• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal v8.7 Beta & Final!

hunter

:((cho mình hỏi? mình up bản final LITE. nhưng khi kết nối bluetooth với máy khác thì (không nhận được file gửi hoặc gửi không được)
......... đã nói nhiều rồi chẳng lẽ phải nói lại sao.... phần cơ bản mà........:-??
Bạn đã bật beam và Bluetooth chưa, check vào mục Make this device.... chưa ?:-?

474747

......... đã nói nhiều rồi chẳng lẽ phải nói lại sao.... phần cơ bản mà........:-??
Bạn đã bật beam và Bluetooth chưa, check vào mục Make this device.... chưa ?:-?
hunter ơi. mình đã làm đúng rối nhưng vẫn báo lỗi. có ai cho mình biết tại sao không. (tìm thấy máy khác .nhưng nhận hay gửi đều không được).
-lúc trước mình cài bản 7.6 thi mọi kết nối đều tốt

Chỉnh sửa cuối:

locvtn

Cám ơn Locvtn,
Chắc là do vấn đề này, mình không để ý lại tưởng là bác Tomal remove hết mấy cái ringtones đó đi rồi. Mình hay dùng cả notify-sms, notify-email, notify-alarm gì đó nghe cho vui tai. Vừa quay lại bản 8.5 rồi.

mình thì thấy bản 8.7 chạy ổn hơn bản 8.5 nhiều, nhất là phần nhận dạng thẻ nhớ. còn giữa bản Lite với Regular phân biệt như thế nào thì các bạn vui lòng đọc trong bài post đấu tiên nhé.

shinmobile

Theo mình biết beam là mở hồng ngoại nhưng tại sao mỗi lần gửi qua BlueTooth lại phải mở hồng ngoại mới gửi nhân file được nhỉ :-??

tang

mình thì thấy bản 8.7 chạy ổn hơn bản 8.5 nhiều, nhất là phần nhận dạng thẻ nhớ. còn giữa bản Lite với Regular phân biệt như thế nào thì các bạn vui lòng đọc trong bài post đấu tiên nhé.

Mình đọc rồi chứ, vấn đề là cảm nhận của người đã cài rồi thôi :),
Mình up thử bản regular rồi, đang test. Cảm nhận là khá ổn, so với bản lite.
Thanks bạn nhiều.

bumkeo

Theo mình biết beam là mở hồng ngoại nhưng tại sao mỗi lần gửi qua BlueTooth lại phải mở hồng ngoại mới gửi nhân file được nhỉ :-??

Mở beam là chỉ gói dữ liệu ra vao đó bạn à, nó khác nokia mà:|

hsoncd

Ở bản này có cái hay nữa là bàn phím ảo bạn có thể kéo thả nơi nài cũng được tùy ý... Mình chỉ tiếc là ở bản này không có Trayapplet, ai có cho mình cái này thì hay. À ai biết coi phiên bản trình duyệt IE chỗ nào chỉ mình với.

benhtamthan

Trích của Hunter: "......... đã nói nhiều rồi chẳng lẽ phải nói lại sao.... phần cơ bản mà........
Bạn đã bật beam và Bluetooth chưa, check vào mục Make this device.... chưa ?"

hunter ơi. mình đã làm đúng rối nhưng vẫn báo lỗi. có ai cho mình biết tại sao không. (tìm thấy máy khác .nhưng nhận hay gửi đều không được).
-lúc trước mình cài bản 7.6 thi mọi kết nối đều tốt

Mình thêm phần này để tra lới và bổ sung cho Pác Hunter:

Các rom từ 8.7 của TOMAL đã mặc định disable phần chuyển file qua Bluetooth. Để khôi phục lại sau khi up, các Pác dùng bất cứ 1 ctrình Registry Editor nào (mình wen dùng Resco Registry) và làm như sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Obex

rồi chọn vào IsEnabled sửa trị DWORD Data từ 0 thành 1 (trị Dec).

Soft Reset và chạy ngon thui.

Chúc thành công và cuối tuần vui.