặt OK nhưng không biết là nó cài vào đâu? Nếu chon là Emulator thì nó cài vào đâu?

Thank các bác
Emulator chính là máy ảo WP7 đã được cài vào PC.

binhhdda

Các bạn cho hoi khi mình cài Tom Xap Installer bi báo như sau:
Access to the registry key " HKEY_CLASSES_ROOT\xap" is denined
Vậy phải làm sao bây giờ? Rất mong được giúp đỡ!

blackdoor

Manager

Bạn thử chạy với quyền Administrator: Phải chuột vào Tom Xap Installer => Run as Administrator

binhhdda

mình cài được rùi, thanks. Nhưng sao khi mình kích chuột phải vào cài chương trình muốn cài thì nó lại báo " Pls make sure your phone was unlocked. ..."
Mong Mod hướng dẫn tiếp.

blackdoor

Manager
mình cài được rùi, thanks. Nhưng sao khi mình kích chuột phải vào cài chương trình muốn cài thì nó lại báo " Pls make sure your phone was unlocked. ..."
Mong Mod hướng dẫn tiếp.
Một số ứng dụng free tải về từ marketplace hay bị như vậy, bạn thử lại các soft do TOM đưa link tải, chắc chắn sẽ cài được.

binhhdda

Mình muốn cài Connection settup.xap của bác Tom đó mà, nhận được code rùi mà vẫn gian truân quá nhỉ, WP7 ơi !!!

Tom_codon

Super V.I.P

Đơn giản , bạn click chuột phải , chạy với admin là được :)

Tom

Chỉnh sửa cuối: