• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

tiephien1

cho mình hỏi các hiệu ứng này giờ đã có trong cả các phần hay chỉ lúc mình chọn các icon thôi?

prettyboy247

cho mình hỏi các hiệu ứng này giờ đã có trong cả các phần hay chỉ lúc mình chọn các icon thôi?

các hiệu ứng này chỉ có lúc mình chọn icon thôi,nếu máy bạn là n95.n81,n78...ver cũ chẳng hạn có hỗ trợ theme efec sẵn thì sẽ hiệu ứng trong cả menu và các phần nhé

tiephien1

các hiệu ứng này chỉ có lúc mình chọn icon thôi,nếu máy bạn là n95.n81,n78...ver cũ chẳng hạn có hỗ trợ theme efec sẵn thì sẽ hiệu ứng trong cả menu và các phần nhé

mình giờ vào các phần mềm, các chức năng đều thông qua jbak taskman , chẳng mấy khi vào phần menu của máy ả, nên không muốn cài cái này, tiếc là nó chỉ hỗ trợ lúc chọn icon thôi
nhưng dù sao cũng thank bạn nhé :D

makkyanle

Tốt nhất là không nên xài mấy cái này. Đẹp thì có đẹp nhưng nặng máy, chạy các ứng dụng khác chậm như rùa. Nhất là file c2z rất dễ làm die máy, ai ít vọc thì tốt nhất đừng vọc mấy cái liên quan đến c2z, cẩn thận mất tiền sửa máy :d :d :d

same

Tốt nhất là không nên xài mấy cái này. Đẹp thì có đẹp nhưng nặng máy, chạy các ứng dụng khác chậm như rùa. Nhất là file c2z rất dễ làm die máy, ai ít vọc thì tốt nhất đừng vọc mấy cái liên quan đến c2z, cẩn thận mất tiền sửa máy :d :d :d

Những hiệu ứng có thể show không cần file c2z. Nhưng khi restart máy phải làm thủ công. Mà mình xài những effect đó thấy đâu có nặng máy lắm đâu. :D

prettyboy247

Những hiệu ứng có thể show không cần file c2z. Nhưng khi restart máy phải làm thủ công. Mà mình xài những effect đó thấy đâu có nặng máy lắm đâu. :D

t ơi,những máy hỗ trợ theme effec săn,bắt buộc phai dùng c2z đúng ko,mình thấy mấy bạn dùng n78,n79,n81 đều bảo làm mọi cách ko đươc,vẫn phải dung c2z mới hiện được hiêụ ung ak

ahgnaoh_h2t

Mình thấy có nặng máy lắm đâu,mà bạn nói c2z dễ làm die máy là sao ,vụ này mình không hiểu cho lắm.Nó nguy hiểm đến thế à.

prettyboy247

Mình thấy có nặng máy lắm đâu,mà bạn nói c2z dễ làm die máy là sao ,vụ này mình không hiểu cho lắm.Nó nguy hiểm đến thế à.

ko sao đâu bạn ak,nếu bạn sợ nguy hiêm thì ko dùng c2z vẫn chạy effec ầm ầm mà,hj chỉ n78.n79 là cần dug c2z mơí chạy effec được,còn nêú bạn dug c2z ko thấy gì thì cũng ko sao,nó chỉ tạo ra lôĩ nhỏ thôi mà

same

Đúng vậy, file c2z rất hại máy. Nó gây ra lỗi hệ thống.... File C2z có thể gây ra những lỗi sau: đứng máy, làm cho máy chạy chậm...

same

Đối với các bạn sử dụng effects nhưng không apply c2z. Mình đã tìm ra cách không mất effects khi restart hay shutdown máy. Trước khi restart hay shutdown máy, các bạn vào general -> theme -> theme options -> chọn theme effect off. File KastorUI.rmp trong rompatcher vẫn để apply và add auto bình thường. Sau khi restart hay shutdown máy thì vào chọn lại on thì sẽ không mất effects.

ahgnaoh_h2t

máy mình apply C2z,diss KastorUI.rmp restart máy thì chỉ cần vào theme option bật ,tắt , bật là lại có hiệu ứng luôn

Đúng vậy, file c2z rất hại máy. Nó gây ra lỗi hệ thống.... File C2z có thể gây ra những lỗi sau: đứng máy, làm cho máy chạy chậm...
nói như bạn thì người ta tạo ra c2z làm gì ?>:)

prettyboy247

máy mình apply C2z,diss KastorUI.rmp restart máy thì chỉ cần vào theme option bật ,tắt , bật là lại có hiệu ứng luôn

tuy c2z có thể làm chậm máy hoặc treo.nhưng thỉnh thoảng mới bị,với lại bên cạnh đó,c2z có rất nhiều cái mạnh là có thể tự động chạy những j mình apply trog rompatch mà không cần bật lại effec nói trung ko muốn vào bật tắt thì cài c2z và chịu khó thỉnh thoag bị 1 số lỗi nhé.còn KastorUI.rmp là để những máy ko có sẵn hiệu ứng effec thì mới cần dùng mới chạy effec được mà ko cần c2z,còn máy bạn thì cần c2z ko cần KastorUI

hlmasterchief93

Đối với các bạn dùng Rompatcher + (cài sẵn khi hack bằng HelloOX) thì muốn tự bật theme effects (ko dùng c2z) thì bạn làm như chủ topic
đến đoạn đổi tên file thì thay vì file rpautostart.exe bạn đổi tên 2 file rompatcherauto.exe thành 0rpautostart.exe

hlmasterchief93

n95 của mình đã chậm rồi cài cái này vô nữa chắc treo luôn quá

ko hẳn đâu bạn, đây là hiệu ứng mình test trên n95

luncat88

t ơi,những máy hỗ trợ theme effec săn,bắt buộc phai dùng c2z đúng ko,mình thấy mấy bạn dùng n78,n79,n81 đều bảo làm mọi cách ko đươc,vẫn phải dung c2z mới hiện được hiêụ ung ak
N81 8G ko cần dùng c2z vẫn hiện đầy đủ các hiệu ứng luôn. m dùng n81 8G V21 nè

same

Máy mình đâu cần apply c2z, chỉ cần apply KastorUI.rmp restart máy thì chỉ cần vào theme option bật ,tắt , bật là lại có hiệu ứng. Bạn thử so sánh xem giữa c2z và KastorUI cái nào hại hơn???

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314

Nói cài được cho các máy v3, làm mình mừng vào mới thấy là chỉ dùng cho các máy đã hack. Cho hỏi có ai đã có cách hack N86 fw 30.009 chưa vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.