• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal v8.7 Beta & Final!

shinmobile

Mình đang dùng bản Lite, máy hay bị treo hơn bản VNInt. Hay phải soft Reset quá

benhtamthan

Mình đang dùng bản Lite, máy hay bị treo hơn bản VNInt. Hay phải soft Reset quá

Pác thử up lại xem sao (nhớ khi up rút thẻ nhớ và sim ra). Kg biết khi up xong là treo liền hay sau khi cài phần mềm khác, nếu vậy thì phần mềm nào vậy?

Mình đã xài từ bữa giờ và cài đủ mọi phần mềm có treo bao giờ đâu (chỉ là đừng cài SRS WOWHD thôi vì nó sẽ tiêu lun phần âm thanh đó).

Vài ttin cùng Pác.

Chúc vui.

locvtn

công nhận up ban regular lên thấy mượt hơn bản Lite ;) không hỗ trợ symbol tiếng việt nên chỉnh lại hơi mất công một tí :) không biết Tomal dùng tool nào để xác định contact khi co report của tin nhắn nhỉ?

shinmobile

Pác thử up lại xem sao (nhớ khi up rút thẻ nhớ và sim ra). Kg biết khi up xong là treo liền hay sau khi cài phần mềm khác, nếu vậy thì phần mềm nào vậy?

Mình đã xài từ bữa giờ và cài đủ mọi phần mềm có treo bao giờ đâu (chỉ là đừng cài SRS WOWHD thôi vì nó sẽ tiêu lun phần âm thanh đó).

Vài ttin cùng Pác.

Chúc vui.
Sau khi mình cài soft thì máy mới hay bị treo,sau khi khởi động bấm vào phím windown thì rất lâu sau mới lên được. Có thể lỗi ở cái thẻ nhớ của mình. Vì mình mới dùng cái thẻ 2G của TQ, có thể do tốc độ thẻ chậm nên thời gian load data trên thẻ cũng chậm dẫn đến treo máy
Mọi người cho mình hỏi là Flash disk và Ext Rom để làm gì vậy. Có nên cài soft lên đó không vì mình thấy rẳng các soft có thể cài lên FD được nhưng ExtRom thì không :-?

LuongQuang

Super V.I.P
- Bản Lite tôi cũng đang dùng từ lúc đưa lên chưa thấy treo phát nào. Chạy khá ổn!
- ExtRom và FlashDisk dùng để cài phần mềm. Cơ bản vậy mà giờ vẫn thắc mắc sao? Nếu chưa cài được soft vào ExtRom thì UnlockUnhide thử xem vì tôi vẫn đang tận dụng hết dung lượng của nó đây!

:-?:-?:-?:-??

shinmobile

- ExtRom và FlashDisk dùng để cài phần mềm. Cơ bản vậy mà giờ vẫn thắc mắc sao? Nếu chưa cài được soft vào ExtRom thì UnlockUnhide thử xem vì tôi vẫn đang tận dụng hết dung lượng của nó đây!

Thì em vẫn biết là cài soft lên đó nhưng hầu hết các phần mềm đều cài lên thẻ được còn 1 số phần mềm như HTC Home VGA thì cài lên FD thì sẽ không hiển thị lên today được còn nếu cài lên device mới hiển thị được :-?? .

LuongQuang

Super V.I.P
Hiển nhiên là HTC Home phải cài vào MainMemory là đúng rồi, cài lên vị trí khác không chạy hoặc có chạy cũng lỗi là đúng! :-??

Nói chung các phần mềm liên quan đến hệ thống, Today, hoặc khởi động trong StartUp thì phải cài vào bộ nhớ chính...

Sai nội dung chủ đề rồi, đây đang bàn luận về bản Rom này của Tomal chứ không thắc mắc về cách cài và sử dụng phần mềm! :D

@locvtn: Chức năng này mình toàn tắt đi đầu tiên khỉ sử dụng! :D
Vừa test thử thấy Request delivery có hiện contact đấy!

levinh3007

Em đang dùng bản lite khi nghe nhạc có hiện tượng bị bể tiếng, xạc pin thì máy rất nóng . máy hay bị treo do cài ct winterface nên em remove . ko biết bác nào có bị giống em ko ...

trungtin83

đang dùng bản rom toma 8.7 final litle , tốc độ nhanh ,ít lỗi ,đây là bản rom khá hoàn hảo

Chỉnh sửa cuối:

tang

Bản Tomal 8.7 Final Lite vẫn bị lỗi không nhận ringtone. Còn lại nhìn chung là ổn, nhanh, ít lỗi.

trungtin83

Bản Tomal 8.7 Final Lite vẫn bị lỗi không nhận ringtone. Còn lại nhìn chung là ổn, nhanh, ít lỗi.

chắc bạn chưa biết cách set ring tone cho ppc bằng cách thủ công thôi
-set cho call :copy định dạng mp3 vào mục ringtone trên máy
-setcho tin nhắn : copy định dạng wav vào c:/windows

bản rom này mình dùng thấy khá ổn ,có 1 lỗi là cứ vào chỗ nào có sóng wifi ,mà mình reset máy là khi khởi động vào win nó tự động dò wifi ,

shinmobile

Nếu bạn đang dùng PocketMusic thì phần kiểu file bạn bỏ chọn tất cả nhé. Như vậy khi có cuộc gọi thì Ring sẽ được chơi bằng trình mặc định của Win. Chúc vui:)

tang

chắc bạn chưa biết cách set ring tone cho ppc bằng cách thủ công thôi
-set cho call :copy định dạng mp3 vào mục ringtone trên máy
-setcho tin nhắn : copy định dạng wav vào c:/windows

bản rom này mình dùng thấy khá ổn ,có 1 lỗi là cứ vào chỗ nào có sóng wifi ,mà mình reset máy là khi khởi động vào win nó tự động dò wifi ,

Bạn ơi,
Vấn đề không phải là không biết set ringtone mà không set được ringtone đã có sẵn trong rom như Da_lat_mong_mo. thôi.
Với lại hơi tiếc 1 chút là những ringtone trong bản 8.2 và 8.5 lại không có trong bản này. Mấy cái đó dùng khá tiện.

tang

Nếu bạn đang dùng PocketMusic thì phần kiểu file bạn bỏ chọn tất cả nhé. Như vậy khi có cuộc gọi thì Ring sẽ được chơi bằng trình mặc định của Win. Chúc vui:)

Cám ơn bạn, mình không dùng Pocket Music nên không gặp vấn đề này.

tang

công nhận up ban regular lên thấy mượt hơn bản Lite ;) không hỗ trợ symbol tiếng việt nên chỉnh lại hơi mất công một tí :) không biết Tomal dùng tool nào để xác định contact khi co report của tin nhắn nhỉ?

Bạn có thể so sánh cụ thể hơn giữa hai bản Regular và Lite không? Thanks

shinmobile

Nếu muốn set Ringtone thì chỉ cần chép vào thư mục gốc của thẻ chứ không chép vào thư mục nào hết

tang

Mấy chuyện đó đương nhiên tôi biết chứ, vấn đề là ở đây đang bàn về rom thôi. Mà thôi mình lạc topic rồi :)

locvtn

Bạn ơi,
Vấn đề không phải là không biết set ringtone mà không set được ringtone đã có sẵn trong rom như Da_lat_mong_mo. thôi.
Với lại hơi tiếc 1 chút là những ringtone trong bản 8.2 và 8.5 lại không có trong bản này. Mấy cái đó dùng khá tiện.
hihi chắc là bác muốn set tin nhắn: notify-sms ma không được phải không?
vấn đề là do properties của những file này nên nó bị ẩn đi, bác kiếm một chương trình nào đó view các file ẩn lên, rồi chỉnh lại properties của nó, bỏ phần hidden đi. sau đó bác sẽ set chuông được ngay.

tang

Cám ơn Locvtn,
Chắc là do vấn đề này, mình không để ý lại tưởng là bác Tomal remove hết mấy cái ringtones đó đi rồi. Mình hay dùng cả notify-sms, notify-email, notify-alarm gì đó nghe cho vui tai. Vừa quay lại bản 8.5 rồi.

474747

:((cho mình hỏi? mình up bản final LITE. nhưng khi kết nối bluetooth với máy khác thì (không nhận được file gửi hoặc gửi không được)