• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

doublekill99

Mobile thì cũng cần có Tiếng Việt có dấu nhé bạn ! Chú ý nha, để anh em PV lớp trước lớp sau cùng chấp hành tốt nội quy của diễn đàn và quan trọng là "giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt"

N82 xách tay không có tiêng viêt anh oi , e cung không muôn dâu ^^

Thangnd31082

1. Tại sao khi mình apply file FullKastor.rmp trên N95 xong thì không mở được các UD nữa , lại phải tháo thẻ ra và xử lý tắt nguồn , khởi động lại không thẻ rồi cắm vào bỏ apply!

2. Không thấy xuất hiện hiệu ứng chuyển trang trên N95_1 , có anh em nào dùng N95 tested thành công hiệu ứng chuyển trang không vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

1. Tại sao khi mình apply file FullKastor.rmp trên N95 xong thì không mở được các UD nữa , lại phải tháo thẻ ra và xử lý tắt nguồn , khởi động lại không thẻ rồi cắm vào bỏ apply!

2. Không thấy xuất hiện hiệu ứng chuyển trang trên N95_1 , có anh em nào dùng N95 tested thành công hiệu ứng chuyển trang không vậy ?

Đã test OK trên N95_1 cả Hiệu ứng chuyển trang ! Tuy nhiên vẫn chưa hiểu tại sao ở vấn đề số 1 !

buingocdien

đây nè bạn mình thấy cái này đẹp.nhớ ấn thank a e trước khi dow nhé :D

prettyboy có thể thêm cái hiệu ứng "sao sáng cực đẹp" vào cái này không cảm ơn nhiều :D

prettyboy247

prettyboy có thể thêm cái hiệu ứng "sao sáng cực đẹp" vào cái này không cảm ơn nhiều :D
ủa đơn giản mà bạn,bạn chỉ cần chép cái hiệu ứng chuyển trang vao trước xong on/off để có chuyển trang,tiếp theo copy cái hiệu ứng sao sáng đè vào c:resource là xong.thoát ra là như ý

buingocdien

ủa đơn giản mà bạn,bạn chỉ cần chép cái hiệu ứng chuyển trang vao trước xong on/off để có chuyển trang,tiếp theo copy cái hiệu ứng sao sáng đè vào c:resource là xong.thoát ra là như ý
Làm như vậy rồi nhưng cái hiệu ứng transition không còn như lúc ban đâu nữa. Thế mới hỏi chứ :D. Mình cũng xài E71,bạn test thử xem.

kakaman

có cách nào loại bỏ hết hiệu ứng,chỉ giữ lại hiệu ứng chuyển trang ko nhỉ

manhphanmem

Các bác ơi em cài vào N82 chạy rất mượt mà, nhưng vẫn còn hạn chế ở 2 điểm sau:
- Thứ 1: những menu dạng list như trong quản lý file, tiện ích, danh bạ, cài đặt v.v... vẫn không có hiệu ứng nền và khi di chuyển con trỏ cũng không có.
- Thứ 2: Camera báo lỗi: " Xảy ra lỗi ngoài ý muốn. Tắt thiết bị và khởi động lại". Em khởi động lại những vẫn báo lỗi hoài
Bác nào giúp em khắc phục với.

prettyboy247

Các bác ơi em cài vào N82 chạy rất mượt mà, nhưng vẫn còn hạn chế ở 2 điểm sau:
- Thứ 1: những menu dạng list như trong quản lý file, tiện ích, danh bạ, cài đặt v.v... vẫn không có hiệu ứng nền và khi di chuyển con trỏ cũng không có.
- Thứ 2: Camera báo lỗi: " Xảy ra lỗi ngoài ý muốn. Tắt thiết bị và khởi động lại". Em khởi động lại những vẫn báo lỗi hoài
Bác nào giúp em khắc phục với.

bạn dùng hiệu ứng icon chưa?hay mới chỉ có chuyển trang hả bạn bạn copy mấy hiệu ứng icon của mình đè vào là đuoc mà.
còn về camera có bản khắc phục camera này bạn xóa bản kia đi cài bản này nhé.lưu ý tắt apply file fullkastori.rmp trong rompatche trước khi gỡ ra nhé,ko sẽ ko vào được menu đâu

Chỉnh sửa cuối:

manhphanmem

Bac buingocdien ơi cài đồng hồ của bác chạy chạy kim giây nhìn đẹp quá, bác cho em xin bộ cài với

bạn dùng hiệu ứng icon chưa?hay mới chỉ có chuyển trang hả bạn bạn copy mấy hiệu ứng icon của mình đè vào là đuoc mà.
còn về camera có bản khắc phục camera này bạn xóa bản kia đi cài bản này nhé.lưu ý tắt apply file fullkastori.rmp trong rompatche trước khi gỡ ra nhé,ko sẽ ko vào được menu đâu

Em cài bản đầu tiên fulleffect của bác mà. Cái đó thì có effect cả chuyển trang lẫn menu đúng ko. Em dùng gói effect sao sáng cực đẹp của bác mà, nhưng vẫn vậy.
Bản khắc phục camera là bản nào vậy. Bác cho em xin link với

MinhThang

Manager

Ý bạn ấy là không có hiệu ứng icon trong các ứng dụng khi mở ra đó.

huyethan12

theo mình thì các bạn tạo file c2z.rmp, FullKastorEnable.rmp bằng trang wed thì ko bị lỗi nhé nghiêm cấm tạo bằng điện thoại và máy tính c2z.rmp sẽ lỗi máy

prettyboy247

Ý bạn ấy là không có hiệu ứng icon trong các ứng dụng khi mở ra đó.

có lẽ mình nghĩ cái effec sao sáng cực đẹp bạn ấy dùng ko có hiệu ứng ở icon cũng như khi vào ứng dụng mà chỉ có hiệu ứng chuyển trang cũng như menu thôi,nhìn cái ảnh mình minh họa là thấy rõ ko có hiệu ứng icon rồi.bạn nên dùng cái trên cùng của mình có đầy đủ hiệu ứng rồi chỉ cần thay đổi mấy cái file .png hình ông sao lấy của effec sao sang cuc dep sang để cho giống với cái ông sao trong hiệu ứng sao sáng cực đẹp là ok

huyethan12

Các bạn dùng n 82 nhiều khi app FullKastorEnable.rmp và bật theme effec không có hiệu ứng ngay cả khi khởi động lại thế là cài lại Full_Effects_FP1FP2 mất công, nếu nó không lên đc bạn chỉ cần app cả c2z.rmp nữa sẽ có hiệu ứng nhưng c2z.rmp phải tạo bằng wed nhé. Ko biết fix lại file ThemeEffectsFP1_fullFx_camfixnày còn bị thế ko

Thangnd31082

theo mình thì các bạn tạo file c2z.rmp, FullKastorEnable.rmp bằng trang wed thì ko bị lỗi nhé nghiêm cấm tạo bằng điện thoại và máy tính c2z.rmp sẽ lỗi máy

Thực ra khi tạo FullKastorEnable.rmp anh em lưu ý là phải copy 2 File EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C trứơc rôi mới dùng Phần mềm tạo File này, khi bạn apply sẽ không bị lỗi nữa !
Với c2z.rmp cũng vậy phải copy file EFSrv.dll ra ô C trước !

Status
Không mở trả lời sau này.