• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

prettyboy247

có ai bị và biết cách khắc phục lỗi này không.
mình xài 85.không cài chỉ bỏ folder vô để chạy thôi.nhưng nếu cứ để auto rompatcher c2z và kastorUI thì khi tắt máy đi bật lại máy hiệu ứng sẽ chạy ngon lành nhưng khi nghe nhạc sẽ bị báo "bình thương: lỗi hệ thông" đã thử nhiều lần.khi nghe đến bài thứ 2 sẽ bị báo lỗi.vậy nên toàn phải tắt auto.như thế thật là quá mất hứng.hic.
ai có biết thì chỉ với ná :D

cái c2z rất hay tạo ra lôĩ hệ thống,nêú muôn dùng tự đông thì phaỉ chấp nhận thôi,ko thì phaỉ dùng thủ công phải bật laị off/on và copy hiêu ưng môĩ khi thay đôỉ thì se chỉ apply kastorOI vân chạy đc mà ko bị lôĩ hệ thông.

vuongtieuhau

thế đành chịu vậy . haizzz
mà mỗi lần thay themes là lại phải khởi động lại máy.huhu

duylinh27884

Moderator
mình thêm một số hiệu ứng kèm cả hình ảnh bên trong các bạn tải tất cả về nhé số hiệu ứng sẽ giôg với số ảnh mình úp lên đây cho các bạn lựa chọn
2

3

9

10

16

20

21

22

23

*DOWLOAT*

Mìh tải về gải nén hiệu ứng số 23 bị hỏng bác chủ thớt có thể up hiệu ứng 23 lên lại với.

leminhhai111

Nhìn mấy cái hiệu ứng này chỉ có 0o__o0 mới có. Vừa mới Shared lúc sáng ở đây

Thêm thông tin cho người có công sưu tầm nhé:D

Link Down

Mình xác nhận đây là nhửng hiệu ứng mà mình xin bạn hồi sáng và mình có ghi lại tác giả sưu tầm tại đây
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ng-cho-các-máy-s60v3-đều-dùng-được-đây/page14 bài #131

Đây là 1 số hiệu ứng đẹp mà Oo.....Oo http://symbianvn.net/index.php sưu tầm dc

Mình chỉ cò thể chụp hình dc 1 số hiệu ứng thôi vì đang bận anh em tự khám phá số còn lại ne

DOWNLOAD

http://files.myopera.com/vothienpda/files/effects.zip

Nguồn tại http://symbianvn.net/index.php

Chỉnh sửa cuối:

ahgnaoh_h2t

Hình như không cần apply cái KastorUI.rmp hả chủ thớt,mình không apply mà vẫn chạy phà phà,mà quản lý ứng dụng sao không vào đc,với lại khi khởi động thì máy không lên đc,phải tháo thẻ nhớ ra mới được.

prettyboy247

Ohhh thì ra của bác T :D
đúng vậy những hiệu ứng này mình đều test hết và đưa lên bài viết để các bạn có thể tiện chọn effec fu hợp luôn,chứ không phải cài thử từng cái,với lại nếu effec để ở các bài đăng nhiều người sẽ không biết,ai có effec moi thì cứ up lên cho a e nhé

dracula_bg

Ngộ ??? Đa phần ROMPatcher cài trên thẻ nhưng vẫn có mặt trong C:\sys\bin .

ROMPatcher do bạn cài hay do HelloOX tự cài ? Nếu kô thì bạn copy những cái có trong E:\patches ra nơi nào đó . Xóa cái ROMPatcher rồi cài lại thử xem và bỏ những file đã copy vào lại thư mục pacthes .

Đã xong rồi bạn ạ :D, cài lại bản rompatcher của bạn rê ti boi đã làm được rompatcher chạy trước, tiện lợi không chỉ cho effect mà còn nhiều cái khác, rất thank cả nhà hihihihi mỗi tội sao cái op4all sao apply nó lại thành hình tam giác cảnh báo màu vàng nhỉ cả nhà nhỉ. vẫn vào file hệ thống bình thường được nhưng nó không phải có màu xanh như bình thừong

duylinh27884

Moderator
đúng vậy những hiệu ứng này mình đều test hết và đưa lên bài viết để các bạn có thể tiện chọn effec fu hợp luôn,chứ không phải cài thử từng cái,với lại nếu effec để ở các bài đăng nhiều người sẽ không biết,ai có effec moi thì cứ up lên cho a e nhé

Lúc đầu chưa làm đc thấy fp2 có ham wá trời chỉ ao ước nó chạy đc trên fp1 dù chỉ là những hiệu ứng đơn giản tới khi chạy ngon lành đc rồi thì lại muốn tìm nhữg hiệu ứng hoành trág:Dhy vọg sẽ có thêm nhữg effects đẹp log lah :))

dracula_bg

Lúc đầu chưa làm đc thấy fp2 có ham wá trời chỉ ao ước nó chạy đc trên fp1 dù chỉ là những hiệu ứng đơn giản tới khi chạy ngon lành đc rồi thì lại muốn tìm nhữg hiệu ứng hoành trág:Dhy vọg sẽ có thêm nhữg effects đẹp log lah :))

=))=))=))=))=)) tham nhỉ :D giống mình thía.

prettyboy247

Đã xong rồi bạn ạ :D, cài lại bản rompatcher của bạn rê ti boi đã làm được rompatcher chạy trước, tiện lợi không chỉ cho effect mà còn nhiều cái khác, rất thank cả nhà hihihihi mỗi tội sao cái op4all sao apply nó lại thành hình tam giác cảnh báo màu vàng nhỉ cả nhà nhỉ. vẫn vào file hệ thống bình thường được nhưng nó không phải có màu xanh như bình thừong
mình ko phai? RÊtiboi đâu nhé =)). có thể cái op4all của bác ko hợp với cái rompatch mình cài lắm nên hiện tam giác vàng,bạn lấy cái
open4all của mình xem thế nào.

dracula_bg

mình ko phai? RÊtiboi đâu nhé =)). có thể cái op4all của bác ko hợp với cái rompatch mình cài lắm nên hiện tam giác vàng,bạn lấy cái
open4all của mình xem thế nào.

thanks bạn nhé. đã ok roài hehehehe mọi thứ đều hoàn hảo.

datvietdatviet

Bạn nào làm thành công trên N78 mà không dùng pach c2z chỉ mình với.mình làm hoài mà không được

hlmasterchief93

bạn copy hết file .rmp trong foder patcher ở thẻ nhớ ra một chỗ khác rồi vào xóa pmem rompatch và cài lại phần mềm rompatcher nhé.sau đó copy file .rmp lại vào trong mục patcher và vào roompatcher apply và tìm lại xem nào tải p.mềm rompatch của mình luôn cài thử nè

mình đnag dùng bản Rompatcher + và cài thử bản bạn bị giống bạn kia
bản của bạn là bản gì vậy, icon trông giống máy bản Rompatcher cũ
bạn có thể cho mình nguồn bài viết bạn tham khảo cách kia để mình tìm hiểu ko ?

dracula_bg

đọc đi đọc lại vẫn chẳng hiểu ý bạn muốn những gì

prettyboy247

bạn xóa đi cài lại theo hướng dẫn này nhé. bạn copy hết file .rmp trong foder patcher ở thẻ nhớ ra một chỗ khác rồi vào xóa pmem rompatch và cài lại phần mềm rompatcher đính kèm này nhé.sau đó copy file .rmp lại vào trong mục patcher và vào roompatcher apply và tìm lại xem nào.còn hướng dẫn cài aututheme thì ở đây View attachment 178586

Status
Không mở trả lời sau này.