• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

kubin2407

bác nào cho mình hỏi mình cứ chép effec mà các bạn post lên a'.như của pekuon chảng hạn là lại mất effec full ak.vd mình đang dùng cái effec lá rơi hiệu ứng full rồi nhưng mình copy đè cái Sakura của bạn pekuon vào c:resource là mất effec luôn,phải coppy lại cái effec lá rơi cũ vào mới hiện effec đc.,hix2

pekuon

bác nào cho mình hỏi mình cứ chép effec mà các bạn post lên a'.như của pekuon chảng hạn là lại mất effec full ak.vd mình đang dùng cái effec lá rơi hiệu ứng full rồi nhưng mình copy đè cái Sakura của bạn pekuon vào c:resource là mất effec luôn,phải coppy lại cái effec lá rơi cũ vào mới hiện effec đc.,hix2

Sau khi copy hiệu ứng của mình xong, bạn copy file manifest.mf trong effects lá rơi vào C:\resource\effects rồi on/off hiệu ứng lại là được.

spyhunter88

Test 5700 XM v5.11 đã hack bằng HelloOX 2.03 (hay bản nào không nhớ).
Bước 1 : OK!
Bước 2 : phải làm trên PC mới được.
Bước 3 : Không down được pips vì mediafire báo lỗi Server. (Tốt hơn bác Up thêm cho anh em làm cho chuẩn).
Không cài được Python, MegaPack của nó và cả Animeu Plus luôn. Ha ha. Mà hình như mình cài Python với Megapack của nó từ trước rồi hay sao ấy, để dùng cái TTPod thì phải. Cài Python báo là Update Error, cài Animeu báo Base Package First.
Nhưng copy toàn bộ thư mục Effects vào ổ C phát là chạy ngay, copy đè Effects mới lên cũng được luôn.

=> Coi như là ok vì cũng không hay restart máy lắm. Thank bác chủ Topic nhiều. Chưa cài được c2zmaker.sisAnimeu Plus! nhưng vẫn chạy ầm ầm.

spyhunter88

Bộ Effects chạy ngoài màn hình chủ

Sry prettyboy nha , mình up thêm effects cho ae dùng thôi .

Các bạn down về test thử dùm nha vì mình kô có cài giftaylor nên ko quay ảnh lại đc . Bộ effects này chạy hiệu ứng cả bên ngoài màn hình chính lun . Bạn chỉ cần đổi theme có hình nền phù hợp chút với hiệu ứng là đc . \-/

DOWNLOAD HERE

Hic, bạn giúp mình làm Effects ở Wallpaper cái Effects ngôi sao lấp lánh với, kết cái đấy. Thank bạn. :D

http://www.mediafire.com/?j1wfxcblgtjl76y

mirolavklose

cho em hỏi em đã cài animenu plus nhưng giờ em muốn thêm những effec mà mấy anh pót em phải làm sao thêm vậy ?

same

cái này đúng cái mình đang cần. bạn có thể hướng dẫn chi tiết ko?
hôm quá thấy 2 topic nói về full effect nhưng cũng chỉ có lúc chọn icon và lúc vào folder thôi chứ ko full như cái này.

Tiephien sử dụng n95-8g phải không? Hiệu ứng full chưa thể apply trên n95-8g.

damvanty

Đã test trên n5320 fw mới nhất ko full ef ) ae nào dùng ef cho n5320 mà ko kần apply c2z ko mình dùng được 1 lúc là lỗi ko vào được menu ?

trinhhongha90

Cách tự động bật hiệu ứng effec khi reset máy mà không cần vào theme chỉnh off/on lại các bạn dow tập đính kèm về và làm theo hướng dẫn bên trong nhé
Đính kèm : AutoStartTheme.rar/QUOTE]
Mình dùng Rompatcher plus mà sao không thể làm AutoStartTheme được nhỉ? bạn nào chỉ giúp mình với?

kubin2407

Cách tự động bật hiệu ứng effec khi reset máy mà không cần vào theme chỉnh off/on lại các bạn dow tập đính kèm về và làm theo hướng dẫn bên trong nhé
Đính kèm : AutoStartTheme.rar/QUOTE]
Mình dùng Rompatcher plus mà sao không thể làm AutoStartTheme được nhỉ? bạn nào chỉ giúp mình với?
bạn bị tắc làm chỗ nào thì mới hướng dẫn được chứ.nếu không tìm thấy file như trong hướng dẫn thì cài bản Rompatcher này sẽ có nhé.xóa bản cũ trc khi cài nha

trinhhongha90

Mình bị mắc chỗ khi mà đổi tên Cái Rompathcerauto.exe thành 0rompathcherauto.exe sau đó copy trở lại C:\sys\bin và C:\sys\hash
và thêm cái domainsrv.exe vào mà nó vẫn không chịu khởi động cùng máy.

nguyenhung1985

hix ! hôm qua phải format lại máy :(
mà lý do chắc vì mình làm sai thôi nhe, chứ ko phải do Topic hướng dẩn sai .
là vì m2inh tập làm mấy cái Full giống như Pekun ( mình củng dùng Ê63 ) . nhưng cái Rompatcher + của mình ko nhận đc mấy cái domainsrv.exe . nên mình dùng cái patcher của bạn pretty , nhưng mình ko apply đc cái Open4all.rmp . rồi sau đó máy đơ luôn . ko vào đc bất kỳ PM nào nửa, Restar lại vẩn vậy nên Forrmat luôn :(
chắc phải Down cái Open4all.rmp của Pretty về thì mới đc fai ko?

prettyboy247

hix ! hôm qua phải format lại máy :(
mà lý do chắc vì mình làm sai thôi nhe, chứ ko phải do Topic hướng dẩn sai .
là vì m2inh tập làm mấy cái Full giống như Pekun ( mình củng dùng Ê63 ) . nhưng cái Rompatcher + của mình ko nhận đc mấy cái domainsrv.exe . nên mình dùng cái patcher của bạn pretty , nhưng mình ko apply đc cái Open4all.rmp . rồi sau đó máy đơ luôn . ko vào đc bất kỳ PM nào nửa, Restar lại vẩn vậy nên Forrmat luôn :(
chắc phải Down cái Open4all.rmp của Pretty về thì mới đc fai ko?
dùng rompatcher plus cũng được mà bạn mình test e71 fat được ngay à.quan trọng bạn phải cài rompatcher trên thẻ.thì mới tìm thấy những cái bạn cần nhé

prettyboy247

Mình bị mắc chỗ khi mà đổi tên Cái Rompathcerauto.exe thành 0rompathcherauto.exe sau đó copy trở lại C:\sys\bin và C:\sys\hash
và thêm cái domainsrv.exe vào mà nó vẫn không chịu khởi động cùng máy.

bạn đã add apply autu mấy cái c2z ,KastorUI.rmp trong rompatcher chưa?? có thể bạn làm sai bước nào đó.như đổi tên mấy file chẳng hạn,nên ko được đó thui

damvanty

bạn xem cho mình file này của mình có phải bị lổi không ?
Tiện ai có file này thì up cho mình với va file ( c2z4bin.rmp ) hay gì đó mình thấy có nào có ý làm ơn up cho mình với ) ) 2 ngày fomat máy để thử bỏ APPLY C2Z mà ko đk ) ko apply c2z thi ko làm việc ? Nản

Chỉnh sửa cuối:

nhokmuzik4u

Một số máy bị lỗi khi apply cái c2z đó, bạn nên để cái folder patch trên thẻ nhớ, nếu máy có vấn đề gì hay không khởi động được thì tháo thẻ nhớ ra xóa cái patch c2z là được.
Mình cũng đã thử apply cái c2z mấy lần đều không khởi động máy được, phải tháo thẻ nhớ ra xóa đi mới chạy được đó.
ax noi như a, thi cái N81 8G ve21 e đang use thì tháo thẻ chỗ nào??? hic

trinhhongha90

bạn đã add apply autu mấy cái c2z ,KastorUI.rmp trong rompatcher chưa?? có thể bạn làm sai bước nào đó.như đổi tên mấy file chẳng hạn,nên ko được đó thui
tất nhiên là mình đã làm đúng các bước rồi,chiều hôm qua vừa cài vừa 4 ngón tay ngoan cả buổi chiều mà vẫn không được. :(

Status
Không mở trả lời sau này.