• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal v8.7 Beta & Final!

O2XDAEXEC

Đã có Rom Beta 3 rồi mọi người ơi, ai đó test thử cho ý kiến với, e không dám vì đt làm ăn nhiều nên lung tung mệt lắm, với lại nghe nói tình trạng ko set được nhạc chuông là thấy oải gòy!

TLV

Active Member
- Bản Build v8.7 Regular (Beta-3) cài đặt xong Ram còn ít, thừa nhiều thứ không cần thiết, không có FD

- Bản Build v8.7 Lite (Beta-3) xài tương tự như Tomal 8.2, Ram nhiều, có FD, Ext.Rom, nhanh và mượt hơn, nghe-gọi, kết nối tốt.

- Nhận thẻ 4Gb tốt, không bị chập chờn như bản Beta đầu tiên

- Cả 2 bản Regular và Lite đều khắc phục được vấn đề Enable CleaType tồn tại ở Tomal 8.2

shinmobile

Mình vừa up xong,Rom Build v8.7 Regular (Beta-3):
Cảm nhận đầu tiên Rom rất đẹp, các icon phải nói là đẹp tuyệt vời so với các Rom khác (chẳng kém gì iPhone cả). Rom sử dụng today là HomeScreenPlus chiếm mất 38MB Ram, chỉ còn lại 15,76MB(sau khi HR).Không có FD hay Storage. Máy chạy vẫn rất mượt. Tuy nhiên HomeScreen chỉ phù hợp với màn hình dọc.Nếu để màn hình ngang sẽ có thanh cuộn nhìn rất ghét. Ai biết cách làm cho nó ngắn lại thì chỉ cho mình với. Theo mình mọi người nên thử upRom này.
Dùng thử vài bữa đã có gì sẽ upRom Build v8.7 Lite (Beta-3) sau.;)

LuongQuang

Super V.I.P
Bản Regular là dành cho 128MB, còn bản Lite là dành cho 64MB. Các bạn lưu ý!

Dạo này Tomal cho ra các bản Rom có phong cách "lòe loẹt" quá, lại hay có lỗi vớ vẩn, oải!!

shinmobile

Bản Regular là dành cho 128MB, còn bản Lite là dành cho 64MB. Các bạn lưu ý!

Máy mình upRom Regular chạy vẫn rất ổn. Và tất nhiên là Ram 64MB. Và đặc biệt ở bản Rom này là menu được thiết kế theo kiểu WM 6.5

cushin

upRom Lite

Máy mình upRom Regular chạy vẫn rất ổn. Và tất nhiên là Ram 64MB. Và đặc biệt ở bản Rom này là menu được thiết kế theo kiểu WM 6.5

Mình vừa upRom Lite.free Ram >20Mb. Có flash disk, còn ExtRom chắc phải unhide. Uni dùng bản này có lẽ hợp hơn bản Regular:-?

LuongQuang

Super V.I.P
Tomal v8.7 Build 21028.1.6.0
==== Final ====

Tomal vừa cập nhật bản chính thức v8.7. Version này chia làm 2 phiên bản là LiteRegular

Các thông tin chính được tích hợp trong v8.7 này:

Tomal nói:
-- (*) HomeScreen UI for Today
-- (*) IE6 Mobile
-- (*) Adobe FlashLite 3.1
-- (*) WkTask 1.2.0.2 (by waku) Task manager
-- (*) Total Commander 2.51
-- (*) TodayAgenda 1.15 today plugin
-- (*) Adobe Reader LE 2.5
-- (*) File-Dialog changer (for file browser enhancement)
-- (*) Voice notification & ringtones
-- (*) Storage Manager
-- (*) Notepad Mobile
-- (*) FingerScroll support
-- (**) Resource Proxy for dynamic caching
-- (**) FingerMenu Enhancement
-- Programs Icon enhancement
-- Black Theme
-- Advanced Config tool v3.3 (by Schap) with custom config
-- Memory Manager / Auto hibernate
-- Network Connection Wizard (operator settings)
-- DF's Task Manager / Registry Editor 3.1
-- SD/SDHC driver switch-over tool (thanx OllieD for coding support)
-- TCPMP 0.72 (with FLV support)
-- Camera Application (Build 25626)
-- Performance/overclocking applet (default 624 MHz)
-- DF's PIM Backup 2.8 (for contact, sms/mms etc. backup)
-- SynchroTime (by Grachov) for Internet time sync
-- PocketRAR 3.80 (with .zip/.rar association)
-- NetCF 3.5
-- Enhanced boot process management
-- MortScript (scripting support)
-- Some performance tweaks

-- 18 MB Flashdisk on Regular and 25MB Flashdisk on Lite build
-- 6MB PagePool for 64MB device.
-- Should work on G3/G4 both devices

Ghi chú: (*) Không có trong bản LITE
(**) Không có trong bản dành cho 64MB

Tác giả khuyến cáo nên UP đúng version cho Uni 64MB (nguyên bản) và Uni 128MB (đã nâng cấp Ram) để tránh hiện tượng tràn bộ nhớ!!!

Link tải:
- Lite 64MB:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM61_21028_LITE_64MB.exe
- Regular 64MB:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM61_21028_REGULAR_64MB.exe
- Regular 128MB:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM61_21028_REGULAR_128MB.exe

Hi vọng là bản ROM tốt cho cộng đồng Uni! :D

Chỉnh sửa cuối:

Thrall

Bản Regular chưa down được (trên HOST chỉ có có 4Mb thui), bản Lite thì Up từ sáng nay, chạy khá nhanh. Bác Quang nhanh tay thật:-/

connguab

Bản Regular down về chỉ có gần 17Mb thôi, k up được đâu các bạn ui
dùng tạm bản lite nhé

shinmobile

Bản Regular down về chỉ có gần 17Mb thôi, k up được đâu các bạn ui
dùng tạm bản lite nhé
down được rồi đó bạn. Mình vừa up xong. free Ram ở bản Regular nhiều hơn trước, có FD. Ai biết chương trình nueStorageManager làm gì không nhỉ. Mình thấy nó còn format được cả DOC( disk on chip ) nữa. NHỡ tay bấm nhầm thì chít:-/

duythuytien

Mình up bản Regu_64M, tốc độ chạy tốt, thẻ nhớ đọc được tuy nhiên khi chép dữ liệu từ PC vào thì bị báo là thẻ nhớ đã bị protect, không chép được. Có bạn nào bị giống mình không, làm sao bỏ cái vụ protect thẻ nhớ này bây giờ.

benhtamthan

Mình up bản Regu_64M, tốc độ chạy tốt, thẻ nhớ đọc được tuy nhiên khi chép dữ liệu từ PC vào thì bị báo là thẻ nhớ đã bị protect, không chép được. Có bạn nào bị giống mình không, làm sao bỏ cái vụ protect thẻ nhớ này bây giờ.

Mình cài đặt chạy bình thường từ tối wa. Duy chỉ có điều hình như bản Regular chạy khg mượt bằng bảng lite beta 3. Chắc Mình phải thử tét bản lite chính thức để xem thôi.

Còn phần notepad mobile mặc định xài kg đc gì hết...

Thân.

djtrungkien

Đã Up thử bản Regular cảm thấy vẫn còn lỗi vặt.Vào notificasions chỉnh nhạc chuông thì 1 số File đuôi WAV ko nhận ra thoát ra dễ bị treo.Chuẩn bị Test thử bản Lite chắc tốt đây!

duythuytien

Mình cài chương trình SRS WOWHD thì bị báo lỗi không có HD driver, có cách nào khắc phục được không các bạn.

djtrungkien

Không hiểu tại sao mình lấy bản Lite về chỉ 37.7M.Up xong lại treo ko vào Win được nhỉ:-/ Bạn nào đã bị tình trạng này chưa hay File Rom bị lỗi chăng?

benhtamthan

Mình cài chương trình SRS WOWHD thì bị báo lỗi không có HD driver, có cách nào khắc phục được không các bạn.

Mình đã tét thử các version SRS WowHD nhưng kg có bảng nào chạy hết, cả LITE và Regular. Theo mình thì build 8.7 này chắc kg thể dùng được soft này rồi.

Không hiểu tại sao mình lấy bản Lite về chỉ 37.7M.Up xong lại treo ko vào Win được nhỉ:-/ Bạn nào đã bị tình trạng này chưa hay File Rom bị lỗi chăng?

Mình UP bình thường mà (làm 2 lần rồi đó), Pác thử up lại xem sao. Xác nhận: bản LITE (37.7 MB) là đúng - (bản Regular 44.5 MB)

Thông tin thêm khi tét bảng LITE:

Kg có gì phàn nàn hết chỉ duy nhất IE kg xem được các file flash như Regular, phải chỉnh Reg để enable Touch, bluetooth transfer. Tất cả các soft chạy rất ngọt, nhanh, ổn định và chưa bị treo máy lần nào, Connection thì tuyệt kể cả xem ttức thông qua Diamond TV.

Tóm lại: Mình sẽ dùng bảng LITE này thay cho bảng 8.5 cũ.

Chúc các Pác một weekend vui và nhiều khám phá với Rom Tuyệt này của Tomal.

Thân.

Chỉnh sửa cuối:

tang

Up thử bản lite xem sao

Tôi cũng đang dùng bản 8.5, nghe bác vậy cũng up thử bản lite xem sao.

locvtn

không biết trong bản Lite có tích hợp tool tự động nhận dạng contact khi có report của tin nhắn như bản 8.2 không nhỉ? có bro nào up rồi cho mình thông tin với, mình đang collect thông tin để up cho con UNI mới vừa sửa xong của mình ;)

tang

Hình như không có thì phải. Mình không dùng cái report này mấy nên thường tắt đi. Tuy nhiên lúc mới up có nhận 1 lần và có vẻ là vẫn là +849.....